1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm [An toàn giao thông] Ý thức trên đường Du lịch - Lựa chọn đồ bảo hộ trên đường !!!

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi duongkhan, 18/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kdbubu

kdbubu Thành viên rất tích cực

Các nhà có thể quần áo giống nhau cùng đồng hành với nhau đồng cảm và chia sẻ.. mình nghĩ nếu có chung một mũ bảo hiềm cùng màu sắc, đủ tiêu chuẩn (Mũ hở mặt 3/4) và có logo của BOx dulịch phía dưới ghi tên nhà và cần nữa thì ghi cả số điện thoại nóng liên lạc (đôi khi 1 số bạn nhập đoàn lại ko hề biết số Đt của trưởng đoàn). như vậy cũng góp thêm cá tính (cái áo phông đôi khi không bảo vệ được phần quan trọng nhất trên cơ thể... ) MÌnh rất mong các bạn Mod trong box và các bạn thành viên cốt cán trong từng Nhà .. qua đại hội đã rất thành công chúng ta có thể thực hiện luôn điều này để thể hiện tinh thần đoàn kết và giữ cho nhau những khoảnh khắc vui vẻ an toàn thân thiện trên những cung đường đi... Hãy hành động ngay vì một Box du lịch an toàn.,.
  2. nhimnhim09

nhimnhim09 Thành viên mới

Có lẽ các Mod và Admin nên để topic An toàn giao thông này lên phần "Những chủ đề cần chú ý" để chủ đề này luôn luôn ở trang đầu cho mọi người đọc.
  3. nhuamit

nhuamit Thành viên tích cực

Mình cũng đồng ý dán logo, việc gặp người khác cần giúp đỡ thì chắc rồi, nhưng đi trên đường bỗng thấy cái logo quen thuộc thì cảm giác vui chứ!!!!!
    Có thể chưa gặp lần nào nhưng cũng có thể hỏi han dăm ba câu chuyện. Như thế sẽ gắn bó hơn, chứ nhiều lúc gặp người "quen" mà cứ nghĩ là người lạ nên chỉ trợn mắt mà nhìn thôi :D
    Dán logo ko mang tính "cục bộ" như bạn tottochan81 băn khoăn đâu.
  4. ga_ru_21

ga_ru_21 Du lịch Moderator

Em ủng hộ ý kiến này của anh Kdbubu, sắp tới off nhà PK em sẽ phổ biến cho mọi người bên nhà em để đăng ký (có mũ nhỏ dành cho nữ đúng ko ạ)
  5. songtunu

songtunu Thành viên rất tích cực

Thế này có khi box mình nên tự nhập khẩu hoặc tự đặt hàng về cho nó đồng loạt và đỡ bị các cửa hàng mũ BH "chặt chém" ý
  6. cocacola1

cocacola1 Thành viên mới

Em khuyên các cụ nên dùng mũ cả đầu, cư nửa với 3/4 đi, rồi có lúc hối ko kịp
  7. dang8777

dang8777 Thành viên mới

Xinh đẹp càng phải full face để gió bụi ko bào mòn được sắc đẹp :-"

Đùa chứ đã gióng lên chuyện an toàn thì an toàn 100% đi, nửa vời 3/4 thì làm cái gì? Nóng tý, "chật" tý rồi quen tất.

Như trước kia, dân phản đối chuyện đội mũ rầm rầm... giờ ra đường cụ nào ko mũ nhìn ngứa mắt lạ [r23)]
  8. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

3 năm nay em vẫn phát hành logo box và phát tặng tại ĐH vì mục đích này đấy :) Bao lần gặp ae trên đường, đôi khi nhận ra, đôi khi ngờ ngợ là box mình nhưng ngại ko hỏi. Logo mình in ra tặng các bác dán xe, dán balo, dán mũ BH để ae còn gặp nhau trên đường mà giao lưu, mà chào nhau!

Trở lại chủ đề ATGT. Em đang tìm :-)-SS) hỏi in logo box loại giấy phản quang, giá ~ 3000đ/cái cỡ 6x6cm. Để em in thử mấy cái làm mẫu nhé! Nếu ổn thì làm số lượng lớn để ace box DL dùng dần nhé!

Về chuyện dùng chung 1 loại mũ phổ biến an toàn thì hơi khó, nhưng em nghĩ nên mở cuộc vận động kêu gọi chuyển sang loại mũ tốt, an toàn hơn. Mình dùng cái Protect 1/2 đã lâu rồi, đằng nào cũng chả đẹp trai bằng ai, thôi thì chuyển sang chơi hẳn full cho yên tâm!

@Xóa vài cái comment chém gió của mấy thanh niên ở trên, mong các bác đừng đùa với chủ đề nghiêm túc như thế này!
  9. hoannguyen84

hoannguyen84 Thành viên rất tích cực

Mọi người đa số đều dùng mũ BH nửa đầu bởi vì sự linh hoạt và tiện lợi, nhất là với những người bị cận thị như mình, đội mũ full đầu, đội lâu thì chật chội và khó chịu, thứ nữa là lúc dừng xe hay làm gì khi bỏ mũ rất bất tiện vì đồng thời fải bỏ kính, đội mũ vào cũng vậy, lằng nhằng cầu kỳ và tốn time. Thứ 2 nữa là với 1 kẻ hay fóng nhanh vượt ẩu như mình (bác nào hay fóng nhanh vượt ẩu chắc hiểu câu này, đó chỉ là 1 thói quen đi nhanh, ko bao giờ chịu đi sau xe khác, chứ ko fải là lạng lách đánh võng ) thì việc đội mũ full đầu cực kỳ hạn chế tầm nhìn, nói thẳng là chẳng nhìn thấy gì 2 bên trái fải mình luôn, quay trái quay fải để quan sát thì mũ nặng, sái cả cổ. Và vì thế, em có 1 cái mũ full đầu đang mọc rêu ở nhà [:D]

Chia sẻ điều trên ko fải là để phản bác lại ý kiến đội mũ full đầu, cũng ko khuyến khích các bác đội mũ nửa đầu nghe theo em, đó chỉ là ý kiến cá nhân, mỗi người 1 fong cách, 1 suy nghĩ, mạng ai người nấy giữ, sống chết có lẽ do số trời, thiết nghĩ không cần thiết phải bàn quá sâu về vấn đề này nữa
  10. dang8777

dang8777 Thành viên mới

Tất cả chỉ là thói quen, trước anh mày cũng thấy vướng víu.. sau quen hết... chịu khó lằng nhằng khi tháo kính 1 tý... chắc mày chưa xòe mài mặt xuống đường như anh ở Tam Đảo bao giờ nhỉ? Thử đi, đảm bảo sau đó ko rời mủ full face nửa bước.

Khó nhìn hả? Hai gương để làm gì?

Mod ko xóa comment của thằng này quả là phí