1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ĂN CƠM TRƯỚC KẺNG NÊN HAY KHÔNG?

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi vuagiacoi, 23/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nancy_ta

nancy_ta Thành viên mới

Thực ra thời buổi bây giờ...,mọi người đâu còn coi trọng chuyện ăn "đúng kẻng" hay ăn "trước kẻng" nữa...Cố kìm nén rồi..., nhưng đâu được...Tuổi dây thì đến...,nhu cầu về chuyện đó của học sinh...,sinh viên càng cao...Có muốn giữ cũng ko được rồi...Thôi thì cố gắng kìm nén đến lúc nào có thể vậy...
  2. phuongyeu

phuongyeu Thành viên mới

vấn đề này đúng là hot trong box.em nghĩ ko nên xoá đi mà để cho mọi người thảo luận,dù jì ở đây hình như cũng toàn dân 18t trở nên,ko nên vì ngại hay xấu hổ mà đi đến chỗ thiếu hiểu biết.he he......
    nói chung chuyện ăn cơm trước hay sau kẻng bi jờ ko còn là vấn đề wá bức xúc nữa.em đã đọc ở đâu đó,1 nhà tâm lí cho rằng nếu các bạn thật sự yêu nhau thì chuyện "ăn cơm" đó ko fải là ko nên,nhưng các bạn cũng cần trang bị cho mình 1 sự chuẩn bị về tinh thần và kiến thức cần thiết để khỏi fải dắt nhau đến.....Từ Dũ.nếu sau khi "ăn cơm" mà tiến thẳng đến hôn nhân thì chẳng có jì fải bàn cả,nhưng nếu sau đó mà
    Đường anh anh đi,đường tôi tôi đi
    Tình nghĩa đôi ta có thế thôi
    thì lại là vấn đề cần nói.lúc đó fần thiệt sẽ thuộc về cô gái,bởi vấn đề đặt ra la cô sẽ giải thích cho chồng mình như thế nào?wan niệm của người fương đông vẫn còn rất nhiều thành kiến với việc này.
    vì thế theo em trong việc này thì tuỳ 2 người thôi,jữ được thì tốt,còn nếu muốn thì fải có tinh thần fairplay,dám làm dám chịu
  3. negociateur

negociateur Thành viên mới

Em Thu bây giờ vào Sài Gòn rồi sao mà đòi tới Từ Dũ???? Ngoài HN này chỉ có Viện phụ sản thôi, hoặc viện Nhi, ho*`, mà toàn ở gần chỗ mình!!!.....
    Theo em nghĩ, đúng là cái này nếu xảy ra trước hôn nhân (tức trước kẻng như các bác nói), thì phần tổn hại và "thiệt thòi" là thuộc về các ban j nữ, dù chuyện cuộc sống của hai người có tiếp tục tiến triển hay ko... Lỗi (theo như em đọc báo) thuộc về nam giới nhiều hơn, nhưng nếu các bạn nữ chấp nhận đòi hỏi của nam giới tụi mình, thì sẽ chẳng thể giữ được lâu dài sự yêu thương, tôn trọng của con trai, sớm muộn gì thì chia tay cũng là điều tất yếu.... DO vậy, các bác nên kiềm chế, giữ gìn cho nhau (nếu thực sự yêu người đó), các bạn nữ cần chín chắn suy nghĩ, và kiên quyết từ chối những đòi hỏi dục vọng ko chính đáng ( ho*`, mà có cái quái giè là chính đáng trong chuyện này đâu nhờ), đó cũng là một cách hay để giữ người yêu thương mình thực sự... CHúc mọi người có được một tình yêu lành mạnh và bền vững..( Các bác cũng chúc lại em một câu chớ nhỉ??!!!!!!!)
  4. cumeoxam

cumeoxam Thành viên mới

Chưa biết thì thấy thích.
    Về sau lại chán cơm thèm phở ấy mà
    Ăn trước kẻng làm gì,
  5. MAX*

MAX* Thành viên mới

Anh cumeoxam nhân từ thế cơ chứ. Nói chung theo tôi thì cứ "xào" thôi, yêu thì nhiều chứ cưới là bao nhiêu, bây giờ người ta ăn cơm bụi là chủ yếu, cứ gặp cơm ở đâu mà chén được thì chén, chỉ làm sao an toàn là được và giữ gìn sức khoẻ không sau này hỏng máy thì khổ ra.
  6. cumeoxam

cumeoxam Thành viên mới

Đúng là bạn thằng Thành Bông.Con gái người ta chăm chút hàng chục năm trời cũng nên nhân từ một chút chứ.A di đà phật
  7. vuagiacoi

vuagiacoi Thành viên mới

Tôi rất đông tình với bác cumeoxam đó, tôi nghĩ chung ta không nên sống kiểu vô nhân đạo như thế, bất công cho những người con gái quá.
  8. cumeoxam

cumeoxam Thành viên mới

Ồ hay quá. Vote cho cậu 5 *.
  9. Winter82

Winter82 Thành viên mới

Anh cumeoxam nhân từ thế cơ chứ. Nói chung theo tôi thì cứ "xào" thôi, yêu thì nhiều chứ cưới là bao nhiêu, bây giờ người ta ăn cơm bụi là chủ yếu, cứ gặp cơm ở đâu mà chén được thì chén, chỉ làm sao an toàn là được và giữ gìn sức khoẻ không sau này hỏng máy thì khổ ra.
    Tinh tướng!Cỡ như anh thì chỉ được ăn cơm bụi là đúng rồi.Làm sao mà ăn được cơm nhà cơ chứ.Coi thường phụ nữ quá thể!Mà ông anh này,ở đời phải biết mình là ai chứ!Damn!
    Được winter82 sửa chữa / chuyển vào 09:50 ngày 29/06/2004
  10. diepf_soft

diepf_soft Thành viên mới

Topic này bị bó chiếu lâu lâu rồi. Nóng thế này mà ăn cơm thì nóng lắm .