1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ăn uống - Shopping - Giải trí ở Perth ( linh tinh thứ...)

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi tulip77, 09/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bagiadaukho

bagiadaukho Thành viên mới

Weo com weo com . Tham gia đi bạn, nhưng tình hình có vẻ là chỉ có mình và bạn hehhe, nhưng không sao, mình sẽ huy động thêm bạn bè bà con hàng xóm đi cho vui. Bạn mới đến thế có biết đường đi không. Đi train lên trạm train city đi nhé, call cho mình (0421072584) mình chỉ đường đi tiếp. Sáng chủ nhật này 11g nhé.
  2. bagiadaukho

Trùi hum nay Perth mưa bão kinh khủng, thế mà vẫn có 1 hội ăn chơi và shopping, hehehe. Hẹn hò thế nào mà 11:35 mọi người mới đông đủ và ăn uống. Có cái bạn mới đến Perth 2 tuần đó, có vẻ còn chưa thấy Perth này buồn như "nhà quê" nữa . Chắc bạn ấy vẫn còn hào hứng với cuộc sống mới . Nhưng mà dù sao thì tớ cũng "chót yêu" Perth mất rùi, ai bảo nhà quê chứ tớ vẫn thích ở Perth của tớ . Mỗi tội tớ không được ở đây lâu nữa thui. Còn bạn nào ở Perth thì lần sau tham gia nhé. .
    @Linhdan: Chị mất tiêu số đt của em rùi, hôm nay muốn gọi mà không được. Có gì em gọi lại chị nhé.
    Được bagiadaukho sửa chữa / chuyển vào 17:41 ngày 01/07/2007
    Được bagiadaukho sửa chữa / chuyển vào 17:42 ngày 01/07/2007
  3. linhdan_aussie

linhdan_aussie Thành viên mới

Hi all,LD thấy mưa gió wá nên tưởng moi người ở nhà ngủ giống LD chứ hehe..anyway trời mưa lớn vậy LD cũng o dám đi đâu.Mọi người an uống shopping vui vẻ chứ, hẹn lần sau nhe, LD sẽ tham gia vì mấy ngày nữa LD đi vacation rồi..
    @chị bagiadaukho ơi,ở lại bảo trọng nhe em sẽ call chị .chúc chị vui vẻ o đau khổ nữa hihi
  4. oilfield

oilfield Thành viên mới

Chủ nhật này ở Perth sẽ có 1 nhóm đi tulip farm, hiện giờ đã có 6 người, 2 xe, bạn nào muốn tham gia đi cùng để có thêm bạn mới thì lên tiếng ha.
  5. Mua__Buon

Mua__Buon Thành viên mới

Mọi người đi chơi vui nhỉ, em ở đây cả tháng chẳng gặp ai la người việt cả, chán ghê nhưng phải cày cuốc thui
  6. bagiadaukho

Hôm nay lên City thấy bắt đầu quảng cáo cho Perth Royal show. Giật mình nhớ ra là đã 1 năm rồi kể từ ngày nhóc Mua buon rời khỏi Perth. Thời gian trôi nhanh nhỉ, mới hôm nào cả bọn ăn Dimsim chia tay nhóc Mua buon, xong kéo nhau đi Royall show chơi, thế mà đã 1 năm rồi đấy. Hôm đấy cũng đánh dấu lần đầu tiên mình gặp Oilfield và Tulip. Đến giờ này, sau 1 năm chỉ còn có mỗi mình bà già còn trụ lại Perth. Mua buon đi Can, Chị Chi và bé Na về nước, Oilfield cũng đang chuẩn bị đến 1 nơi khác, còn Tulip thì lặn mất tăm mà không biết tin tức ra sao. Cảm giác rất lạ, mọi người đến thành phố này, sống, học tập, gặp nhau ăn chơi, rồi ra đi, mỗi người 1 phương, chẳng biết bao giờ se lại có ngày tụ họp nhỉ. Nhớ mọi người nhiều lắm đấy.
    Mua buon, lại sắp Trung thu nữa rồi đấy em ạ. Nhớ cái tết Trung thu đầu tiên ở Curtin, vui nhỉ em nhỉ . Chắc sẽ khó có dịp nào lại được tụ tập ăn "tết của thiếu nhi" như thế nữa.
  7. Mua__Buon

Mua__Buon Thành viên mới

Gui? ban
    Đời ngưòi vô thường hợp rồi tan
    Hôm nay gặp mặt mai xa ngút ngàn
    Người ra đi tìm đường danh lợi
    Kẻ trở về mưu chút an nhàn
    Thân người đi xông pha muôn dặm
    Đời phiêu bạt mai biết về đâu
    Khi hợp vui sướng, luc'' biệt li sầu
    Nhìn lại thân đã nhuốm mầu phong sương
    Chút tình người xin lời cảm ta.
    Hen. ngay` ve^` ao'' ga^m'' the^u hoa
    Dem tan` canh va(ng'' suong gio'' lanh
    Duong ve^` sao cu'' xa tha^t xa
    MB
  8. quyhutmau83

quyhutmau83 Thành viên mới

anh em ở Perth hôm nào làm 1 cú offline đi ăn tối xem phim đê...Lôi topic này lên để anh em tham gia
  9. syzygy

syzygy Thành viên mới

hehe em chính thức gia nhập hội VN ở Perth đây (kéo tpic lên mong có ai nhìn thấy )
  10. tuanlata

tuanlata Thành viên mới

chào cả nhà, em là học sinh mới sang perth này, thấy chán quá trời, cuối tuần toàn ở nhà thôi, đang định kiếm việc, ai biết chỗ nào không giới thiệu em với. Thanks