1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

An

Chủ đề trong '1985-1986 Safi' bởi zeus_vn, 15/08/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zeus_vn

zeus_vn Thành viên mới

Khi Mất Đi Những Người Yêu Thương ...
    Hoàn cảnh . Bằng cách này hay cách khác bất kỳ ai rồi cũng sẽ mất đi những người thân quanh mình . Tâm lý và tình cảm mỗi người mỗi khác nên dĩ nhiên cách đón nhận nỗi đau cũng khác .
    Nhưng tốt nhất là nhìn thẳng sự thật , chấp nhận sư thật và phải học cách quên đi sự thật mặc dù cái sự đau có thể còn âm ĩ .
    Cần 1 vài ý kiến !
  2. Nhoc_NK

Nhoc_NK Thành viên mới

Cuộc đời một con người luôn có những cái được và những cái mất . Em nghĩ, cần phải chấp nhận thôi .
    Khi người bạn thân của em bỏ em ra đi, em tưởng em chết theo. Em sống trong nỗi căm giận suốt một thời gian dài cho dù bản thân mình cũng không biết mình căm giận cái gì nữa . Chỉ có 1 điều duy nhất đó là nỗi uất ức không sao xoá bỏ được .
    Nhưng cái em nhận được cho nỗi căm giận đó chỉ là con số O. Cuộc sống vì thế mà bế tắc, chìm trong nước mắt và đau buồn .
    Nhưng có 1 người nói với em, liệu như vậy có xứng đáng với người đả khuất không ?
    Đúng thật sự khi 1 người thân thiết của mình ra đi thì mình đau khố lắm nhưng cuộc sống là vậy, mình phải sống cho mình và sống cả cho phần ngưới ấy nữa .