1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ăn gì để tăng cân hiệu quả chỉ trong 1 tuần

Chủ đề trong '1980 Family Hà nội' bởi anhquan290196, 23/06/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhquan290196

anhquan290196 Thành viên tích cực

Chào bác sĩ, mình đang rất buồn vì vóc dáng hiện tại quá gầy và thiếu sức sống. Hiện tại mình đang làm trong lĩnh vực kinh doanh và công việc đòi hỏi mình phải giao tiếp nhiều. Do đó, việc giữ ngoại hình tốt luôn rất quan trọng với mình. Mình muốn tăng cân nhanh nhất để phục vụ công việc, vậy nên mình muốn hỏi nên ăn gì để tăng cân trong 1 tuần? Rất mong bác sĩ giải đáp.
    Chào bạn, ăn gì để tăng cân trong 1 tuần là một trong những câu hỏi chúng tôi nhận được rất nhiều trong tuần qua. Một kế hoạch tăng cân nhanh với các thực phẩm phù hợp sẽ là cách tốt nhất để giúp bạn tăng thêm cân nặng, cải thiện lại vóc dáng hoàn hảo. Dưới đây, chúng tôi xin trả lời cho câu hỏi “ăn gì để tăng cân trong 1 tuần” của bạn. Nếu có chế độ ăn uống hợp lí như sau chỉ trong 1 tuần bạn sẽ thấy được hiệu quả của việc tăng cân .

Luôn bổ sung đầy đủ chất dinh dưỡng

Ăn gì để tăng cân trong 1 tuần? Bạn hãy luôn nhớ rằng để có một cân nặng hoàn hảo nhất thì một chế độ dinh dưỡng với đầy đủ các dưỡng chất sẽ luôn rất quan trọng. Để có cân nặng như ý bạn hãy bổ sung đầy đủ 4 nhóm chất cơ bản trong bữa ăn bao gồm: chất béo – chất đạm – tinh bột – vitamin, khoáng chất. Đối với cơ thể, mỗi loại dưỡng chất đảm nhận một vai trò quan trọng. Mỗi chất dinh dưỡng lại có một chức năng khác nhau trong cơ thể chính vì vậy việc bổ sung mỗi chất đều rất quan trọng, đây là yếu tố tiên quyết nếu bạn muốn tăng cân nhanh.

Đa dạng thực phẩm cho bữa chính
    Bữa chính đóng vai trò rất quan trọng cho việc cung cấp các dưỡng chất cho cơ thể, chính vì vậy nếu bạn đang băn khoăn ăn gì để tăng cân trong 1 tuần thì hãy bổ sung thêm các thực phẩm sau vào bữa ăn của mình.

– Hải sản: Hải sản là câu trả lời tốt nhất cho câu hỏi ăn gì để tăng cân trong 1 tuần , trong thành phần hải sản vốn giàu chất béo, chất đạm và caxi như hàu, tôm, cua, cá…do đó sẽ giúp ích cho việc cấu trúc các cơ. Việc thêm hải sản sẽ làm thực đơn tăng cân của bạn thêm phong phú và nạp vào cơ thể lượng calo đáng kể.

– Trứng: Trứng giàu protein, do đó, nó sẽ giúp hỗ trợ tăng cân, tăng cơ hiệu quả, nhanh chóng. Để có được cân nặng như y, mỗi tuần bạn nên ăn 2-3 quả trứng.

– Thịt đỏ: Thịt heo, thịt bò, thịt gà…đều là những thực phẩm tốt cho cơ thể, chúng luôn giúp ích cho việc tăng cân của bạn và trả lời cho câu hỏi ăn gì để tăng cân trong 1 tuần. Các loại thịt đỏ giàu đạm, khoáng chất rất cần thiết cho sức khỏe chúng ta

– Sữa: Bạn có biết sữa là loại thức uống không thể thiếu trong bí quyết tăng cân hiệu quả trong 1 tuần. Sữa giàu protein, canxi, vitamin, khoáng chất, bổ sung thêm các dưỡng chất, sẽ giúp bạn tăng cân an toàn.

– Rau củ quả: Ăn gì để tăng cân trong 1 tuần? Để làm phong phú thực đơn tăng cân, bạn nên nhanh chóng thêm các loại rau quả, giúp các bữa ăn thêm ngon miệng và tốt nhất cho tiêu hóa.

Sử dụng thêm các thực phẩm hỗ trợ tăng cân để trả lời cho câu hỏi: Ăn gì để tăng cân trong 1 tuần?
    Để quá trình tăng cân nhanh chóng và diễn ra thuận lợi hơn bạn nên cũng có thể dùng thêm các thực phẩm chức năng tăng cân như Thiên Thảo Mộc. Với các tinh chất từ thảo mộc thiên nhiên, sản phẩm sẽ giúp bạn tăng cân nhanh, an toàn và ổn định.
    Nguồn: http://sumogo.com.vn/an-gi-de-tang-can-trong-1-tuan