1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ăn làm sao cho béo ( áp dụng cho người gầy, chống chỉ định người béo )

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi DungHoi_tai_sao, 27/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hduybang

hduybang Thành viên rất tích cực

Ko chắc chắn cho lắm , xôi là đồ nóng . Ăn nóng thì em xin chịu ......... muốn chít luôn quá.
    em cao 1.62 nặng 46kg . mà ai nhìn cũng nói em gầy , ko biết làm sao ... có cách nào khác ko nhỉ ?
  2. LosMerengues

LosMerengues Thành viên mới

Hơi gầy thật ... cao 1M61 thì phải nặng tầm 50 Kg la` đẹp NHìn mới có ngực , có mông
  3. tengimachaduoc

tengimachaduoc Thành viên mới

1.62 mà 46 kg thì cũng hơi "cành cao" đấy, thêm 7-8kg nữa thì "ngon" hơn hì hì hì.
    Ko ăn được xôi thì ăn đồ hộp và đồ nguội và sữa váng bơ vậy?đại loại như bơ, pho mát, xuc xich,....thiếu gì đồ ăn không nóng nhưng có hàm lượng chất béo cao, ngày làm 1-2 miếng phomat bò cười cũng tốt đấy, tăng thêm canci và chất béo.....chịu khó ăn trong vòng 1-2tháng đi ,
    mà có 1cách này nữa, chả biết có đúng ko, đó là đi hiến máu nhân đạo 1lần đi, đó là cách giúp cho cơ thể đẩy lượng máu cũ và tái hồi lượng máu mới. Qua đó trao đổi chất được tốt hơn.....nếu các cách trên mà chưa đc thì đi....lấy chồng nhé
    @XO: chú bị sao quả tạ chiếu...mồm rồi, nên đi ăn thì đừng có ngồi cạnh Oishi mà ....khóc thét đấy
  4. oishi_girl_83

oishi_girl_83 Thành viên mới

Ko hiểu sao hum nay lại nhìn thấy cái topic này, lại hứng chí nhảy vào, và đúng thật linh tính cấm có bao h sai, vừa vào đã thấy nhắc đến tên mình rùi
    Này cái anh tengi kia, anh bảo xo như thế mà hum nọ ko biết ng` ngồi bên fải em là ai nhỉ Mà gớm, em nhìn cái thực đơn của anh mà ghê wá, ngày nào cũng đều đặn như thế chắc em fải lên lịch để nhắc nhở chứ cứ đúng h là fải ăn theo đúng các món thế chắc chít wá
    Tớ đây, 1m62 mà nặng có 44.5kg, đỉnh cao cũng chỉ là 45kg. Nhưng anh tengi với cả xo cho í kiến là trông có xí wá ko để em cố gắng hơn nữa Nói về chuyện ăn với oishi thì có mà cả năm chả hết chuyện. Tớ ăn n` lắm, mà n` nhất là ăn vặt, buổi tối chả bao h đi uống cafe như mọi ng` mà cứ làm tour xuyên HN ăn đủ các thứ, lê la hết quán này đến quán kia. Fải cái tớ ít ăn cơm nhà, lười ăn cơm lăm. Cơ mà kể cả lúc chịu khó ăn cơm thì cũng ko vượt ngưỡng 45 kí đc. Thôi thì là cái số, thế này chắc cũng tốt, sau này lấy chồng có con béo lên là vừa, hehehe
  5. tengimachaduoc

tengimachaduoc Thành viên mới

Hắt xì..... hắt xì..... hắt xì....... Đúng là gầy là thầy cơm, các cụ nói chớ có sai, , Shi nhà ta là một điền hình của VD này đấy.
    Thực đơn dành cho Oishi chỉ đơn giản là : ở nhà ăn cơm thôi, , chớ có đi lòng vòng và đăng ký học văn bằng 2 ở trường Đại Học Thuỷ Lợi khoa Chống Lầy nhé , đảm bảo 3 tháng sau là béo ngay
  6. hduybang

hduybang Thành viên rất tích cực

Có đùa ko , tớ lên 48kg nhìn đã béo béo roài ... dĩ nhiên là ko cực béo ... còn mí cái vấn đề kia tế nhị quá , ko nói được . Mà khẳng định là ko phải quá gầy đâu ah
    Tớ ko ăn được mí cái đồ các bác đưa ra , ko ăn được đồ tây ah. Hồi học lớp 9 nhìn tớ như cái gậy vậy , quyết tâm tăng cân , sáng nào tớ cũng làm cho một cái bánh mì bơ đường , bơ sữa , trưa hai tô cơm to , tối 1 tô , lại còn suốt ngày uống sữa . Đâu vẫn hoàn đó , chỉ nhích lên được có 2 kg Ngày ấy còn tưởng mình ko thoát khỏi con số 3
    Có cách nào ko ? Trời ... tớ lại thích béo mới khổ
  7. alicela

alicela Thành viên rất tích cực

Lúc gầy thì thích béo, lúc béo thì thích gầy. Ngày xưa tớ gầy lắm, thích béo cực, xong rồi tăng vèo từ 41->47 kg, thấy cái mặt béo ú, tròn quay ... Thấy khổ tâm quá, muốn gầy, thế là nó lại tụt vèo (trong vòng hơn 1 năm) từ 47->41.5 kg. Trông lại như cái que đi lại ko có sức sống. Bây giờ tớ cố gắng lắm mới đc 43 kg, chỉ mong đc khoảng 45 kg chắc là vừa. Béo cũng ko thích đâu, eo to, mặt tròn, trông như quả bóng !!!
    À ngày xưa tớ cực kì hay ăn chân giò luộc, ko biết có phải vì thế mà béo ko nữa. Còn ăn quà vặt thì gầy lắm, nhất là món nộm ý, bổ béo gì đâu, chỉ tổ hại dạ dày.
  8. Noa

Noa Thành viên mới

tớ có 2 bà chị: 1 người lười ăn --> gầy, 1 người ko lười --> vẫn gầy --> Ko bít làm sao nhỉ...
    tớ mới là vấn đề, so với tiêu chuẩn nhà ta thì tớ hơi bị béo, 1.64/51, nhưng bọn nó kêu tớ là đồ "ko có mông" , sao mà mặt gầy còn mông thì khá lên một tí nhỉ,
    chẹp, làm con gái đau khổ thế, thằng bạn tớ, con trai mà đùi bằng bắp tay, vẫn nghênh ngang
  9. cascadert

cascadert Thành viên mới

Tớ rất gâ?y, ăn nhiê?u, uống nhiê?u ma? cha? la?m sao béo lên được, thi?nh thoa?ng có đi tập thê? thao ma? vâfn vậy, cao 1.65 nặng 52, gâ?y như que mắm
  10. extraordinary_gemini

extraordinary_gemini Thành viên mới

Nhất định em phải béo lên mới được ko bọn bạn em bảo là " mày là biểu hiện của sự nghèo đói"+ lấy lại danh dự cho pap yêu quý (nặng 78kg - cao 1mét 70 , vòng 2 =106cm):D-->đi đâu cũng bị hỏi thăm "ăn hết phần con gái"hu hu .Gầy quá thiệt thòi thật, lên bảng làm bài thì cái lũ bạn yêu quý ở dưới lấy giấy giơ qua giơ lại(trộm vía nhìn như cơzâyzi fen):"Nhái đang bám trên bảng, nhái ơi cố lên..."ặc ặc thế mới đau(hết cả một cỗ)lòng chứ.Mà có ai ở đây tập airobic chưa bậy ?Có ăn thua gì ko ạ để em thử ?