1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ăn cháo

Chủ đề trong 'Kiếm hiệp cốc' bởi viviangel, 22/05/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. salemm

salemm Thành viên tích cực

Nhờ mấy bác này mà Kiều Phong có nghề mới là "bán khóa" chứ không thì chắc làm mod chỉ có mỗi việc ngáp vặt chán chết.
  2. luaxongchuon

luaxongchuon Thành viên mới

À...mình cũng xin thêm thắt vào vài lời là....mình không có cái sở thích..đi ngửi cái bát bị đái vào để nhận biết đẳng cấp của bản thân hoặc người khác giống bạn chủ của topic này.....vì thế ...mình tha thiết yêu cầu..năn nỉ...van xin rằng bạn chủ topic này....hãy mang cái bát đựng ....trình độ của bạn hay của bất kỳ một ai ra góc kia mà ngồi...hít hay hửi hay ngửi ..rồi tự đánh giá một mình đi...^^ ..Enjoy and have fun ^^
    Được luaxongchuon sửa chữa / chuyển vào 16:31 ngày 22/05/2008
  3. ltgbau

ltgbau Thành viên gắn bó với ttvnol.com

khiếp, bài post gì mà toàn theo phong cách dài thượt mà chả thấy dấu chấm phẩy chỗ nào, cũng chả HOA thường gì, nói chung đọc đau mắt, nội dung thì đả kích chỗ lọ chỗ chai, đọc mãi mới hiểu, chánnnnnnnnn
  4. violetz

violetz Thành viên mới

Chủ topic nói đúng lắm. Con người ta khi tranh cãi thì bao giờ cũng tự cảm thấy mình là có lý. Sự tự kỷ của chính bản thân hay làm cho người ta không bao giờ muốn nhận mình là sai. Nhưng mà cái tâm và lý lẽ trong mỗi một chuyện không thể không nhìn nhận. Mình vượt người ta thì không sao, người ta vượt mình thì vào chửi càn, đó là lý lẽ gì? Có ăn phải có thua, huống chi tự nói là mình không cần gì hết... blahh blahh
    Tôi cũng muốn chửi thẳng vào mặt cái thằng đái bát một cách vô liêm sỉ đấy. Nhưng tôi không cần, vì con người ấy không đủ khiến tôi phải đi chửi, vì nó quá hèn hạ và không đáng.
    Còn quý vị nào cảm thấy nơi đây hôi hay gì đó thì chuồn nhanh đi. Miệng kêu không hửi, mà còn vào đây quẩn quanh hít hít làm gì rồi chê hôi????
    Được violetz sửa chữa / chuyển vào 18:17 ngày 22/05/2008
    Được violetz sửa chữa / chuyển vào 18:19 ngày 22/05/2008
  5. nitriloxid

nitriloxid Thành viên mới

Ở web nhà chửi, lên truyện dịch cũng chửi, giờ thả chó sang đây vừa chửi vừa quảng cáo. Loạn hết rồi
    Đừng nhảy đong đỏng lên cắn tớ nhé, tớ chẳng nói ai đâu
  6. L337Krew

L337Krew Thành viên rất tích cực

về nhà đi các bác, kể cả các bác TTV lẫn NMQ, sao mà cứ phải oang oang ra như thế, ai làm gì tự người đấy biết, cứ phải đánh rắm rồi khoe là của tao to ko à, nhảm ko chịu được, còn mấy bạn cho link down, kocần biết người ta có hảo ý hay gì, kẹ người ta, tôi cũng nghĩ việc đó làm nản lòng các bạn bên TTV nhưng vẫn sang đó đọc và thấy tiến độ truyện vẫn đều, đơn giản là họ chả quan tâm việc người khác làm, mà chỉ quan tâm vào việc mình làm, tôi thì đọc ở đâu cũng được ,miễn nó đàng hoàng tử tế, ko phải đi năn nỉ ỉ ôi quỳ gối mà đọc, đọc bằng Pocket, nằm ra đọc chứ việc gì phải quỳ
  7. luuhang

luuhang Thành viên quen thuộc

Được viviangel sửa chữa / chuyển vào 13:08 ngày 22/05/2008
    Được viviangel sửa chữa / chuyển vào 13:09 ngày 22/05/2008
    [/QUOTE]
    nhờ bác mà tôi mới biết ăn cháo đá bát có nhiều loại như vậy , hay thật , đã quỳ gối đi coi chuyện mà còn chấp nhận mang tiếng ăn cháo đá bát nữa thì tôi cũng chịu.
    Vấn đề Alex ko giao du với NMQ thì có liên quan gì đến chủ đề của topic ? còn bác chửi TTV thì cứ vào TTV mà mở topic chửi , mem nào làm bậy bên NMQ sẽ ra tranh luận với bác , chứ bác mở cái topic ở đây thì được cái gì ? để thỏa mãn cái gì ?
    Công bằng vốn ở trong lòng mọi người , tôi nghĩ ai cũng biết là vấn đề TTV và NMQ , ai đúng ai sai, ai làm việc có tình có lý , ai tự cao tự đại .
    Và bác chửi TTV thì bác cho tôi với đồng đạo biết bác chửi về cái gì ? về việc dịch chuyện tiếp cho anh em coi , để anh em khỏi phải quỳ gối , khỏi phải bị ví như chó phải không ? hay chửi TTV dịch chuyện không kèm theo tiếng chó sủa ? Bác nên phân biệt rõ cái gì là thuộc về cá nhân và cái gì thuộc về tập thể ?
    Qua cách trình bày của bác tôi nghĩ bác chưa phân biệt được vấn đề này .
    Nói ít mong bác hiểu nhiều mà tôi nghĩ chắc bác cũng chẳng hiểu được .
  8. sobis

sobis Thành viên mới

Mình vẫn nghĩ là cái bạn lập topic Vô liêm sỉ không phải người của TTV mà chỉ là thành phần tạo mâu thuẫn.
    Các bạn xem lại có phải là bao nhiêu post của TTV mem, trừ 1 vài ông bạn hơi hăng máu như temp.. , nhưng để lập hẳn 1 topic chửi bới site khác thì không có ai.
    Có thể là NMQ mem fake chăng.
    Mình nghĩ là cũng không mấy ngưừoi quan tâm lắm.
    Bản thân thấy rất rất buồn vì NMQ cứ tự tách mình ra khỏi dòng chảy kiếm hiệp.
    Có thể TTV chẳng tồn tại lâu sau khi dịch xong những gì cần dịch. Nhưng anh em vui vẻ. NMQ mà finish, không hiểu có tự buồn quá không.
  9. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Cbn chứ, câu này lẽ ra phải để Kiều mỗ nói, cô nương thì có liên can gì ở đây mà lên giọng với thiên hạ thế?
    KHC này là nhà của Kiều mỗ chứ đâu phải nhà của cô nương (cứ nhìn ngày tham gia TTVN + số bài viết là rõ).
    Muốn nghe lời công đạo hở, thế để Kiều mỗ nói cho mà nghe.
    NMQ với TTV thế nào thì Kiều mỗ chưa bàn tới. Nhưng cái Kiều mỗ thấy rõ ràng rành rành trước mắt là BQT TTV, tức là những người có đủ tư cách đại diện cho TTV, chưa bao h lên tiếng chửi bới bất kì ai. Họ có thể trong lòng khó chịu, nhưng họ còn biết giữ tự trọng. Bảo họ có văn hóa cũng được, bảo họ khôn cũng chả sai.
    Ngược lại, đập vào mắt Kiều mỗ, NMQ Admin Tây Độc từng chửi KHC này là "chuồng chó". Các bản dịch của Thượng Mã Phong & PHC ngang nhiên ***g câu chửi TTV 1 cách trắng trợn + NMQ Reader (bị nói quá nên phải dỡ xuống). Có phải là ý muốn của các dịch giả hay kô, Kiều mỗ kô cần biết. Nhưng công khai đưa ra trang chủ như thế, nếu bảo họ kô có liên quan, thì có ai mà nghe?
    Đấy, công đạo nó là thế đấy!
    Chứ còn những cái nick linh tinh vào đây tự hê lên là người TTV để chửi NMQ, rồi ngược lại có kẻ vào đây tự cho chơi khắp bốn phương rồi chửi TTV, Kiều mỗ tuyệt kô để trong mắt. Bởi vì ai dám chắc kẻ đầu tiên kô phải là người NMQ mạo danh TTV để chửi NMQ, và ngược lại?
    Bởi vậy, với những topic như thế này, cách tốt nhất là tặng khóa Việt-Đức, hàng VN chất lượng cao.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa