1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ăn ngon với các món từ khô cá lóc

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi xungsuca2, 28/11/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xungsuca2

xungsuca2 Thành viên quen thuộc

mọi người có thích các món ăn đc chế biến từ đặc sản khô cá lóc miền tây ko ạ, mình thì cực kỳ thích, thế nên những món ngon liên quan đến khô cá lóc là mình biết hết ạ, nhân đây mình sẽ kể ra danh sách các món ngon làm từ khô cá lóc miền tây để mọi người tìm hiểu thêm nhé

Món khô cá lóc nấu chua ngọt

khi thưởng thức món khô cá lóc chua ngọt các bạn sẽ cảm nhận được vị ngon từ khô cá lóc miền tây hòa quyện với vị ngọt của đường, vị chua và thơm mát của trái tắc thơm, ăn rồi bạn sẽ muốn ăn nhieuf nữa ạ .

Khô Cá Lóc Gỏi Xoài

Với vị chua nhẹ của trái xoài xanh kết hợp với vị ngon và rất thơm từ khô cá lóc miền tây làm ra một món ăn với nét cực kỳ đặc trưng mà chị em có thể xem thêm .

Thú vị với món gỏi khô cá lóc sầu đâu cho chị em

Cái tên nghe vừa lạ lại vừa quen, vì nó có bắt nguồn từ nước láng giềng Campuchia, nhưng về sau nó lại trở thành món ăn thân quen của người miền tây, khô cá lóc gỏi với sầu đâu cực kỳ ngon mà lại bổ nữa.

Món khô cá lóc kho dứa vô cùng thơm

các bạn sẽ thốt lên khi đc thưởng thức món khô cá lóc kho với dứa nhé, nó vừa ngọt vị cá vừa ngọt và thơm vị của dứa, vô cùng lạ miệng và hấp dẫn

Nấu canh chua với khô cá lóc

Trong văn hóa ẩm thực Việt lúc nhắc đến canh chua là nhắc tới một nét văn hóa lâu đời của bữa cơm người Việt. Món canh chua của người Việt có nhiều cách nấu cũng như ưa thích nguyên vật liệu khác nhau vì đó chính là văn hóa từng vùng miền. Để hiểu hơn về văn hóa ẩm thực của người Khơ Me tớ xin được miêu tả tới bạn một món canh chua của người Khơ Me đó là khô cá lóc miền tây nấu canh chua

Khô Cá Lóc Nướng

Có 1 nét văn hóa của người dân miền tây mà mình thấy cực kỳ thích, đó là khi các bạn ghé thăm nhà các bạn sẽ được chủ nhà mời ăn khô cá lóc nướng, điều đặc biệt là mọi người sẽ trực tiếp đc ngồi bên bếp than hồng, nướng cá, xé từng miếng cá nóng hổi và thưởng thức, tôi thấy rất là lý tưởng, và nhớ mãi về điều ấy .

Chi tiết mua khô cá lóc ở đâu ngon : http://dacsanthanhtruc.com/kho-ca-loc-ban-tai-tp-hcm/

Món khô cá lóc miền tây chiên với đường

mọi người có thể chiêm ngưỡng những món ăn dân dã từ món khô cá lóc chiên ngào đường mà lúc ăn rồi thì đi đâu xa cũng vẫn nhớ hoài hương vị mặn, ngọt, chua cay của món cá lóc chiên ngào đường, ăn với cơm trắng cực kỳ ngon.

Món gỏi khô cá lóc với dưa leo tươi

Khô cá lóc lúc được trộn với dưa leo sẽ hỗ trợ các bạn cảm nhận đc vị ngon đậm đà lúc kết hợp với cái giòn và mát từ dưa leo

Hãy nấu món khô cá lóc với me để thưởng thức

Món khô cá lóc sốt me ăn với cơm nóng cảm nhận ngon và lạ miệng bởi miếng khô cá lóc giòn giòn cùng với vị chua chua, cay cay từ nước sốt sẽ bẻ gãy ngay nồi cơm gia đình các bạn.

Gỏi Sung Khô Cá Lóc

Đây là một món ăn đơn giản nhưng mà lại hết sức khoái khẩu. Nướng khô cá lóc xẻ bằng bàn tay xòe trên bếp lửa than hồng cho chín tới. Khô cá xé nhỏ rồi trộn với xoài xanh, chất gắn kết là ít nước giấm nuôi hoặc nước cốt chanh pha thêm ít đường cát, tỏi và ớt giã vừa thơm thanh, chua cay, nồng dịu, dìu dặt.. Quả sung xanh bằng đầu ngón tay cái, thái mỏng. Sau cùng trộn khô, xoài, sung cho thấm đều là sử dụng đc .

Thêm 1 món ngon đó là khô cá lóc hấp với gừng tươi

Với nguyên vật liệu chính từ khô các lóc thì chị em có khả năng có được không ít món ăn ngon cho bữa cơm gia đình thêm phần ấm áp. Chúc mọi người thành công.

Khô Cá Lóc Cơm Cháy Mỡ Hành

Món ăn dân dã thường thấy trong những mâm cơm người dân Nam Bộ xưa nay đã có mặt trong nhà hàng sang trong càng cho thấy sức bắt mắt từ món khô cá lóc miền tây này
  2. linkute

linkute Thành viên tích cực

cá này mua được ở đâu vậy ạ