1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ăn chơi nhảy múa - What, Where, When and How (khỏi cần Why)

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi khaint, 03/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khaint

khaint Thành viên quen thuộc

Không biết câu hỏi này là nhỏ hay là to, thoi thì cứ pót vao đây:
    Đi Tasmania mùa nào thì đẹp nhất? Đi vào tháng 7 có được không? có gì đáng xem? Có đáng đồng tiền bát gạo không?
    Cám ơn nhiều
  2. khaint

khaint Thành viên quen thuộc

Không biết câu hỏi này là nhỏ hay là to, thoi thì cứ pót vao đây:
    Đi Tasmania mùa nào thì đẹp nhất? Đi vào tháng 7 có được không? có gì đáng xem? Có đáng đồng tiền bát gạo không?
    Cám ơn nhiều
  3. lambchop1308

lambchop1308 Thành viên mới

Suốt ngày học hành, làm việc không lo, mấy vị cứ lo pork chop rùi lambchop . Lên kí rồi trách sao chồng hay vợ chê nhé
    To Bà già đau khổ: sao nick nghe buồn thế hả chị ui, ùa...ăn pork Chop ướp xả nhon nhon lắm .
    To cô peo: pork chop dù sao vẫn còn nhon nhon hơn mấy món steak của peo làm í
    To all: Làm ơn chỉ Chop giùm, ở Sydney này ăn yumcha ở đâu ngon nhất đi nha...mà vừa túi tiền nữa nha
  4. peovn

peovn Thành viên mới

ha ha ăn yumcha ở Sydney mà ko biết, chop ơi là chop. quê quá đi
    Ăn ngon thì lên cái quán ở trên cùng của Hay Market, ko thì cạnh đó có cái "Can ****" cũng được. Còn muốn quán nhỏ vừa túi tiền, thì ghé qua Kogarah , có 1 quán nhỏ, nhưng ăn rất ngon, ấm cúng, quán đó tên có chữ King thì phải, gần ga Kogarah . Ko thì ngược lên Chatswood, vào cái Westfield cũng có 1 quán "Can ****" chánh hiệu Hongkong, ngon nhưng hơi mắc (chatswood toàn dân HK lắm tiền).
    Hình như nhà chop gần chatswood nhất (so với mấy chỗ còn lại) phải ko? à Chatswood còn có quán "**** you" nhưng tớ chưa thử nên ko biết.
    Được peovn sửa chữa / chuyển vào 06:46 ngày 13/06/2007
  5. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Ăn chơi nhảy múa - What, Where, When and How (khỏi cần Why)

Các bạn thân mến,

Hiện nay, chủ yếu các bài của box Úc đều xoay quanh PR, việc làm và thủ tục học. Mỗi lần trả lời các bạn (đặc biệt là về PR và việc làm), mình cứ như cãi nhau với các bạn vậy. Khổ ghê. Cũng có thể như thế nên nhiều người ghét (mà không thế thì cũng đã nhiều người ghét rồi).

Cuộc sống không chỉ có cơm ngon và gái đẹp. Xứ Úc này không chỉ có PR, việc làm và học tập mà nó còn có... có... (chưa nghĩ ra, nhờ các bạn góp ý hộ ). Có thế thì đời mới tươi được.

Theo gợi ý của bạn Peovn, mình lập topic này để các bạn hỏi và chia sẻ các thông tin ăn chơi đập phá, sa đoạ (nhưng không truỵ lạc) của xứ Úc này. mod Chop và bạn Peo sẽ mở hàng.

Xin một tràng pháo tay
  6. lambchop1308

lambchop1308 Thành viên mới

Sao tên mấy cái quán đó nghe ghê rợn quá dzị peo. Nhà Chop ở xa Chatswood mà
    Hỏi tiếp:
    1. Mua bánh mì thịt ở đâu ngon nhất?
    2. Nếu Chop muốn mua trứng vịt lộn ( có rau răm nữa) ở đâu bán dzị? Lúc trước thấy bà người quen ăn mà hổng hỏi bả mua ở đâu? Ai biết chỉ nha
  7. phamkhacluu

phamkhacluu Thành viên mới

Ngày mai các hãng fashion sale loạn xạ có nên đi shopping không mặc dù vừa đóng tiền học hết tiền rồi =)) may mà đóng rồi không thì hi sinh nhưng mà vẫn muốn đi quá :((
  8. peovn

peovn Thành viên mới

he he ai bít đâu, bọn Tàu Hongkong hay đặt tên quán có chữ Fook, cũng như người mình đặt tên Phúc , hết Kam Fook đến Fook Yuen , chắc để gây ấn tưọng dễ nhớ.
    Chop ơi là chop, ở Sydney bao lâu rồi mà cái gì cũng lờ mờ thế ??
    Hột vịt lộn chợ nào ở Cabramatta hay Bankstown cũng có, thấy bán trứng là nhào dzô hỏi, rau răm tặng kèm, hình như 1.1$ - 1.2$ / trứng (cắn răng mua nha ), nếu lười thì chỉ cần chạy xuống Auburn hay Blacktown khu người Phillipines hỏi "balut" cũng là nó.
    Còn bánh mì thịt thì ... ko bít , vì thấy chỗ nào cũng ngon hết
    Mà nhà chop ở Eastwood hả (bên topic off) nếu vậy thì đi chatswood gần hơn city (nếu muốn yumcha) , đi Blacktown gần hơn Cabramatta hay Bankstown (nếu muốn HVL) đúng ko?
    Ăn chơi ngại gì đường xa, người Sì Gòn dzì kì dzậy?
    Được peovn sửa chữa / chuyển vào 07:11 ngày 14/06/2007
  9. peovn

peovn Thành viên mới

he he , muốn hỏi Sydney thịt quay ở đâu ngon nhất thì hỏi lun đi nha (mà thịt quay ngon nhất mà cũng ko biết thì ... thiệt tình)
  10. TuongVy

TuongVy Thành viên quen thuộc

Shopping ở Sydney
    Mình là người buồn thì đi shopping, ko có việc gì làm thì shopping, vui cũng shopping để tự thưởng cho mình 1 cái gì đấy, stress cũng shopping cho thư giãn, chắc các bạn gái ở đây cũng mắc bệnh giống mình thế nên ủng hộ topic này 1 bài shopping
    Lần đầu tiên shopping ở Úc choáng, hầu hết cái gì cũng lạ, các hãng mình hay mua ở UK biến mất tiêu, chỉ có vài hãng quen như Fcuk, Jigsaw, Ted Baker, Kookai, MNG hết còn lại phần lớn là mấy hãng Úc mà cái gì sờ vào cũng made in China chán ốm. Mãi sau 1 thời gian lượn phố mình mới quen mua đồ Úc.
    Mình shopping nhiều nhất là city center và Bondi Junction thỉnh thoảng mới đi chatswood. City thì có DJ và Myer to hơn ở Bondi với chatswood. Shopping ở DJ còn được nghe piano thoải mái dã man. Myer thì được cái đồ cũng ok mà giá cả có vẻ rẻ hơn. Shopping ở city thì nó có nhiều khu rải rác đi hết mỏi cả chân. Ở bondi và chatswood thì chỉ có mỗi 2 toà nhà nên đi đỡ mỏi chân hơn. Shopping ở bondi thoải mái hơn ở chatswood. Ngày trước thấy shop nào cũng nghé vào bây giờ đã học được cách shopping tốt hơn, chỉ vào những hãng mình thích thôi
    (Thế thôi cái đã, bài sau sẽ là Australian Brands, sau nữa là Bars & Rests)