1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ăn làm sao cho béo ( áp dụng cho người gầy, chống chỉ định người béo )

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi DungHoi_tai_sao, 27/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. willwins

willwins Thành viên mới

Papa tớ suốt ngày kêu ca tớ không béo lên. Mùa Đông thì tớ ko gầy nhưng cứ mùa hè là gầy. Tớ ăn uống hoàn toàn tốt, mỗi tội ăn chóng no. Chỉ khi Tết đến là ăn được nhiều mà không chán thôi. Bây giờ đang chiến dịch tăng cân. Có một cách làm tớ béo nhanh lắm đấy là ăn trứng và nói chuyện với bạn bè cười suốt ngày (mặt bạnh ra, hi hiihi). Bây giờ bận quá, ko gặp nhiều người. Tớ uống hai hộp Appeton Weight Gain Papa mua cho hồi Sinh Viên rồi mà chẳng thấy béo chút nào, chỉ thấy chóng đói nhưng cũng ko ngon miệng lắm. Bạn bè tớ cũng bảo là chịu khó ăn đêm. Thử mọi cách bây giờ tớ quyết định ăn trứng và tập thể dục. Đáng nhẽ tập luôn mùa Đông có phải bây giờ mùa Hè rồi đỡ gầy không vì dự trữ được. . Tớ thích bơi lắm nhưng nghe nói bơi không giúp béo lên. Ước gì bây giờ được nghỉ phép 1 tháng, ặc ặc, béo quay rồi làm việc.
  2. girlie

girlie Thành viên mới

Ui cái sữa Weight Gain đấy đúng là lừa đảo, tớ và con bạn mỗi đứa 2 hộp WG mà có thấy tăng cân nào đâu.Bạn đi bơi rồi ăn nhiều lên thì cũng béo lên đấy, hồi trước tớ cũng áp dụng chiêu này nhưng cũng chỉ tăng được 1 kg.hihi
    Mà ấy bảo cười nhiều mặt bạnh ra béo lên à, tớ ngày nào cũng cười nhiều mà chẳng thấy mặt béo lên tí nào cả,cho tớ bí quyết kiểu cười của ấy đi để hàng ngày đứng trước gương tập
    Được girlie sửa chữa / chuyển vào 07:19 ngày 08/05/2004
  3. libra_angel

libra_angel Thành viên mới

Báo đài , bác sĩ rồi các nhà tư vấn sức khoẻ khuyên nên đi bơi để giảm cân , bác lại bảo tăng cân .thế có chết kô cơ chứ ... Em nghe nói là chịu khó nhóp nhép mấy viên singum là mặt sẽ to ra đấy ( chứ kô béo ) . Chả hỉu có đúng kô nhưng cái mặt em nó tròn tròn ra thật các bác nhá , giờ thì y như cái bánh bẻng
  4. girlie

girlie Thành viên mới

ặ girlie lỏƠy tỏằô kinh nghiỏằ?m bỏÊn thÂn ra mà, bỏÊo 'ỏÊm là 'i bặĂi kăm theo fn nhiỏằu câng bâo ra tư tỏạo 'ỏƠy.
    Thỏ là tỏằô mai lỏĂi tỏằ'n tiỏằn mua kỏạo cao su vỏằ nhai 'ỏằf 'ặỏằÊc mỏãt bâo nhỏằ?
  5. willwins

willwins Thành viên mới

Ngày trước tớ với mấy đứa bạn chuyên đời sưu tập truyện cười xong rồi tụ tập kể cho nhau nghe ở mấy cái quán. Mà hồi Sinh Viên bọn tớ cái gì cũng vẽ ra để cười đươc. Vừa cười lại còn nhai đồ ăn , sinh tố, tất tần tật cài gì ăn đuợc ở mấy cái quán gần trường. Ngồm ngoàm thế là trông mặt đứa nào cũng phính ra tròn xoe. Tớ nghĩ có một kiểu cười làm mặt béo ra đấy, cậu đừng cười mỉm, cười hết cỡ vào (khi ở nhà xem Ti vi chẳng hạn), cười hết cỡ cho nó sảng khoái. Còn tớ với hội bạn tớ thì toàn tìm một góc Ồn nhất (tại vì ồn thì những tiếng khác mới át được tiếng cười "khả ái" của bọn tớ. Xong rồi cứ nhìn nhau ma cười. Nói cái gì cung buồn cười. Tớ nghĩ có lẽ tớ sẽ ăn nhiều hoa quả và trứng. Lập kế hoạch ăn ngủ điều độ một chút và dự trữ đồ ăn trong nhà để moi lúc có thể ăn được. Có thể là thuê một chồng phim hài "ngốn" dần. Nghe nói ngươi fnước ngoài họ béo lên chính là vì cái kiểu vừa xem ti vi vừa ăn vặt. Thử chiêu này xem sao.
  6. trieu_thanhhai

trieu_thanhhai Thành viên mới

cũng tuỳ người thôi chứ nếu muôn tăng cân chỉ cần ngồi xem tivi miệng nhai nhóp nhép thì đứa bạn tui nó cũng thử rồi nhưng có thấy hiệu quả đâu . Nói chung là cũng tuỳ người thôi chứ cũng có một số người đâu phải là ăn nhiều ngủ nhiều mà vẫn cứ béo tròn như thường đấy thôi , không thể nói được vì ba cái chuyện này nó khó giải quyết lắm
  7. x_forever

x_forever Thành viên mới

Cái cơ bản không phải là người gầy nên ăn cái gì và không nên ăn cái gì . Cái cơ bản là có muốn ăn và ăn được không ấy chứ . Tui cũng là một người gầy . Có thời kì cao 1m60 mà nặng có 38 kg thôi nà . Cái khó khăn là khi tui muốn tăng cân nhưng tui không muốn ăn bất cứ cái gì béo béo một chút . Chỉ vì đồ béo thì không ăn được , thấy nó ghê ghê .
    Đấy , ai giải quyết cái vụ không muốn ăn này thì mới ra vấn đề chứ .
  8. extraordinary_gemini

extraordinary_gemini Thành viên mới

Thế thì túm lại là nên ăn gì cho béo ạ ?Cho em cai menu cho 3 bữa cái ạ ?Mọi người bảo uống sữa +ăn bánh ngọt nhưng em thấy khó ăn quá, em ăn mãi chẳng hết cái bánh ngọt 1,5 nghìn đã thế lại còn no tới trưa luôn nữa.Em cao 1m55 nặng ..39 kg ạ hu hu kíu em với........
  9. tengimachaduoc

tengimachaduoc Thành viên mới

xin lỗi, để tớ cười tý đã nhé
    Thực đơn ăn tăng cân của tớ hồi xưa chú trọng vào 3bữa, sáng, chiều, đêm
    Sáng:
    làm 1cốc sữa váng bơ,
    đừng ăn bánh ngọt vì rất ngang bụng,
    hoặc 1bát xôi pate kèm trứng chẳng hạn,
    ngoài ra thì còn nhiều món nữa,
    nhưng 2món xôi và sữa váng bơ là 2món giúp béo nhanh đấy hì hì.
    Bữa sáng quan trọng nhất vì phải bù lại năng lượng đã mất sau cả đêm lao động?.quên?cả đêm ngủ.
    Trưa: không quan trọng lắm
    Chiều: ăn vặt đâu đó,
    4h chiều đi làm bát cháo trai,
    ra chợ hôm ăn cái bánh giò,
    bánh đa cua, phở cuốn
    hay nộm bò hàmlong, bánh đúc,
    chè ăn vào mùa hè cũng tốt đấy,
    hay sữa váng bơ nhỉ?
    hay làm vài cái bánh gối, hoặc nem chua rán sau đó
    ?otráng miệng? bằng chè cốm chẳng hạn hì hì hì?
    nhưng đừng nhiều quá mà tối về nhìn mâm cơm mà chắp tay cầu chúa là ko ổn đâu.
    Tối: ăn cơm nhà, ngồi làm vài cốc cũng được. Hay đi làm cái pizza large ý, tớ tặng thẻ discount nhé.
    Đêm:
    làm gói xôi,
    hoặc 2quả trứng vịt lộn,
    hay cái bánh bao và cốc trà chanh,
    hoặc karamen hay sữa chua đánh đá giúp hấp thụ tốt.
    hoặc ăn tất cả các thứ kể trên cùng 1tối cũng đc
    Bác nào ko chịu được nếp thì đừng ăn nhé, mọc mụn là cái chắc hì hì.
    Vận động à? Cũng được, chẳng qua giúp chuyển hoá năng lượng từ dạng này sang dạng khác thôi, vì sau đó lại phải ăn để bù vào, à mà này, nếu là chị em thì cũng nên thử chút men, tốt phết đấy, mà chỉ 3chai thôi nhé, đừng có quá, sau tiền bia tốn hơn tiền cơm đấy
    Cuối cùng: Hãy ăn như chưa từng bao giờ được ăn, lúc đó thì sẽ có cảm giác ngon miệng, dịch vị tiết ra nhiều và giúp tiêu hoá hấp thụ tốt.
    Và ghi nhớ 1câu: ăn 1mình đau tức?.nên nếu lúc nào thèm ăn?gọi cho tớ hí hí hí.
    Thực hiện xong cái thực đơn này của tớ trong vòng 1tháng mà ko lên cân thì?..các bạn gái nên lấy chồng?..sau đó vài tháng sẽ có người hỏi đùa rằng ăn cái gì mà to thế
    Còn các đấng mày?sắp có râu thì chịu khó chiều ra ngồi Lan Chín, hay Hải xồm nhé.
  10. DJXO9116

DJXO9116 Thành viên rất tích cực

thực đơn tuyệt vời! ký này quyết dịnh phuc thù