1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ăn uống - Shopping - Giải trí ở Perth ( linh tinh thứ...)

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi tulip77, 09/09/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. zedi_vu

zedi_vu Thành viên mới

Mình cũng ở Perth, rất vui làm quen với các bạn.
    Tulip ở Morley àh, rảnh thì bữa nào gặp chơi, mình ở Saint Andrew , Dianella. Rất vui gặp bạn
  2. bagiadaukho

bagiadaukho Thành viên mới

Hi các bạn,
    Chị có thông báo này hơi gấp, nhưng tại mấy hôm nay vào ttvnol không được. Chả là thế này, nhân ngày SVHS VN 9/1 tới đây, lưu học sinh VN tại Perth có tổ chức 1 buổi họp mặt cho SVHS đang sống, làm việc và học tập tại Perth, Chị sẽ gửi nội dung của buổi họp mặt lên đây, em nào muốn tham gia thì đăng ký cho chị, thời gian hơi bị gấp nên các em cố gắng đăng ký sớm để chị nắm số lượng người tham dự và chuẩn bị nhé. Muốn đăng ký các em có thể: gửi email cho chị theo địa chỉ cindy80@gmail.com, hoặc nhắn tin vào số dtdd của chị 0421072584 (nhớ là nhắn tin nhé vì chị đi làm cả ngày, gọi ko trả lời máy đâu). Cố gắng đăng ký trước 12g sáng ngày thứ 2 (8/1) để chị còn đi chợ chuẩn bị tiệc nữa nhé. Bạn nào có bạn bè muốn tham dự thì thông báo cho họ cùng đến cho vui nhé. Thank you các bạn.
    Cac ban than men,
    De ky niem ngay Sinh vien hoc sinh Viet nam 9/1, ban lien lac du hoc sinh VN tai Perth than moi cac ban tham du buoi hop mat voi cac ban sinh vien dang hoc tap tai Tay Uc voi noi dung cu the nhu sau:
    - Dia diem hop mat : KHu BBQ bo song South Perth (doan cuoi duong Mill Point, góc ngã tư Mill Point - Coode)
    - Thoi gian : 6:00pm ngay thu ba (9/1/2007)
    - Le phi tham du : 10AUD/nguoi
    - Phuong tien di lai : Tu tuc (ban nao khong co xe xin thong bao de ban to chuc sap xep)
    - Dac biet: moi ban tham du can chuan bi 1 mon qua nho (mang tinh chat ky niem, khong nhat thiet phai co gia tri cao) de tham gia phan tro choi tang qua luu niem.
    Thoi gian chi tiet cho cac hoat dong cua buoi hop mat nhu sau:
    5:00pm : Ban hau can cua cac nhom va ban to chuc tap hop de chuan bi do an va don tiep cac ban.
    6:00 : Cac thanh vien tap hop, on dinh va tien hanh cac hoat dong tap the.
    6:30 : Bat dau cuoc thi keo co
    7:00 : Bat dau nhap tiec, trong thoi gian vua an toi vua gioi thieu tom tat "tieu su" tung thanh vien de giao luu.
    7:30 : Ban to chuc pho bien chu truong thanh lap "hoi sinh vien hoc sinh VN tai Tay Uc"
    Bau ban chi dao lam thoi de tien hanh chuan bi cho Dai hoi chinh thuc thanh lap hoi du kien vao thang 3/2007
    Lay y kien dong gop cua cac ban sinh vien ve viec thanh lap hoi
    8:15 : Van nghe va tang qua luu niem
    9:00 : Ket thuc buoi hop mat.
    Tren day la thoi gian du kien va cac hoat dong chinh cua buoi hop mat. Thoi gian co the thay doi ngan dai tuy vao thuc te va co the keo dai den 9:30.
    (PS: Vi bua tiec duoc to chuc ngoai troi va vao luc chieu toi, luu y cac ban mang theo ao lanh de phong thoi tiet thay doi. Cac ban nu nen an mac gon gang vi se co cac tro choi tap the va ngoi an tren co :). Ban nao co dan Ghi ta xin vui long mang theo de gop vui van nghe, Cam on cac ban).
  3. tulip77

tulip77 Thành viên rất tích cực

fish&chip ở Fremantle
  4. quyhutmau83

quyhutmau83 Thành viên mới

ba` con ơi, sinh viên VN tại perth có website hay forum nào không
  5. oilfield

oilfield Thành viên mới

Chi bagiadaukho ơi, bữa nay em mới đọc được cái tin nhắn này của chị đấy, mà mấy hôm đó cũng chẳng nghe tulip, doncha với linhdan nói gì hết, phản đối phản đối, qua tết đợi các bạn quay về chị tổ chứa lại đi cho em tham gia với. Tức nhất là cái địa điểm chị tổ chức rất gần nhà em á, thế mà em lại không tham dự được, bắt đền chị thôi, hehehe...
  6. oilfield

oilfield Thành viên mới

tớ lúc này ít vào ttvnol, mà có vào thì ít ghé qua box Úc, nếu không tớ đã trả lời sớm hơn rồi. Tớ qua đây hơn 1 năm rưỡi rồi mà không nghe nói có website hay la forum nào riêng cho Perth cả, bạn có giỏi IT không ? hay là làm 1 cái đi. Thấy bạn hỏi dọn nhà tùm lum thế đã qua tới perth chưa ? đã tìm được chỗ ở và ổn định chưa ?
  7. lockland

lockland Thành viên mới

Rất vui được gặp các bạn, mình cũng đang ở Perth, đang học ở UWA. Hôm nay lên forum này mới thấy sv Vn ở Perth cũng đông vui nhỉ. Hi vọng được gặp mọi người vào một ngày gần đây
  8. oilfield

oilfield Thành viên mới

Hàng tuần chủ nhật có 1 nhóm chơi cầu lông ở UWA đó, từ 1h-3h pm. Trong nhóm có 1 cô bé tên Thảo, cũng học ở đó, rất dễ thương. Bữa nào bạn rảnh thì chạy lên chơi.
  9. lockland

lockland Thành viên mới

Cám ơn bạn, khi nào rảnh mình sẽ cố gắng đi xem sao, chứ bây giờ cũng lười chơi thể thao qua haha. À bạn có học ở UWA ko?
  10. dontcha

dontcha Thành viên mới

Có ai buồn buồn đi lang thang với dontcha cho vui không?