1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chia sẻ kinh nghiệm [An toàn giao thông] Ý thức trên đường Du lịch - Lựa chọn đồ bảo hộ trên đường !!!

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi duongkhan, 18/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Cheetah.0n.Chase

Cheetah.0n.Chase Thành viên mới

Phường có phải là CSGT ko :-"

Nó có quyền nhưng chả thằng cơ động này muốn dẫn chú về phường cả... vừa dek được xu nào lại phải ngồi viết biên bản.

Thích thì cứ khóa cổ xe lại rồi vào vỉa hè ngồi... xem nó định làm gì :-" nhưng chống chỉ định với chỗ vắng và tối nhá

----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Mất khoảng 2 tuần đến 3 tuần tùy hàng... ko thì nhờ Gia Phong ở Giảng Võ mua hộ cái dual sport Tàu vậy hoặc có ai sang Sing sang Úc mua hộ.

Đến 130 xèng thật ấy chứ :D
  2. sabbath

sabbath Thành viên quen thuộc

Hay nhể. Giờ em mới biết đấy. Trước giờ thấy chủ yếu nó vòi tiền bằng mấy cái lỗi này. Thế nếu nó có quyền túm về phường như bác hoannguyen84 nói thì quy trình xử phạt của nó như nào hả bác báo? Mà lằng cbn nhằng nhỉ, ko được xử phạt mà lại được tóm về để thằng khác xử phạt.~X
  3. Cheetah.0n.Chase

Theo cái nghị định này thì thằng phường cũng chả xử được, phải dựng thằng áo vàng dậy bắt nó xử.

Mà thằng áo vàng lúc đó lại đang ngủ với vợ >:)

Các chú cứ in cái nghị định này, bôi xanh đỏ các chỗ cần bôi rồi gí bí kíp vào mẹt nó, xem nó có giở được bí kíp nào ra để hóa giải ko >:)

Quy trình thì mời anh về phường lập biên bản rồi chúng nó té, phường phạt.
  4. sabbath

sabbath Thành viên quen thuộc

Chính ra ngày trước thay vì bắt học cả CNXH+Tư tưởng HCM+Lịch sử Đảng thì nên ném cha 2 môn đi mà thay vào bằng Pháp luật với nghị định 34 các bác nhở.
  5. Cheetah.0n.Chase

Ở Việt Nam luật nọ vả vào mồm luật kia đôm đốp.

Chú cứ từ tốn... đừng có hiếu học một cách đột suất như thế :))
  6. Cheetah.0n.Chase

Nhầm tý, theo nghị định 34 version mới nhất thì tất cả các loại xxx đều được bắt lỗi ko mũ bh, trừ công an xã ko được bắt trên QL, tỉnh lộ thôi.
  7. Beckham_1982

Beckham_1982 Thành viên quen thuộc

Lôi cái này lên
  8. tangthanh

tangthanh Thành viên quen thuộc

Nói về tốc độ trên đừơng thì em nói thật chỉ có những bác nào đã có bằng lái oto or biết chạy oto thì mới để ý đến cái biển góc bên tay phải (thừơng bị che khuất) của cái biển khu vực dân cư và quy định tốc độ. Em nghiệm thấy vậy ;))
  9. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Cảnh báo về ý thức của một bộ phận "Dân phượt" https://www.facebook.com/note.php?saved&&note_id=535092073187521

Còn nhớ cách đây 5-6 năm, cả cộng đồng du lịch phản đối những cử chỉ khắc viết lên cột mốc 3143m cùng hành vi ko đẹp như bạn hiepsy1975 mặc quần lót bên cạnh đỉnh Fansipan, Vietkyo viết vẽ lên tượng đài đèo Pha Đin. Hay gần hơn nữa là hành động nguy hiểm của các bạn Dìm Hàng Pro trèo lên cổng chào Hà Giang cao chót vót... Và bây giờ tiếp tục là những hành vi vô ý thức khác như phi xe máy vào cánh đồng hoa tam giác mạch, hoặc một hành động nguy hiểm của 1 bạn leader khi để cả đoàn thản nhiên nằm ngủ ngay ở góc cua trên mặt đường quốc lộ !!! Thậm chí khi đến Hà Giang bạn leader ấy còn vô ý thức đến mức thản nhiên đứng/ngồi ngay trên nóc cột mốc quốc gia km số 0 - Hà Giang để chụp ảnh !!!

"Phượt" bây giờ đang thành trào lưu, thành "Môt", đã có rất nhiều bài viết lên án và cảnh tỉnh về ý thức trên đường phượt, sự an toàn trong các chuyến đi nhưng dường như chưa đủ để nhắc nhở một "Cộng đồng xê dịch mới đi - mới trải nghiệm". Trào lưu đi lên nhưng ý thức đi xuống !!! Mong rằng các bạn Lead khi tổ chức chuyến đi biết nghĩ hơn 1 chút, chuẩn bị tốt hơn 1 chút, ý thức hơn 1 chút, đừng đem tính mạng của các thành viên trong đoàn đánh cược với chuyến đi... Các bạn phải hiểu rằng chúng ta đang đi "bụi" , đang phó mặc bản thân của mình và của ôm trên những chặng đường, nguy hiểm LUÔN TIỀM TÀNG và KO BÁO TRƯỚC, hãy để các chuyến đi là kỷ niệm vui chứ đừng để nó là vết đen trong cuộc đời mình...

"phuot": Khi mà phong trào đi “phượt” đang trở nên rầm rộ và như một thứ “mốt” mà giới trẻ đang lao theo, chúng tôi chỉ mong các bạn dành vài phút đằm mình xuống, hãy đọc những chia sẻ của những người đi trước, để biết cuộc sống có quá nhiều bất ngờ và những tai nạn bất ngờ, kiến thức, hiểu biết, kinh nghiệm, trải nghiệm là không bao giờ thừa. Cho dù bạn còn trẻ, bạn có nhiều hoài bão và đam mê, bạn muốn khám phá và vượt qua bản thân, vượt qua những thử thách nghiệt ngã để chứng tỏ mình, thỏa mãn niềm vui của chính mình. Chúng tôi đồng ý, rằng bạn có quyền “Xách balo lên và đi”, nhưng xin đừng “Xách cái mạng lên và đi”. Đấy là một hành vi vô nghĩa nhất cho bất kỳ một dân đi nào, HƠN THẾ CÒN ĐEM LẠI NHỮNG CÁI NHÌN THIẾU THIỆN CẢM CỦA XÃ HỘI VỚI CỘNG ĐỒNG PHƯỢT CHÂN CHÍNH.

Phượt không phải là cái gì vĩ đại hay to tát, Phượt đơn giản chỉ là lên đường để trải nghiệm thiên nhiên và cuộc sống, cho dù dưới bất kỳ hình thức nào, sung sướng hay nhọc nhằn. Bất kể những sự cố nào trên đường phiêu du, có thể làm tan rã 1 nhóm, 1 nhà và làm ảnh hưởng, chùn lòng cả 1 cộng đồng hay đi. Mong rằng những bài học trên sẽ cảnh tỉnh được phần nào những bạn đang, đã và sẽ dấn thân trên những con đường... Tất cả những lời góp ý ko ngoài mục đích chỉ mong có 1 cộng đồng xê dịch an toàn và ko "biến tướng" như hiện nay. Mong rằng các bạn sẽ biết lắng nghe... Mong rằng những mùa hoa cải Mộc Châu và tam giác mạch Hà Giang sẽ mãi còn.. Mong vậy
  10. duclong_v0

duclong_v0 Thành viên mới

Chẳng những bò,người cũng thế bác ợ,mỗi tội ko phải 1A mà là trên HG.Hôm rồi em đang đi,có thằng nhóc con lớp 4 nó phi một phát từ trái sang phải,em đi chậm lách vòng ra sau nhưng gần như ngay lập tức nó làm phát quay ngược như bác mô tả,phi thẳng vào đầu xe.Xòe tưng bừng,may cả mình cả nó đề ko sao ^:)^