1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm [An toàn giao thông] Ý thức trên đường Du lịch - Lựa chọn đồ bảo hộ trên đường !!!

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi duongkhan, 18/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. JohnnieRaider

JohnnieRaider Thành viên mới

riêng về khoản mũ mão thì các bác cứ xịn mà dùng cho em, xịn nhất có thể đi ạ :) nó là lá bùa hộ mệnh cho mình, 1tr, 2tr, .. vài triệu so với mạng người thì có mà quá rẻ, còn áo quần thì em nghĩ cũng nên tốt tốt tý, có đến đâu đầu tư đến đó, có một trang bữa mà em biết đó là Bigbox.vn, ở mục quần áo motor cũng có nhiều quần áo tốt lắm ạ, giá cũng ko quá cao.
    Chúc mọi người an toàn trên mọi chyến đi :)
  2. s123456

s123456 Thành viên tích cực

Với bác là giá rẻ, riêng 2 củ em ra hàng rong mua đc tầm 100 cái mũ thời trang:))
  3. JohnnieRaider

JohnnieRaider Thành viên mới

bác cứ đùa em, mỗi loại nó có chức năng riêng, thời trang là thời trang, bảo vệ là bảo vệ ( mà mấy cái mũ xịn vừa thời trang vừa bảo vệ ấy chứ ạ )...mà em cũng bảo cố được đến đâu thì cố chứ em có bảo đã đội mũ là phải mũ vài triệu đâu ạ :D
  4. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Mũ 40 cành mua ngoài đường à :-ss

Cái con cáo Tàu kia ngon lành phết đấy, tớ ngã 4-5 lần nhưng mấy miếng nhựa đấy hứng hộ va đập hết, xước hết nhựa chứ ko vỡ
    Lần nặng nhất đây, phi thẳng vào cục của nợ này, đá vỡ làm đôi, mềnh thì lộn tròn trên đường nhựa nhưng có giáp nên người ko bị bất cứ vết thương nào cả. Chất lượng nói chung chấp nhận được :D

5. windysmile

windysmile Thành viên mới

Kể ra cũng lạ nhỉ, cục đá to thế kia, đường rộng thế kia, đường màu đen, cục đá màu trắng. Về cơ bản là rõ ràng là rất đàng hoàng. Sao dân chơi lại phi vào đấy ?

Đèn FX yếu quá hả ?
  6. favourite

Hic, FX ko có đèn Cos, chỉ có pha Xenon thôi. Lúc đấy đang ở đoạn Thu Cúc, có thằng ô tô đi ngược chiều đèn nó chói quá ko nhìn thấy gì, thế là mình tắt Xenon đi xem nó có hạ Cos ko, lúc nó hạ đèn Cos thì mình bật đèn trở lại, đen 1 cái thấy ngay cục đá to vãi vật giữa đường, ko kịp tránh, thế là leo thẳng lên luôn.

Sản phẩm đây :( còn bộ đèn xinhan sau nữa, cũng tan tành @-)

7. windysmile

windysmile Thành viên mới

Khi gặp xe ngược chiều mà đèn sáng. Thì từ xa dân chơi phải nháy đèn mình để các bạn ô tô hạ đèn xuống cos. Thường là ô tô tải không hạ đèn đâu, tình huống này cũng rất nguy hiểm nếu lề đường là đống đất hoặc cục đá. Cục đá còn có màu sáng, chứ đống đất thì hầu như là không thể thấy đâu.

Giải quyết như sau:

- Bật đèn pha lên, để chiều sáng nhất có thể.
    - Giảm tốc độ, nếu sáng quá mà không thấy gì thì tốt nhất là dừng lại sát lề đường
    - Không nhìn vào đèn của xe ngược chiều (mắt người cũng như mắt của các con vật, là hoàn toàn bị thu hút vào ánh sáng) mà dùng đèn bên ngoài của xe đó để căn đường, cố gắng nhìn vào khoảng tối bên cạnh ánh đèn, vì đèn ô tô chiều từ xa nên có thể phát hiện được bóng của đống cát, hoặc tảng đá bên đường, tất nhiên là bóng ngược về phía mình và phải nhìn thấy bóng đổ trên mặt đường.
    - Nếu đường có vạch kẻ giữa đường thì kết hợp vạch kẻ và ánh đèn xe ngược chiều để căn đường của mình.

Và phải sắm một bộ đèn ngon, không là rơi xuống hố lúc nào k biết, ehee
  8. Cheetah.0n.Chase

Cheetah.0n.Chase Thành viên mới

Dân chơi này đến giờ chân cẳng vẫn còn lành lặn để lên mạng làm Admin thì phải nói là... phúc ông bà nếu ko to bằng sân Mỹ Đình thì cũng phải bằng quảng trường Ba Đình... Bác phải nhìn thấy dân chơi mình đeo giáp Phốc chân xỏ tông Lào chuyến nào cũng xòe vài fát mới đủ thấy cái độ "chơi ngông" của dân ^:)^
  9. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

10. favourite

Giày em sau chuyến leo TYT về há mõm rồi, chưa kiếm được cái nào ưng ý để mua [:D] Hôm đi Mộc bị chục đứa nó soi vì cái món tông Lào [:D] Nai nịt từ đầu đến đít mũ: Full Face, giáp bảo hộ, găng tay, bọc đầu gối nhưng... đi dép xỏ ngón =))