1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ăn sữa chua thường xuyên có giúp giảm cân ko?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi ngocha93, 12/10/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngocha93

ngocha93 Thành viên tích cực

Chào cả nhà
    Thân hình em hơi tròn trịa 1 tí, đầu năm tới em theo chồng bỏ cuộc chơi, nên đang lên kế hoạch giảm cân để mặc váy cưới cho đẹp. Em nghe nói ăn sữa chua riết cũng giúp giảm cân hiệu quả? Có thật ko nhỉ? Sao em nghe mà đã muốn bục dạ dày rồi vậy. Ai đó tư vấn giúp em với
  2. tamlinh2388

tamlinh2388 Thành viên tích cực

Mình thấy nhiều người coi sữa chua là thần dược, vừa giúp đẹp da, vừa giúp giảm cân, giữ dáng. Còn mình thì ko tin vào điều đó và mình cũng ko thích sữa chua cho lắm
  3. huynhbao

huynhbao Thành viên tích cực

Cứ bóp bồm bóp miệng, ăn ít đi là giảm cân ngay. Theo người Nhật thì thực phẩm được cắt nhỏ sẽ cho cảm giác nhiều hơn khi để cả miếng, nên cắt, thái thực phẩm nhỏ khi nấu nướng nhé.
  4. hackkey

hackkey Thành viên tích cực

Trước có thời gian m cũng béo lắm, rõ ràng là ăn rất ít nhưng vẫn béo ú, chả hiểu tại sao. Giang hồ đồn thổi thì có cả trăm cách giảm béo, vd như: uống dấm (rất hại người và k nên thực hiện), ăn kiêng, tập thể dục, đến spa giảm béo... Bản thân mình thì thấy cần kết hợp nhiều phương pháp:
    - Giảm ăn 1 cách khoa học: ăn sáng đầy đủ, ăn trưa no, tối ăn ít, ăn ít chất béo, ít tinh bột, nhiều chất sơ, thịt nạc, hoa quả...
    - Sau khi ăn đi bộ nhẹ nhàng khoảng 20p để giảm bớt calo vừa nạp vào (mình thường làm vào bữa tối)
    - Sau khi ăn khoảng 30p nên uống 1 cốc nước chanh không đường hoặc chỉ cho chút xíu thôi, để giảm bớt chất béo vừa nạp vào.
    - Cố gắng sắp xếp thời gian đi tập thể dục (chạy, đi bộ, lắc vòng, hoặc một vài bài tập nhẹ nhàng vào buổi tối tại nhà cũng ok...)
    - Có thể uống 1 thìa dầu oliu vào buổi sáng
    - Nếu có điều kiện nên kết hợp đến các spa massage giảm mỡ đúng chỗ (bụng, đùi...)
    anbanghomestay thích bài này.
  5. ngocha93

ngocha93 Thành viên tích cực

Ầy, chị chịu khó quá, kiên trì này mà ko giảm cân được thì hơi phí. Em nghĩ, nếu kiên trì và tuân thủ đúng quy tắc thì kiểu gì cũng giảm được cân thôi, nhưng đang ăn quen mồm, giờ cắt khẩu phần đột ngột, sợ ko làm nổi.
  6. tamlinh2388

tamlinh2388 Thành viên tích cực

Uống chanh ko đường thì khác gì uống giấm. Uống lâu ngày có khi loét hết dạ dày. Lúc đó giảm cân ko phanh luôn
  7. duyk4

duyk4 Thành viên tích cực

Giảm cân bằng sữa chua khá đơn giản, lại không khiến cơ thể mệt mỏi vì thiếu dinh dưỡng. Cách giảm cân này vừa hiệu quả, vừa nhanh chóng lại an toàn tuyệt đối. Mình đã áp dụng hơn 3 tháng nay, và hiện tại giảm được 4 kí rồi bạn nhé.
  8. huynhbao

huynhbao Thành viên tích cực

Quên, kể cho các chị, các mẹ nghe 1 vụ giảm cân bằng sữa chua mà em biết nhé. Bà này lúc nào cũng trữ sẵn cả thùng sữa chua trong nhà. Theo quy định, mỗi thành viên trong gia đình phải ăn ít nhất 2 hộp sữa chua một ngày. Riêng bà ấy ngày nào cũng ăn 4-5 hộp sữa chua mà không biết chán. Đúng là khi ăn sữa chua bà ấy cảm thấy lưng lửng bụng đỡ thèm ăn cơm, da mặt cũng có vẻ mịn màng hơn nên bà ấy thích lắm. Tuy vậy, dù đã ăn ít đi và duy trì việc ăn nhiều sữa chua nhưng vẫn không có dấu hiệu giảm cân. Lúc cơ thể có nhiều dấu hiệu khác lạ như mệt mỏi, chóng mặt, hoa mắt, tim đập nhanh, rối loạn tiêu hóa… thì đi khám, bác sỹ kết luận là ăn uống không cân bằng, thiếu dưỡng chất nên dẫn đến cơ thể mệt mỏi, rối loạn tiêu hóa... Khi xét nghiệm đường máu, mỡ máu bà ấy té ngửa, các chỉ số đều tăng lên đáng kể. Sợ luôn. Nói chung, cái gì quá cũng ko tốt đâu ạ
  9. hackkey

hackkey Thành viên tích cực

Em uống nước chanh sau khi ăn no nên chả sao chị ạ. Em áp dụng 1 time khá dài, có sao đâu.
  10. duyk4

duyk4 Thành viên tích cực

Khiếp hồn, ăn gì mà ăn lắm thế. Ngày em chỉ ăn 1 hộp sữa chua Hy Lạp Pascual (mua 68k/ lốc 6 hộp) thôi. Ăn vào buổi sáng hoặc lúc đói vì sữa này giá trị dinh dưỡng cao (khoảng 1152,5Kcal/cốc 125gr), hàm lượng chất béo vừa phải 6.5%, vừa ngon miệng vừa cung cấp 29% lượng chất béo cơ thể cần/ngày