1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ăn uống - Shopping - Giải trí ở Perth ( linh tinh thứ...)

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi tulip77, 09/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. CrazyDiamond

CrazyDiamond Thành viên mới

Hehe ...xưng cháu quen rồi , bác thông cảm nhé !
    Cháu mới 19 , nghe Pinkfloyd được 2 năm ( bị bọn bạn bảo điên đấy..chúng nó chỉ nghe LinkinPark hay Rihana j j đó ) Nhưng cháu "quyết" không suy suyễn tình yêu với tiếng đàn của bác David ! Nghe Queen, Led Zeppelin, ACDC .....rồi cả Deam Theater nữa..nhưng chẳng đâu tìm được cảm giác hạnh phúc như với Pinkfloyd cả !!!
    Bác đang ở đâu thế? Nếu ở Perth thì thế nào bác cháu ta cũng gặp nhau đàm đạo đuợc !
  2. wisecracks

wisecracks Thành viên quen thuộc

Thế thì phải gặp rồi Hẹn cháu tháng 7 ở Perth hoặc Curtin luôn
  3. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Bài của mấy bác cháu hỏi về ngân hàng và thẻ đã được chuyển sang topic "những việc cần làm ngay" cho tập trung.
    Mấy bác cháu lưu ý.
  4. CrazyDiamond

Hihi lại làm phiền bác Alex đi phân loại vận chuyển...ngại thật ! Cháu là cháu muốn hỏi ngân hàng ở Perth thui...
  5. CrazyDiamond

Ảm đạm thế !!!!! Mọi người sống ở Perth lâu ngày thành người Việt trầm lặng hết rùi!
    Có ai sang Perth thang 7 hay ai đã ở sẵn Perth add nick cháu nhé ! Y! kulgirl_hi
    .....mình hơi sợ là mình đang chuẩn bị đi tu....Perth ơi là Perth
  6. greenrice

greenrice Thành viên mới

Chào các bạn ở Perth hoặc sắp sang Perth, mình là thành viên mới, sẽ sang Perth tháng 7 này theo chồng làm PhD tại UWA , cùng 1 em bé 3 tuổi. Mình dự định là sẽ cố học 1 khoá học sau đại học (chắc chỉ được học online thôi quá!) hoặc thi AMC (mơ uớc thôi!).
    Rất mong được làm quen với các bạn và mong được chỉ giáo thêm về đời sống-lao động-học tập ở Perth.
    - Mình định ở gần Bệnh viện Hoàng gia Perth - vì chồng mình sẽ đóng đô ở đấy, định là để đi bộ cho khoẻ và hy vọng đỡ tiền bus , train. Như vậy thì khả năng kiếm nhà ra sao và ở vùng nào là tiện nhất ạ? Ví dụ như ở East Perth giá 250-270/w thì có studio hay Unit rao trên Real Estate, nhưng ở có ổn không ạ?
    - Có anh chị nào từng biết về kỳ thi AMC không ạ, cho em xin ít thông tin thực tế với ạ
    Cảm ơn cả nhà nhiều!
  7. greenrice

greenrice Thành viên mới

Ôi quên, cho mình bổ sung là mình ở Sài Gòn nên hỏi vé SG-Perth và AMC là kỳ thi của Australia Medicine Council để bác sĩ nướcngoài được chấp nhận hành nghề ở Úc.
    Rất mong tin từ các bạn!
  8. dungbeobung

dungbeobung Thành viên mới

9. dungbeobung

dungbeobung Thành viên mới

10. CrazyDiamond

Hix..... mẹ con nhà Cốm hôm nọ cho bác Metalbon leo cây à? Mẹ con nhà Cốm nộp Visa chưa???
    Cháu Jo cuối tháng 6 này sang Perth roài.... Hihi vui thế
    Hà Nội dạo này vừa nóng lại lúc nắng lúc mưa... khiếp thật... Cơ mà sang Perth roài cũng nhớ những ngày mưa xắn quần lội nước giữa thủ đô và cười vào mũi các bác đi xe SH hay ô tô chấm nọ chấm kia , nguời không dám đi, kẻ chết máy
    Sắp leaving on a jet plane rùi... buồn buồn...