1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ấn Độ - quan niệm về ********

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi qthang2006, 26/04/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lilysblue

lilysblue Thành viên quen thuộc

Mod thoáng cả hai chiều như vậy thì được. Cơ mà tớ hỏi tình hình thực tế tại Ấn cơ, mod chẳng trả lời đúng câu hỏi gì cả. Rằng thì là mà tớ nghe một bên bảo Ấn giờ thoáng lắm rồi, bên kia lại thấy Ấn vẫn làm theo truyền thống, cứ có cảm giác như mình đang nghe chuyện về 2 đất nước khác nhau ấy. Mod giải thích dùm đi.
  2. drpth

drpth Thành viên rất tích cực

Tại vì thật sự cũng chưa từng có cơ hội tiếp cận với gái Ấn nên cũng không nắm vững, nhưng có một điều chắc chắn rằng trước mặt mọi người thì cả 2 chỉ lâu lâu liếc mắt đưa tình, nhưng ra ngoài thì dắt nhau vào công viên ôm chặt cứng. Thật ra đây chỉ là sinh viên xa nhà, còn sinh viên local thì chắc cũng không có vì gia đình kiểm soát chặt chẽ.
    Còn chuyện "enjoy" before marrige thì nhiều. Như ngày trước mình có nói, các ktx nữ vào tối thứ Bảy thì thường vắng lặng cho đến tận chiều hôm sau. Các bạn nữ trong ktx còn bảo rằng có những em "đa quốc tịch" (mang khuôn mặt của Mông Cổ, với dáng vẻ của Sumo, và một làn da Phi Châu) thì còn bỏ tiền ra thuê mấy anh bảo vệ lên phòng nữa (đây có thể chỉ là tin đồn, nhưng chắc có gì đó thì người ta mới đồn).
  3. viheart811

viheart811 Thành viên mới

Thấy Lily cứ hỏi Mod H hoài hihi nên tớ cũng tham gia góp ý kiến cho vui. Đây là những gì theo tớ thấy và là ý kiến cá nhân của tớ thôi
    Chẳng có gì là lạ khi có những ý kiến trái chiều như vậy. Một số thì cho là Ấn "đã thoáng" lắm rồi, số khác thì cho vẫn còn " truyền thống" lắm. Cái này cũng giống như VN mình thôi, trên cái phương tiện truyền thông đại chúng thì vận còn ho hào " Giữ gìn bản sắc dân tộc" , phản đối quan hệ trước hôn nhân, và có cái nhìn vô cùng khắc khe với các bạn nữ đã " ăn cơm trước kẻng". Nhưng trên thực tế bây giờ ở ngoài xã hội, miệng thì nói thì vẫn nói, thì giới trẻ vẫn "đi đêm" hà rằm. Mà nói thật tớ thấy hầu hết xảy ra ở các gia đình hay " làm công tác tư tưởng" vì những gia đình đó là con ông cháu cha, giàu có tiền, con cái có điều kiện sống thoáng dễ gì mà không "đi đêm".
    Thế cho nên Xã hội Ấn giờ chắc cũng vậy. Tớ thấy tất cả là tùy thuộc vào cách giáo dục của gia đình và hình thành quan điểm , lối suy nghĩ của từng người về chuyện virgin.
    Vài dòng của Mod H, tớ thấy Mod " thoáng" đủ phù hợp với cuộc sống bây giờ. Thế tốt cho mình và cho cả bạn Nữ
  4. drpth

Bây giờ mà không thoáng thì chỉ tự dằn vặt mình thôi. Nên nghĩ thoáng ra để sống cho thoải mái mà.
  5. vivian48

vivian48 Thành viên mới

em nên nghĩ cái câu đầu như thế nào đây hả anh?
  6. Louise

Louise Thành viên quen thuộc

Câu trả lời cho cái câu đầu mời Vivian vào mục Tâm sự của VNExpress, đầy
  7. lilysblue

Khách sáo tí: Cảm ơn mod và Viheart đáp ứng mè nheo của tớ
    Tớ không xét tới mấy khẩu hiệu tuyên truyền trên truyền thông đại chúng, chỉ muốn biết tình hình thực tế thôi. Tớ thì thấy ở VN thoáng thật rồi, nhiều anh nhiều chị đã công khai ủng hộ chuyện ăn cơm trước kẻng, ai cũng bảo "thời nào rồi mà còn..." như anh mod nhà ta Ở Ấn Độ dù có đi đêm nhưng chắc chưa thoáng được đến thế. Có ai đã từng mà sau này đi lấy người khác chắc không dám nói thật, phải giấu tiệt. Là tớ đoán thế, nên tớ mới hỏi lại.
  8. vivian48

vivian48 Thành viên mới

thax ss Louise, chắc em cũng "lờ mờ" hỉu ra oài
  9. drpth

Tớ là tớ cũng hiểu Lilys luôn rồi.
  10. lilysblue

Hiểu là hiểu cái gì hở mod
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa