1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ăn pizza ở đâu ngon ạ? (HN)

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi kenix2003, 30/10/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. oliverhaha

oliverhaha Thành viên mới

Pizza ở Papa Joe ở phố Cầu Gỗ, view nhìn ra hồ Gươm, ăn loại đế mỏng :D. tuyệt!
  2. jumanji712

jumanji712 Thành viên mới

Công nhận, ổn .
  3. kenix2003

kenix2003 Thành viên mới

Hix, bể kế hoạch nên em đành ngồi nhà. Mai nhất định phải đi ăn bù mới được. Có vẻ như Pizza Hut được nhiều người nhắc đến, để em ăn thử xem sao rùi về báo cáo các bác.
    Papa Joe cùng cty với Al fresco & Pepperonis nên chắc công thức cũng giống nhau thui bác ợ.
  4. BuuXuu

BuuXuu Thành viên mới

Mình thấy Pizza Hut ăn chán chết
  5. oliverhaha

oliverhaha Thành viên mới

Papa Joe và Pepperonis, 2 đẳng cấp khác biệt ^^
  6. AT89C51

AT89C51 Thành viên mới

Thứ nhất là vì bác ngày nào cũng ăn piza nên nó nhàm. Bên này ngày nào cũng ăn cơm nên thấy cơm ko ngon bằng piza. Rất bình thường.
    Thứ hai là: bác bảo piza làm đơn giản thì hơi bị nhầm. Piza làm rất lích kích và mất thời gian so với phở.
    Phở: mua xương, thịt bò, bánh phở + , ha`nh, tỏi và một số thảo quả. Cách làm: ninh xương bằng nồi áp suất, xào thịt bò, cho thảo quả vào nồi ninh, thái hành, trần phở, bắc nồi ninh ra rồi chan.
    Piza: trộn bột, đập bột, ủ bột:( riêng cái này đã khó rồi. Phải đập bột làm sao để đế nở, đập như làm bánh mỳ + cho các loại men, bột nở thích hợp. Riêng khoản này thôi học đã đủ chết. ). Trong thời gian chờ bột nở thì xào nhân, chuẩn bị sốt cà chua, thái xúc xích...etc. Sau khi đợi khi đế nở thì cho nhẹ nhàng cho nhân lên rồi nướng.---> mất thời gian gấp đôi làm phở và tiền mua nguyên liệu thì đắt lòi. Tiền nguyên liệu đắt nên giá một cái bánh cao là bình thường.
    Nhưng mà phải công nhận là tuần nào ăn phở 2,3 ngày cũng được chứ tuần nào cũng ăn piza thì ko đỡ được.
  7. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Đồ ăn mua bằng tiền việc quái gì phải vứt đi hả pác? Dân VN mà như thế thì đã nghèo đã kém lại càng tồi hơn mất .
    Ăn junk food cũng chả sao, miễn đừng ngày nào cũng ăn thôi. Và cũng đừng nghĩ ăn mấy đồ đó lại là đẳng cấp, lịch sự...Thế thôi chứ ăn hay ko cũng có làm sao?
  8. khongaihet01

khongaihet01 Thành viên mới

Cũng lâu ko ăn Pizza, đến mùa đông rồi ăn đỡ ngấy Ko hiểu Pizza Hút thì có thể mua ở đâu quanh khu vực HBT các bác nhỉ
    Mà nói chung ăn Pizza thi` , thứ nhất là đắt, thứ 2 là cũng cóc ăn thường xuyên được, lâu làm cái thấy ngon chứ cho 2 ngày liên tục chắc chạy mất dép
  9. masterky84

masterky84 Thành viên mới

Mình đã ăn ở nhiều cửa hàng pizza như Pizza Hut,Pepperoni,Al Fresco...và mới đây là ăn ở Zpizza,ban đầu mình chưa nghe Zpizza bao giờ chỉ là tình cờ gặp 1 nhân viên đi phát tờ rơi,trang phục Zpizza đưa mình tờ giới thiệu và menu,đến hôm khai trương mình được thưởng thức 3 món pizza(đc giảm gá 50%,tội gì ko gọi nhiều mời bạn bè),và mình cảm thấy rất ấn tượng về phong cách phục vụ lẫn món ăn,đế Pizza ăn giòn nhưng ko khô,các loại nguyên liệu kết dính chắc với đế....các bạn mình cũng khen nữa!
  10. agassivn

agassivn Thành viên mới

Ăn pizza thì thỉnh thoảng ăn mới thấy ngon các pác ạ,tôi tháng chỉ ăn 2 lần thôi,mới đây có 1 hiệu pizza mới mở mình ăn thấy cũng rất ok,phục vụ tốt,mình ko nhớ tên quán đó,nó nằm trong tòa nhà Syrena trên đường Xuân Diệu,mọi người chú ý là phải đợi hơi lâu 1 chút...