1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ăn chơi nhảy múa - What, Where, When and How (khỏi cần Why)

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi khaint, 03/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huyrich

huyrich Thành viên mới

Bar là nghề của chàng mà ...Anh thích kiểu gì cũng có RnB,Techno,Rock rap gi cũng có....RnB thì toàn gái xinh và sang,có rảnh thì lên 7,the Lord hay mấy cái xung quanh city ý,tớ thì không thích RnB nên chỉ nhớ thế,vợ rủ đi suốt mà không đi bao giờ...Đam mê của tớ là Shuffer ,hay đi Bubble bay bay,nhưng không phaỉ chơi thuốc đâu nhé...Rảnh thì call me 0428888208 ..Tuần sau em quay lại úc tổ chức quả anh em gần xa đến ăn cừu nướng đi...không quen hai quen đến hết
  2. khaint

khaint Thành viên quen thuộc

Sydney thì câu cá chỗ nào được nhỉ. Ra Botani rìo nhưng không có xuồng, chả thấy cá mấy.
  3. huyrich

huyrich Thành viên mới

Altona là vùng dưới Melbourne Vic chứ đâu ra mà ở Syd..
  4. urby

urby Thành viên mới

Tình hình là vợ chồng tớ đi chơi về rồi. Blue Mountains đúng là cây đã trụi hết lá, nhưng vì trời lạnh, sương mù giăng khắp nơi, trông rất đẹp. . Rất rất thích Blue Mountains vì không khí lạnh lạnh buồn buồn và đẹp hơn Đà Lạt nhiều.
    Ở Mel đúng như peo nói, bọn tớ không đi Lake Mountain được vì tuyết còn mỏng, thay vào đó là đi Sovereign Hill. Thật sự rất ấn tượng, như là về lại với cuộc sống của thế kỷ thứ 19. Giống mấy thị trấn viễn Tây trong truyện Lucky Lucke, chỉ thiếu có anh chàng bắn nhanh hơn cái bóng của mình nữa thôi.
    Khâm phục cách làm du lịch của Úc, mọi thứ đều hấp dẫn và cực kỳ chuyên nghiệp.
    Mơ ước được đến nhà hát Opera Sydney của tớ thế là đã thành hiện thực.
    Một vài tấm hình ở Sovereign Hill
    Trẻ con và người lớn đều mặc trang phục thế kỷ 19, trẻ con đi học, người lớn làm việc, đi lại trò chuyện như một xã hội thu nhỏ sống động.
  5. khaint

khaint Thành viên quen thuộc

Ảnh đẹp nhỉ. Mình sang đây hơn 1 năm rồi mà cha di dau ca, mới lọ mọ chay xe lên Blue Mountain 1lần.
  6. screwdriver

screwdriver Thành viên mới

Bác nào thạo đường chỉ em xem đi từ Sydney đến Blue Mountains thì đi kiểu gì vừa nhanh, vừa rẻ lại vừa an toàn với ạ. Em cũng đang tính đi Blue Mountains chơi một chuyến. Bác Urby đi về có cái ảnh nào hay ho, post lên để em lấy cảm hứng đi bác. Nghe nói ở đó có cái trò skyway phải không ạ, vợ chồng bác có xài không? cảm giác thế nào ạ, có đáng đồng tiền bát gạo không ợ???
  7. Adamour

Adamour Thành viên mới

Đi bằng xe lửa:
    Ra bất kỳ ga xe lửa nào, mua 1 vé Blue Mountain Explorer Link, bao gồm xe lửa đi-về và vé cái Explorer Bus đi lòng vòng trên đó suốt ngày. (Nếu mua vé Train riêng rồi lên Blue Mountain mua vé Explorer bus riêng thì cộng lại cũng vậy thôi).
    Nếu muốn đi xe đạp thì chỉ cần mua vé Train đến ga Katoomba rồi vác xe xuống mà chạy, khỏi mua cái vé Explorer Bus.
    Đi bằng xe hơi: --> http://maps.google.com.au
    Không có xe bus từ Sydney lên đó, trừ phi thuê hẳn 1 chiếc.
  8. screwdriver

screwdriver Thành viên mới

Cảm ơn bác Adam, em vào Cityrail.infor tìm được thông tin về cái vụ tàu điện cộng với Exlorer bus rồi. Thế còn cái khoản đi skyway thì thế nào hả bác, bác có thông tin gì thì share luôn cho em với, tỉ dụ như giá rổ này và .. mà cũng chỉ cần mỗi cái đó thôi bác ạ . Nếu có vài cái ảnh nữa thì tốt. Thanks bác
  9. Adamour

Adamour Thành viên mới

Skyway:
    Bước vào, ngắm qua kính, chụp hình trời + núi + cây + chim, nghe "đoong" 1 cái, nhìn xuống sàn:trong suốt, mọi người dạng háng đưa máy ảnh xuống dưới chụp lia lịa, lại "đoong" 1 cái nữa, đã đến nơi, hết phim, tổng cộng khoảng 5 phút. Tiếc tiền quá!
    Hình tại đây:
    http://farm1.static.flickr.com/73/195819407_9a0d7bb5b9.jpg?v=0
    Google đi chớ bạn:
    http://www.bluemts.com.au/
    Nếu có xe hoặc đi vài ngày thì đi thăm hang động Jenolan ****s, vé 2mấy đến trăm mấy đồng/hang. Thuê Limousine đi thì hết ngàn mấy.
    Xem: http://www.jenolan****s.org.au/
  10. urby

urby Thành viên mới

Ở Scenic World, đi skyway, sau đó đi railway xuống thung lũng, đi bộ tham quan theo một cái cầu bằng gỗ ngoằn ngoèo trong rừng, cuối cùng đi lên lại bằng Cableway trọn gói $25. Cũng không đắt lắm, đi trong rừng khá thú vị.