1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Anh ấy là người nước ngoài.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi konhu_loaicodai_85, 17/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. konhu_loaicodai_85

konhu_loaicodai_85 Thành viên mới

Anh ấy là người nước ngoài.

Vâng, anh ấy là người Ấn Độ.Bọn mình quen nhau cách đây hai năm và ngôn ngữ bọn mình giao tiếp chủ yếu bằng tiếng Anh.Mình là người hay giận và rất khó tính, đã ko ít lần anh ấy cảm thấy khổ sở vì cái tính đó của mình.Có một lần mình giận anh ấy cả tháng trời ko thèm viết mail mặc anh ấy gửi bao nhiêu là thư.Nhưng lúc đó mới chỉ là bạn bè bình thường, còn bây giờ anh ấy đã nói là "chúng ta cần thiết lập một mối quan hệ mới, đó là tình yêu. Phương! Anh yêu em". Điều làm mình sửng sốt hơn cả là anh ấy viết bằng tiếng Việt.Mình bắt đầu chao đảo.
    Mình bối rối chạy trốn bằng cách ko trả lời thư.Hai tuần mình ko login yahoo . Sau đó mình lên mạng và ko nhận được tin nhắn hay thư từ gì cả.Mình hụt hẫng.Cảm giác bị bỡn cợt làm mình vừa xấu hổ vừa giận điên người, nhưng mình vẫn gửi lại tin nhắn với nội dung hỏi thăm xã giao bình thường.Ko ngờ lúc đó anh ấy cũng ở trên mạng.Đợi mình gửi xong anh ấy gửi lại cho mình "Em ko cần phải trốn chạy kiểu đó, tình yêu chứ ko phải một cuộc đua, anh sẽ chờ em trả lời,ko hối thúc điều gì cả. Chỉ có điều nếu em đã có quyết định rồi thì cứ thẳng thắn nói với anh. Chào em."Sau đó anh ấy out.
    Mình vốn là người ko tin lắm vào những câu chuyện tình trên mạng,nhất là tình cảm của người nước ngoài.Trong mắt mình họ rất xem nhẹ tình cảm. Đã có rất nhiều vụ ly hôn, điều đó làm mình bị ấn tượng. Mình phải làm sao khi ở đâu đó trong sâu thẳm mình vẫn muốn có một kết thúc tốt đẹp với anh ấy.?
    Hãy giúp mình với.!
  2. JoannaFalconer

JoannaFalconer Thành viên mới

Đây không biết đã quen với bao nhiêu chàng là người nước ngoài,quen trên mạng thôi....
    Nhưng nói thật,toàn là giả dối,và mình không chối mình chỉ tiêu khiển.Tất nhiên,vượt quá giới hạn thì không bao giờ,bởi mình luôn có đủ cớ về công việc giữa 2 người để từ chối.
    Sắp có 1 chàng Singapore qua VN nữa,và công việc lại bắt đầu: to be an interpreter!
  3. xinh_nhat_mang

xinh_nhat_mang Thành viên mới

Mình ko tin tưởng vào chuyện tình yêu qua mạng lắm bởi vì bọn bạn mình quen nhau qua mạng toàn bỏ nhau thôi. Nhưng hiện giờ bạn trai mình cũng là người nước ngoài,mình thấy bt,bạn cứ cư xử bt thôi. Chẳng việc gì đâu
  4. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

Gà kể cho mà nghe nhé, lần trước ở công ty mẹ gà có một cô sắp sang Mỹ rồi đó. Gà cũng ngạc nhiên, cứ nghĩ cô được công ty cử đi học nhưng mẹ bảo ko phải, người yêu của cô là người Mỹ và ở cách chỗ gà có 2 tiếng lái xe. Mẹ kể cô ấy với người yêu cô ấy quen nhau qua mạng rồi yêu nhau từ mạng. Giờ ông ấy về Vn để cưới và đón cô ấy sang. Chuyện của bạn gần như tương tự vậy, tại sao lại ko nhỉ??? Hãy cứ tự nhiên đi bạn. Chúc bạn vui vẻ.
  5. konhu_loaicodai_85

konhu_loaicodai_85 Thành viên mới

Mình vẫn còn đang phân vân, chưa dám liều lĩnh quyết định.Cái chính là mình ko muốn sống ở đâu ngoài gia đình mình cả.Điều đó liệu có quá hư ảo đối với con gái ko?
  6. OilTrader

OilTrader Thành viên mới

Nói em đừng buồn chứ mấy chú India, Pakistan là chúa lừa đảo tình trên mạng.
    Thứ hai là dân này ở dơ không tin được.
    Chớ dại!
  7. Parfumdete

Parfumdete Thành viên mới

Humm...dù sao cũng fải cẩn thận là trên hết...
    Tớ thấy mấy đứa bạn tớ hay chat chit ý, nó hay vào mấy room nước ngoài để học tiếng là chính
    Đứa bạn tớ thì nó muốn là thực hành tiếng và có cơ hội thì kết bạn với họ thôi, dù sao có thêm 1 ng bạn nước ngoài cũng hay, biết thêm nhiều điều
    Thế là nó chat chit với 1 ng nước ngoài đó 1 thời gian
    Mà mọi ng biết rồi đó, bọn Tây nó hào hoa lịch sự lắm...nói cái gì cũng như là cho mật ngọt vào ý..he he....đứa bạn tớ thì nó chả có ý kiến gì, nó mặc kệ , còn tên kia thì tán rất hay và cũng lịch sự lắm
    He he, cũng trong thời gian đó, nó thử dùng nick khác làm quen với tên đó 1 thời gian thì...lại đc nghe những lời nói ngọt ngào dễ nghe nữa
    Đúng là nét....chả biết đường nào mà lần...
    Còn em gái ơi, chị nghĩ là em cứ bình thường đã em ạ, chưa fải tính xa xôi quá làm gì, cứ bình thường ko có gì fải lo lắng là em chưa muốn rời xa quê hương( chị nghĩ cái này quan trọng đấy, đừng nên hi vọng vào điều gì quá nhiều )
  8. xinh_nhat_mang

xinh_nhat_mang Thành viên mới

Bạn đừng cả tin như thế mà cũng đừng suy nghĩ nhiều quá làm gì. Ko fải cứ yêu nhau là lấy nhau ngay đâu,bản thân nước ngoài yêu nhau ở cùng nhau bao nhiêu năm còn chẳng cưới nhau nữa là những chuyện như thế này. Tốt nhất là bạn cứ bảo anh ý gửi tiền về cho bạn tiêu xài cái đấy gọi là thực tế nhất đấy
  9. giocuonhoatroi

giocuonhoatroi Thành viên mới

lần đầu tiên thấy em XNM nói hay, chuối nhưng mà hay
  10. narcissus

narcissus Thành viên quen thuộc

Theo tớ nghĩ thì ấy chưa yêu đâu, nên không việc gì phải vội vàng, chuyện đâu còn có đó. Theo lời kể thì có vẻ anh ta chỉ tán tỉnh bạn vại lời, cũng chưa có cơ sở để xác minh anh ta thật lòng hay không. Bây giờ trên mạng những site translate nhiều lắm bạn ạ, nên có muốn có vài câu tiếng Việt thì chỉ mất vài phút thôi. Đừng ấn tượng nhiều như thế. Tớ cũng đồng ý là người Pakistan hay Ấn Độ trên mạng rât nhiều thành phần vớ vẩn (qua kinh nghiệm bản thân), nhưng cũng không nên vơ đũa cả nắm. Bây giờ tớ thấy điều nên làm là bảo anh ta chứng minh cho bạn thấy tình yêu đó, chứ vài câu nói trên mạng thì khó mà đặt lòng tin được.