1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm [An toàn giao thông] Ý thức trên đường Du lịch - Lựa chọn đồ bảo hộ trên đường !!!

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi duongkhan, 18/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Khi tham gia giao thông, ngòai mũ bảo hiểm 3/4 và Full Face, anh em còn phải chú ý những vấn đề khá quan trọng là đồ bảo hộ nữa

- Nên có găng tay đi xe máy (Giá từ 150k trở lên) trong chuyến đi Thượng nguồn Sông Đà trong đoàn mình có 1 anh bị ngã trên Ô Quy Hồ, lòng bàn tay xước hết cả, ko thể tiếp tục cầm lái, và khi lên đến Tam Đường thì bỏ cuộc ko đi tiếp được. (Anh này chỉ tự tin khi tự cầm lái, ngồi sau tay lái người khác thì run nên chọn giải pháp quay về HN :D)

- Nên có bọc đầu gối, mình thấy hầu như tất cả các pha ngã xe thì 9/10 trường hợp đầu gối xế đều bị thương tích !!! Giá các loại bọc đầu gối từ 300k-500k, có thể mua ở Umove, hoặc rẻ tiền nhất dùng loại 25k để leo Fan cũng OK, loại này khá dày, khi bị ngã cũng ko ảnh hưởng đầu gối mấy

Bộ bọc gối đi theo mình rất nhiều cung đường :P 25k mua ở Trịnh Hoài Đức, đợt đi A Pa Chải mình ngã xe ở Điện Biên Đông 3 lần nhưng nhờ có đồ bảo hộ và chiếc bọc gối này nên an tòan ko bị xây xát chút nào :-p

Hậu quả ko có bọc gối

- Nếu có thể thì nên có thêm cả áo giáp bảo hộ, mình đã vài lần bị ngã, nhưng nhờ có áo nên người ko hề bị xây xát gì, các vị trí bảo hộ bằng nhựa cứng của áo chịu lực ma sát thì xước hết (Giá áo khỏang 600k)

Giáp có thể bảo vệ khớp vai, khuỷu tay, ngực và đặc biệt bảo vệ tòan bộ sống lưng !!!

2. favourite

Thấy có loại mũ này cũng khá hay http://shop.phuongnguyen.info/ot125

3. ga_ri

ga_ri Thành viên rất tích cực

http://shop.phuongnguyen.info/ot21

Cách đây 3 tháng mua cái này ở Umove 290k, đây có 150k , sao chênh ghê ha ?

Thấy nhiều đồ hay muốn xem tận nơi nhưng lại ở SG ~X
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Hôm ở Đại Hội 6 nhà EEC có 1 mem bị ngã xe máy trầy đầu gối y hệt thế này, buổi tối ga-ri và 1 bạn nữa đến nhà BTC sát trùng vết thương, rắc thuốc kháng sinh, băng bó cho bạn đó, bàn tay cũng trầy mấy chỗ.
  4. Nhucafe

Nhucafe Thành viên mới

Hoá ra bác là bác Ga-ri,:-bd
    E chào bác, e là cô bé bên nhà PK0* làm y tá cho bác hôm bạn nhà EEC bị ngã đó ạ.
    Ngưỡng mộ sự chuẩn bị đồ y tế rất chu đáo của bác, e còn cầm của bác chai oxi già :))
    Không biết bệnh nhân bị băng bó của bác và e thế nào?
    Tối e chờ mãi mà không thấy bạn ý sang cảm ơn và hậu tạ gì cả.:((
  5. favourite

Umove nổi tiếng bán giá cao mà bác Gà !!

Đợt kính Oarkley ở Umove bán 550k/bộ. Em đi công tác China xách hộ về 5 bộ cho anh em giá có 350k ^:)^

Các kiểu đèn pin thì anh em ra chỗ ngõ Nguyễn Công Trứ thông với Chợ Trời nhé, thiên đường đèn pin là ở đây, giá rẻ giật mình, cái đèn pin đeo trán kia có khi chỉ 120k >:)
  6. ga_ri

Ha ha, nữ y tá và y tá trưởng cùng cấp cứu cho bạn đó nên hôm sau nói ok roài, ko cần thay băng =D>
  7. favourite

Hẹ hẹ, đồng chí đó đi sau xe em, đi đằng sau khoảng cách quá gần nên bị quét lá đa đoạn đường xấu Hàng Trạm, may quá có đoàn của các bác MLC đi ngang qua nên sơ cứu sơ qua, đến tối thì em bảo bạn ấy lên nhà BTC để thay băng !!! Công việc buổi tối bận tít mù, cám ơn các bác đã săn sóc cho cu cậu [:D]
  8. ga_ri

Đành rằng Umove thuê nhà chi phí thuế má, điện nước, làm luật...nhưng chỉ cao hơn 30% thì là hợp lý. cao trên 50% thì chặt chém ghê quá ~X~X~X
  9. thuhavnpt

thuhavnpt Thành viên mới

ANh Fav bao giờ đi Quảng Châu tiếp thế
  10. favourite

Ở HN có chỗ này giá cũng hợp lý, vài món giá rẻ hơn Umove 1 chút, bác tham khảo: http://shop.baylenvietnam.com