1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm [An toàn giao thông] Ý thức trên đường Du lịch - Lựa chọn đồ bảo hộ trên đường !!!

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi duongkhan, 18/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sabbath

sabbath Thành viên quen thuộc

Theo em được biết là lỗi không gương chỉ là lỗi xử kèm. Chẳng hạn khi anh quá tốc độ -> toét lại-> à, lại còn ko có gương nữa à -> lỗi: quá tốc độ + không gương. Chứ CSGT không được dừng xe chỉ vì lỗi không có gương chiếu hậu.

Em chưa kiếm ra văn bản để đối chiếu [r23)]
  2. Cheetah.0n.Chase

Cheetah.0n.Chase Thành viên mới

Thỉnh thoảng lại ra quân tập trung xử lý 1 lỗi nào đó, VD ko mũ, rẽ ko xi nhan, sai làn... rồi tiện thì vặt cả ko gương, chứ chưa có đợt tập trung xử lý lỗi này nên chú nghĩ vậy á ;)).

Luật quy định nếu xxx nghe mơ hồ trong gió thoảng tiếng con chim lợn mách bảo rằng có xe vi phạm là tụi nó còn được dừng nữa là lỗi rành rành ra rồi :-"

http://www.autonet.com.vn/tintuc/trongnuoc/201107/Xe-may-khong-guong-khong-so-bi-phat-2059584/

3. hoannguyen84

hoannguyen84 Thành viên rất tích cực

Em mà tìm được cái văn bản nào đúng như bác nói là em tháo gương xe em đập nát luôn [:D] dạo này 141 đông vãi nên fải lắp vào, ko nhỡ có chú nào manh động thì mình ăn oan ^:)^
  4. Cheetah.0n.Chase

Ông quay lưng trong bức ảnh cơ mà.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Tây nó chế ra cái gương xe làm gì? Bộ nó rảnh qúa hả?

Nên học cách lái xe an toàn hơn là cách lái xe khôn lỏi như chú.
  5. hoannguyen84

Đại ka fải nhớ là trên đường phượt xe em chưa bao giờ không có gương nhé [-X

Còn trong cái thành phố này, gương chiếu hậu mà làm gì khi không thể phi quá 20km/h, chỉ tổ lúc tắc đường hay bị quệt vào xe bên cạnh và vướng vào gương oto
  6. Cheetah.0n.Chase

Mình thấy tiếc nước bọt vì đã giảng giải luật lá cho những thằng nhận thức hạn chế, tư duy cù nhầy chầy bửa kiểu xe bò.

Những thằng yêng hùng như thế việc gì phải sợ bọn xxx nhỉ, cứ đâm tòe mỏ đứa nào dám dừng xe tao, thế mới xứng tầm hảo hán.
  7. hoannguyen84

Đại ka dùng lưỡi gõ bàn fím hả ;))

Trừ mấy chú cơ động ra chứ mấy chú cá vàng tuổi gì mà đòi chặn xe em, ăn dùi cui vào người nhiều lắm rồi :))

Chống đối vì là không phục, cái kiểu sâu bọ vơ vét, đục khoét của dân bằng mọi cách như chúng nó không đáng để mình tôn trọng và phục tùng [r24)]
  8. sabbath

sabbath Thành viên quen thuộc

Em chỉ kiếm được cái này thôi:
    Luật lá biết vậy để thi thoảng ngứa mắt ngứa tai còn cãi bỏ cha mấy chú xxx bố láo đi. Chứ xe nào của em cũng đủ 2 xẻng xịn [r23)] Đỡ phải quay đầu nhòm.
    Lại kể chuyện hồi đi xe bạn em, bị mấy bạn CAGT Tam Đảo túm. Giấy tờ đủ cả thế là quay qua bắt lỗi gương sai quy định ( gương cầu lồi). Các bạn CA bảo cả xe đã được kiểm định này nọ rồi, thay gương là phá vỡ tính tổng thể cbn và an toàn của xe. Em bẩu em *** biết, luật bảo là có gương thì em có gương, luật nói gương phải có tác dụng thì rõ là gương em có tác dụng ( dù éo bằng gương zin). Thế nên ko có phạt với phẹt gì hết. Sau rồi các bạn CA quay qua hỏi quê quán, nghề nghiệp rồi mời đi sau khi dặn dò là lần sau ko được thế nhá. CA Hà Nội khác, CA Vĩnh phúc khác @-) Chả hiểu khác cái gì ~X

Bác báo hồi mua cái mũ dual sport ở chỗ nào thế, có kính sơ cua không?
  9. Cheetah.0n.Chase

Có chỗ nào nói ko được dừng xe chỉ vì lỗi gương đâu ;))

Order nước ngoài về thôi, ko có mũ sơ cua, hiện tại ko xước, chỉ hay bị sâu bọ đập vào thôi còn gạch đá thì chưa [:D]

Này thì ko fụck này:
  10. kdbubu

kdbubu Thành viên rất tích cực

Tiếc thì ko làm nữa..ăn nói khệnh khạng quá..