1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các bác quên mật khẩu hay quên email thì làm như sau để lấy mật khẩu mới hoặc đổi email đã đăng ký tài khoản nhé. Xem chi tiết các bác xem tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ăn nghệ có tác dụng gì?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi mon0406, 02/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mon0406

mon0406 Thành viên mới

Ăn nghệ có tác dụng gì?

Có ai biết ăn một củ nghệ khoảng một lóng tay mỗi ngày , hấp sơ qua mới ăn nhé, thì có tác dụng gì ?
    Ăn trong thời gian bao lâu?
    Trả lời giúp mình nhé. Thanks mọi người
  2. charon

charon Thành viên mới

awn nghệ đẹp da đó bạn. da hồng và mịn. Cũng tốt cho dạ dày và đường tiêu hoá nưa. đấy là tớ nghe nói thế chứ chả ăn đc, vì chắc là ko hợp với nghệ, ăn xong thấy nổi mẩn hix.
    Ăn thì phải ăn dài dài đó bạn, chác phải hơn 1 tháng, mừ tốt nhất là sống đc ngày nào thì ăn ngày đó hehe
  3. kwon_boavn

kwon_boavn Thành viên mới

hee, nòi 'Ắn fn nghẶ thì? mì?nh fn 'ược gĂ?n 4 thàng rĂ?i,fn cò tàc dùng tẮt cho dà dà?y, mà? mau 'òi lf́m nhè,rĂ?i da dè? 'èp , mùn cùfng ko thẮy nĂ?i nưàf,thìch cài 'ò nhẮt,nòi chung cà?ng fn cà?ng tẮt cho da và? dà dà?y,mì?nh fn thì? chà? cò vĂ?n 'Ă? gì?, 'Ă?u tiĂn hơi khò fn, nhưng riẮt rĂ?i cùfng wen.
  4. cutiecupie

cutiecupie Thành viên mới

mẹ mình cũng ăn tinh bột nghệ, ăn cũng đc 1 thời gian rùi, rất tốt cho sức khoẻ, cả da dẻ nữa, mình ăn thử mí lần cũng thấy thơm ngon, ko bị dị ứng gì cả, giờ cả cô và chị họ mình cũng ăn nữa, chưa ai chê hết á
  5. Marylin

Marylin Thành viên mới

Hic...sao tớ thấy bảo chỉ nên ăn nghệ thường xuyên khi bị đau dạ dày,còn nếu ko bị sao mà ăn hàng ngày sẽ ảnh hưởng đến dạ dày,nóng gan nữa.Mỗi người 1 ý ko biết thế nào cả.
    Bác tớ làm bên Đông y cũng bảo ăn nghệ ko làm đẹp da đâu.
  6. charon

charon Thành viên mới

tớ cạch ko ăn nghệ rùi, tại tớ cơ địa cũng nóng, nên ăn vào chắc nó phát hoả khổ lắm huhu Bôi kem nghệ cho mờ thâm cũng làm khổ cái vùng da chung quanh nữa, mờ thì có mờ thâm nhưng mà da chung quanh nó bị hơi rộp rộp lên như kiểu bị dị ứng mẫn cảm í
  7. Marylin

Marylin Thành viên mới

Đúng rồi đó Charon,bôi nghệ lên da phải thận trọng 1 chút,vì rất dễ gây dị ứng,triệu chứng là rộp da như bạn nói đấy.Có người bôi nghệ lên da còn bị sạm màu da đi nữa
  8. bive_miss_u

bive_miss_u Thành viên mới

Ăn tinh bột nghệ sống hay phải chế biến thế nào hả bạn?
  9. cutiecupie

cutiecupie Thành viên mới

mình thì có thấy nóng gì đâu nhỉ, chắc do cơ địa từng người á, mà mẹ tớ da trắng sáng hơn thật đấy, căng hơn hẳn mà, cái này ai cũng bảo thế ý
    Còn tinh bột nghệ thì ko ăn sống, ăn cùng với mật ong ý, thơm ngon, mà mọi người bảo là mật ong kết hợp với bột nghệ tốt lắm, mẹ mình mỗi ngày uống 2 lần, mỗi lần 1 thìa tinh bột nghệ trộn nhuyễn với 1 thìa mật ong rùi pha với nước uống, ngọt ngọt thơm thơm, mình thấy mẹ uống như thế vừa tốt mà vừa ngon
  10. charon

charon Thành viên mới

thay nghệ = gừng có đc ko nhỉ, cùng họ với nhau cả hihi tại tớ đang phải uống gừng + mật ong để cải thiện đường hô hấp