1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

An ủi bạn thế nào bây giờ?

Chủ đề trong 'Mỹ (United States)' bởi tidenbz, 21/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tidenbz

tidenbz Thành viên quen thuộc

An ủi bạn thế nào bây giờ?

Em có đứa bạn mới mất cha hè năm ngoái, hè năm nay đứa em gái nó mới có 16 tuổi đã ra đi. Cả hai người đều bị bệnh nặng mà đột ngột mất.
    Hôm qua gọi điện thoại cho nó, em chẳng biết an ủi nó những gì, cả 2 đứa đều chỉ khóc rồi im lặng rồii ilại khóc.
    Nó mới sang Mỹ được 1 năm, chỉ còn mẹ ở lại 1 mình. Nó lại không về được vì còn 2 tuần nữa là đi học. Em thương nó quá mà chẳng tìm được lời nào để nói, nói chi để an ủi nó. Buồn quá các bác ơi!!!

T I D E N B Z
  2. cutie_beautie_sushie

cutie_beautie_sushie Thành viên rất tích cực

Cuộc đời này có những đau khổ KINH KHỦNG như thế này à? hic........nói ra thì có thể khó nói nhưng thử bằng những cử chỉ, những sự quan tâm không tên đến bạn thử sao bé..........

Cứ ngỡ rằng tất cả đã qua mauĐể khỏi nhớ khỏi thương về quá khứNhưng vẫn đấy những mảnh đời xưa cũXoá không nhoà dấu vết một thời yêu
  3. 2424

2424 Thành viên mới

Điều đó thật khủng khiếp! xin thành thật chia buồn!
    Lời khuyên của cutie_beautie_sushie là hợp lý nhất trong trường hợp này.
  4. BupBeDepXinh

BupBeDepXinh Thành viên mới

Đúng rồi, buồn quá!!! Mình cũng phải chứng kiến vài truờng hợp bạn bè như thế, mà trường hợp đau đớn nhất là cả bố và mẹ đứa bạn mình đều mất trong 1 lần 2 bác đi nghỉ mát. Đành phải kiên trì nhẫn nại và làm cho bạn ấy tin rằng mình luôn có mặt ở bên bạn ấy bằng nhiều hình thức. Biết nói gì bây giờ trước những mất mát quá lớn???
    Anh xin hua ngay mai anh tro lai.
    Cam 1 nam do la anh tang em
  5. dieanotherday

dieanotherday Thành viên mới

Đó là một nỗi mất mát quá lớn, thật khó để nói gì vào lúc này. Em nghĩ bạn chị đang bị shock...Do đó chị hãy ở bên cạnh bạn chị vào lúc này, hay là một người bạn tốt nhất và cho bạn chị mượn cái vai. Nỗi đau nào rồi cũng sẽ nguôi ngoai nhưng ngay lúc này đây, bạn chị sẽ nghĩ rằng chị ấy không đủ sức vượt qua. Ai cũng thế thôi. Có thể lúc này chị ấy không bình tĩnh và sáng suốt để giải quyết mọi chuyện. Chị hãy giúp chị ấy trong khả năng của mình. Bởi vì bây giờ chỉ có chị là chỗ dựa tinh thần cho chị ấy.
    Nào chị hãy mạnh mẽ lên, va giúp chị ấy mạnh mẽ nhé!