1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ăn mặc đẹp đi làm: Có hay không?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Gthanhthan, 26/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chuotmituot

chuotmituot Thành viên mới

Theo Chuột thì không những phụ nữ , mà cả phụ nam nữa đều phải ăn mặc đẹp , dù đi làm , đi học , đi chơi . Mặc đẹp không có nghĩa là phải ăn mặc những bộ đồ sang trọng , đắt tiền mà là trang phục vừa vặn , phù hợp vóc dáng và phù hợp hoàn cảnh . Chỉ đơn giản vậy thôi cũng là mặc đẹp rồi bạn ạ , không nhất thiết phải có mức thu nhập cao mới có điều kiện mặc đẹp .
    Thân .
  2. Tieu_Kieu

Tieu_Kieu Thành viên mới

Chả biết mọi người thế nào, chứ tớ hôm nào ăn mặc đẹp đều thấy tự tin hơn, tinh thần làm việc phấn chấn hẳn lên, công việc có nhiều 1 tí cũng thấy nhẹ nhàng.
    Mà nhận được nhiều lời khen cũng thích chứ, ai mà chả thích khen.
    Mà theo tớ, bây giờ còn trẻ trung thì ăn mặc đẹp còn có người ngắm, sau này già rồi thì có mặc áo bằng vàng cũng không còn nhận được những ánh mắt ngưỡng mộ nữa đâu. Đấy là sự thật phũ phàng mà mỗi năm thêm một tuổi tớ đã nhận ra.
    Được Tieu_Kieu sửa chữa / chuyển vào 10:13 ngày 03/08/2007
  3. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Lúc nào cũng thấy rất thích bài viết của em NCOL. Còn nhỏ tuổi mà suy nghĩ rất thông minh, chững chạc và hiểu biết.
    Trước đây tớ cũng làm trong môi trường casual, nhiều nữ và rất ít người make-up. Tớ cũng thường xuyên để mặt mộc đi làm dù da ko hề đẹp.
    Nhưng kể từ khi tớ bắt đầu trang điểm và chăm sóc da cẩn thận, tớ thấy yêu bản thân mình hơn rất nhiều. Bây h thì ko thể đi làm hay đi chơi mà ko chút make up.
    Mọi người cũng đều nhận xét là dễ thương hơn rất nhiều so với trước đây.