1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ăn gì cho da mặt hồng hào, sáng sủa???

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi _mOn_, 05/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hermeonne

hermeonne Thành viên mới

Cái này thật đóa, bạn ra tiệm thuốc tây có uy tín để người ta tư vấn cho bạn, tuy nhiên có nhiều nhãn hiệu thuốc dầu gấc lắm, tớ thì ko rõ. Nhớ lúc trước tớ cũng có uống viên dầu gấc (nhưng quên mất tên thuốc ròai), tớ uống được gần 1 tuần thì thấy trong người cứ chóng mắt & buồn nôn, là do tớ ko hợp với thuốc hay thừa vitamin sao í, mẹ tớ thì uống mấy lọai này thường xuyên thì ko thấy gì, còn tớ thì lại thấy buồn nôn & chóng mặt, dì 8 tớ uống thì bị nổi dị ứng. Tùy theo thể trạng hay cách uống thuốc í, cái này phải cần có sự tư vấn của bác sĩ thì tốt hơn. Uống lọai này thì tốt đấy
  2. incon87

incon87 Thành viên mới

Tốt thật hả bạn. Thế ko biết uống lâu dài nó có tác dụng phụ gì về sau ko nhỉ. Da dẻ tớ cũng ko đc hồng hào
  3. mirikichieki

mirikichieki Thành viên mới

Hè mình đi tắm biển thường bị đen thui như than. Nên cũng "sưu tầm" vài cách làm da mặt từ Bao công thành "không phải trắng bệch, mà trắng hồng".
    Đầu tiên là phải chăm uống nước hàng ngày, nước suối thôi cũng tốt lắm rồi.
    Thứ nữa chịu khó rửa mặt sạch sẽ, tránh nắng ban ngày tối đa nếu có thể, ban đêm bôi kem dưỡng trắng da sau khi đã đắp mặt bằng dưa chuột có ướp 1 chút sữa lạnh.
    Muốn da mặt nhìn hồng hào, không vàng sạm bủng beo, nên chịu khó ăn hoa quả nhiều (ưu tiên họ nhà táo và cam), và thỉnh thoảng lấy tay "tập thể dục" cho mặt 1 chút để cơ mặt săn chắc, ko phúng phíng hay quá hốc hác.
    Điều quan trọng nhất mà mình "tâm đắc" để trả lời câu hỏi của bạn "muốn da mặt hồng hào, sáng sủa" là nên có mái tóc gọn gàng phù hợp. Nhiều bạn hay để tóc mái và tóc mai nên rất hay bị mụn cám ở hai bên má, trán và đôi khi cả mang tai. Phần mái tóc phía trước cố gắng không "loà xoà" xuống mặt tối đa có thể, trước tiên nó không gây cho ng ta cảm giác mặt bạn tối tăm um xùm vì tóc tai, sau nữa nó cũng là 1 cách giữ gìn vệ sinh cho da mặt.
    Chúc bạn vui và luôn trẻ trung, năng động.
  4. GoiDau

GoiDau Thành viên mới

ko thuốc lá,ko bia ruợu.thằng đàn ông mà ko bít 1 chút thì đếu phải đàn ông
  5. nguyenvu245

nguyenvu245 Thành viên mới

Và không thằng đàn ông nào cho chơi chung, chỉ còn nước đi theo đàn bà
  6. hndble

hndble Thành viên mới

Nghe nói là ăn vừng đen. Có bác nào thử chưa