1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm [An toàn giao thông] Ý thức trên đường Du lịch - Lựa chọn đồ bảo hộ trên đường !!!

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi duongkhan, 18/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. toiyeu.vietnam

toiyeu.vietnam Thành viên tích cực

Em cũng nghĩ là đây là loại mũ tốt, nhìn cũng quá ổn rồi, bác mua ở chỗ nào thế? giá cả thế nào ?

Các cửa hàng xe máy HONDA có bán giá từ 350k-400k bác ạ.

Các loại khác nhập khẩu em không dám ý kiến vì mua được có 1 lần thì đi gửi xe bị nó cắt quai lấy mũ:((

Về mũ em xin được ngu ngu thế này : Mũ 3/4 hoặc full thì mùa hè hơi khó chịu 1 chút nhưng đi trên đường thì cũng không nóng lắm, có ốp tai nên tránh được phần nào tiêng còi hơi ( em hay giật mình). Hơn nữa nếu đội mũ 1/2 thì thấy các bạn phải bịt khăn, trùm khẩu trang...vì nắng.

Mùa Đông thì tốt rồi mũ full rất ấm lại tránh được bụi bặm trên đường. Mũ full còn có thể ở trên đầu được khi đổ hay tuột quai, chứ mũ 1/2 rơi ngay

Nói thật các bác bỏ qua cho chứ mũ nửa đầu em thấy chả che được cái gì trừ khi ..cắm đầu xuống đất hoặc vật rơi trên đỉnh đầu .
  2. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Nó tên là băng dính giấy !!! Bóc phát ra luôn ko bị dính keo lại :-"

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Cái của nợ này nó còn phản quang trong đêm, lần đi cung thượng nguồn Sông Đà với cụ Chồn, ngồi làm ôm đằng sau, mấy em gái đi xe sau kêu anh đừng quay đầu lại, nhìn cái đầu lâu của anh phản chiếu ánh đèn xe máy sợ lắm :))
  3. windysmile

windysmile Thành viên mới

Bọn Tàu làm cái gì cũng thích phản quang nhở, hồi xưa e dán hình săm, nửa đêm thấy sáng loà, sỡ vãi cả ra ...
    Mũ 3/4 dùng vào mùa hè, e cũng không thấy nóng, dùng mũ kín rồi khi dùng mũ nửa đầu, thấy mệt mỏi vô cùng, đến mức cả đi trong phố e cũng vẫn dùng 3/4.

Lại nói về màu sắc mũ, mũ thì cũng có rất nhiều loại màu, nhưng đề nghị các bạn mua các loại mũ sáng màu, hoặc sặc sỡ, dễ nhận biết bằng ánh đèn trong đêm cũng như là bằng mắt thường khi chạy bạn ngày.
  4. NgKhoa

NgKhoa Thành viên mới

mình thì chỉ dùng fulface . dùng quen rồi , ko muốn quay lại dùng nửa đầu nữa ! chuẩn bị càng kỹ , chuyén đi càng nhẹ nhàng
    ở 77 Khuát Duy Tiến có bán 1 tấm đeo vào thắt lưng, Cũng đỡ mỏi hơn nhiều
  5. thuhavnpt

thuhavnpt Thành viên mới

Mạng mẽo chán quá, em muốn UP cái hình Mũ BH của em dán logo Box lên mà ko được :(

Em mua cái mũ full face này http://quangcaosanpham.com/gian-hang/44360/488614/cl-st-ms2.html

Mới đội 1 - 2 lần. Size XL nhé mà em đội bị bé ko thể nào đeo nổi kính, bán lại bác nào cần 800k, để em mua cái XXL
  6. windysmile

Chuẩn là mua mũ thì nên rộng, bé quá mà đội, là các bạn dễ bị chóng mặt, mệt mỏi khi đi, trời nắng quá mà mũ chật, có thể dẫn đến bị ngất.

Đây là link của 1 bạn chuyên ship mũ AGV về VN, hoặc bất cứ gì các bạn muốn. Giá khá cao từ 200 - 500$. Nhưng một cái mũ tốt là điều kiện đầu tiên của chuyến đi, các bạn mua đi thôiiiiii.

http://pkl.vn/forum/threads/3958-Z....ô-PKL-nhập-Mỹ-EU!-Nhận-đặt-hàng-theo-yêu-cầu-!
  7. johnie

johnie Thành viên quen thuộc

Về chuyện kính chống lóa của mũ BH thì nói chung với các loại mũ đang bán ở Vn, cần chấp nhận 1 thực tế là chỉ sau 1-2 chuyến là hết tác dụng vì xước, bẩn, nứt... mà không phải lúc nào cũng có thể đi thay kính mới sau mỗi chuyến đi được. Do vậy thông thường mình mang theo 1 kính trắng không số, mắt to ôm mặt. Cứ xẩm tối là mang ra đeo, mở kính của mũ lên. Thế là yên tâm chạy. Không bao giờ còn lo bị lóa, bị xước nữa.

Bạn nào có điều kiện, có thể mua kính Oakley có nhiều loại mắt cho trời nắng và chạy đêm. Hơn nữa theo quảng cáo thì mang búa đập cũng không vỡ. Mua 1 lần dùng cả đời :)
  8. quoctuankid

quoctuankid Thành viên rất tích cực

Chế quả này sau xe thì đi phượt ko fải lo lắng mỗi khi bị ngã, tốt hơn khối mấy bộ giáp và cái mũ bảo hiểm full face (độ thêm quả đệm lò xo bên trên cho ôm nằm nữa là nhất;)))

9. windysmile

Búa đập thì không vỡ nhưng đốt thì cháy đúng không ạ, em nghĩ thế, hì hì

Thường thì với những loại mũ tốt bao giờ cũng bán kèm với túi đựng mũ, khi dừng lại thì cho mũ vào túi, tránh được xước kính. Lúc đầu e cũng làm thế, nhưng về sau chả làm nữa vì vốn tính cẩu thả.

Đeo kính như của anh Johnie cũng hay phết nhỉ, mỗi tội khó với người cận thị, và nếu dùng được kính chắn của mũ, thì tránh được bụi bẩn gió mưa vào mặt.
  10. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Bộ kính Oarley có loại gắn được thêm tròng cận bên trong mà windy :D dùng loại này rất tiện, có cả gọng rời hoặc buộc chun quanh đầu

Thích nhất có cái tròng vàng đi sương mù và đi ban đêm chống lóa đèn ô tô khá hay, đợt trước có xách về 5 bộ cho anh em trên box :D hết veo (Hàng Fake của China thôi nên đập chắc chắn vỡ :)))

Có loại này có vẻ xịn hơn (780k) http://shop.phuongnguyen.info/bc19