1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Anh chị nào ở Melbourne giúp em với, bus từ Tullamarine airport đến South Yara

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi bluelover84, 01/12/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bluelover84

bluelover84 Thành viên mới

Anh chị nào ở Melbourne giúp em với, bus từ Tullamarine airport đến South Yara

Em sẽ đến Mel chơi ngày thứ 7, land lúc 6:05 tại Tullamarine airport, anh chị nào biết cách dùng bus để đến South Yara thì giúp em với
    Em cám ơn cả nhà ạ
  2. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Thấy anh Google bảo là có thằng này
    http://www.melbournetourcompany.com.au/melbourne-airport-shuttle-bus.php
  3. corejava2

corejava2 Thành viên mới

Bước ra ngoài Terminal thì nó có cái SkyBus chạy từ Airport đến Southern Cross, vé hình như $13 hay $16/chiều, mua luôn cho cả chiều về thì rẻ hơn, có cả loại dùng được train trong Zone 1. Dọc hành lang có mấy cái quầy bán vé, cứ 15 phút là có 1 chuyến.
    Đến Southern Cross thì chuyển sang train chạy về hướng Pakeham, Cranbourne hay Frankston gì đó thì qua mấy trạm là sẽ đến South Yara.
  4. bluelover84

Em cám ơn các anh chị ạ, em nghe anh bạn cùng nhà nói ở Melbourne có Philip island có thể đi xem chim cánh cụt, nghe nói có thể đi bằng xe bus, anh chị nào có kinh nghiệm thì chỉ dùm em với ạ
    Em cũng đã đến Mel 1 lần và đã đi một số địa điểm trong city như: tháp, aquarium, bảo tàng và đi được 1 nửa Great Ocean Road, và chợ người Việt ở FootCray. Ngoai` Phillip island ra, Mel con` cho^~ nao` co'' the^? di choi kho^ng a.
    Thank you very muc'' :-)
  5. vinhvinh

vinhvinh Thành viên mới

Mùa này có thể lên các farm ở Lilydale hái dâu , cherry du lịch chơi và ăn thoả thích. Muốn lên núi thì đi Mount Dadenong , muốn đi biển thì rất nhiều bãi biển đẹp như William Town..
  6. bluelover84

Có chỗ nào đến bằng public transport không bạn, tớ du lịch kiểu ở nhờ , không có tiền thuê xe đâu
  7. vinhvinh

vinhvinh Thành viên mới

Đơn giản , bạn vào metlink.com.au kiếm public transport mà đi. Được cái ở Mel , giao thông công cộng rất thuận tiện , đi đâu cũng được. Nếu bạn ở city thì đi 1-2 ngày là chán , muốn ngắm cảnh Mel thì phải đi xa.
  8. vinhvinh

vinhvinh Thành viên mới

Mà ngắm chim cánh cụt không nhất thiết phải đi Gold Coast , bạn đi St Kilda cũng ngắm được vậy. Cái này ít người biết , cứ tưởng ở Mel không ngắm được cánh cụt.
  9. bluelover84

Vinhvinh hướng dẫn cụ thể được không, bạn gái tớ lần tới đến Mel muốn đi coi chim cánh cụt
    Thanks bạn nhiều nhiều nha
  10. bantiteo

bantiteo Thành viên mới

Trời bác nói public transport của Melbỏurne thuận tiện làm em giật mình. Em mới sang có 6 tháng, den 4, 5 lan bi tàu chậm với hỏng, dừng giữa đường, mò mãi mới về được đến city.
    Nói thì nói vậy nhưng bạn gì ơi đừng có sợ, ở Mel được cái bạn lên metlink, bạn có thể dùng nó để kiểm tra giờ tàu chạy, đỡ mất thời gian đi sớm rồi đứng chờ nhất là vào chủ nhật,
    Tớ chưa đi xem cánh cụt ở Mel, nhưng mà tớ thấy di Pufing Billy cũng hay lắm. Nó là con tàu cũ đi qua cùng dadenong range, cũng đẹp.