1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Anh chị em Box TBN giúp tớ tý....

Chủ đề trong 'Tây Ban Nha' bởi LongKing, 15/03/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. LongKing

LongKing Thành viên quen thuộc

Anh chị em Box TBN giúp tớ tý....

Tình hình là đầu tháng 4 tranh thủ vacance ,tớ lọ mọ sang TBN chơi, (mình sẽ xuống Madrid trước sau đó có thể xuống Barcelone chơi) , nhưng đến bây giờ mình chả có thông tin jì về địa điểm du lịch, phương tiện đi lại... cả.Các bạn có thể phổ biến tớ tý thông tin với. Hic, với lại ở TBN người ta ko nói tiếng Việt là cái chắc chắn rồi thế còn Tiếng Pháp với Tiếng Anh thì thế nào ? Tiếng TBN tớ biết mỗi 3 từ Buenos Dias , Adios với Gracias (chả biết viết đúng ko nữa ) nên chỉ nói tiếng TBN thì tớ chịu, mù hoàn toàn...
    Mà tớ lại tự mua vé, tự lang thang, không fải theo tour nên fải tự túc hết, vì vậy những thông tin du lịch rất quan trọng đối với mình (hic cái link về thông tin du lịch của các bác trong mục lục lại die mất rùi ...)
    Vô cùng cảm ơn các bạn
  2. claudiacaribe

claudiacaribe Thành viên mới

bạn sang thì mua metrobus 10 chuyến , đi được cả metro lẫn bus. Madridvision là xe bus du lịch , lên đó đi cả ngày quanh thành fố được: http://www.madridvision.es/en/index.php
    còn về hostels bạn thử trang này nhé: http://www.hostels.com/en/es.ma.html
    từ Mad bạn nên đi thăm quan thành fố Toledo hoặc Segovia, đẹp lắm , đi 1 ngày là được.
  3. nhanchung

nhanchung Thành viên quen thuộc

Mình vừa đi Barcelona về, chia sẻ vài thông tin du lịch với bạn. Đến nơi tìm ngay tourism office xin bản đồ (free)
    Ở: kiểu Tây ba lô giường tầng 17 euro/per/night: đi đến phố Ferran (đi bộ 2 phút tới phố chính Ramblas) ; tìm nhà trọ Hostal Fernando, no. 31, tel: 933017993; reserva@hfernando.com (www.hfernando.com) hoặc Sun&Moon hostal cách đó khoảng 10 nhà (số 17 thì phải).
    Ở đấy có nhà thờ Sagrada Familia kì dị lắm, nên đến xem.[​IMG]
  4. lionqueen

lionqueen Thành viên rất tích cực

Barcelona: Vé thì xuống bến Metro mua loại 1 zone (dùng đc cả Bus, Tram, Tren...). Đừng đi cái bus du lịch dở hơi, trừ phi bạn chỉ có 1 ngày ở đó.
    Chỗ ở như bạn kia nói là rẻ và hợp lý đó.
    Ăn uống thì tuỳ vào khả năng kinh tế, nhưng nên tránh ăn ở các trung tâm du lich (dọc đường Rambla, trong bario gothich) vì những chỗ đó đắt và không ngon.
    Nên chú ý vấn đề chộm cắp, người sống ở đây thì chả bao giờ gặp, nhưng khách du lịch thì hở ra là mất ngay (chúng nó nhìn mặt lơ ngơ là thịt).
    Đến hostel có thể xin bản đồ (tôi đoán vậy) rồi nhờ nó chỉ luôn cho các địa điểm đặc trưng và thậm trí là quán ăn ngon và rẻ. (tiếng Anh thì chắc là đc, tiếng Pháp thì ko chắc mặc dù tiếng Catalan rất gần với tiếng Pháp)
    M@
  5. bigbird

bigbird Thành viên mới

Gạch vàng để cho người ta biết rõ là sai chính tả hả
  6. pensee113

pensee113 Thành viên mới

Bảo dzồi,kô biết bao nhiêu là lần .....cứ viết sai chính tả thế kia.....chẹp chẹpvề học lại lớp 1 đi
  7. style_8x

style_8x Thành viên mới

nhân tiện đây các pác cho em hỏi từ '''' xin chào '''' '''' tạm biệt ''''và '''' chúc may mắn và thi trường nào đỗ trường đấy ''''<=== tiếng TBN viết như nào zậy ? em có việc cần ... các pác giúp em
  8. LongKing

LongKing Thành viên quen thuộc

Cảm ơn các bạn rất nhiều vì những thông tin quý já, tình hình là mình đi trong vòng 7 ngày, mà mình lại có ý định đi cả sevilla nữa, không biết làm thế nào để đặt trước bus đi từ Madrid đến Barce và từ Barce đến Sevilla nhỉ? kô thì mình cũng muốn biết lịch chạy và giá cả của những loại bus này, ngoài ra còn phương tiện naof đi từ TP này sang thành phố khác tiện lợi hơn ko (já cả cũng mềm nữa)
    Mong các bạn chỉ chỏ júp mình
    Grascias beaucoup