1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Anh chị và các bạn GIÚP em đánh giá tâm lý con gái và liệu em còn cơ hội không với ạ??? HELPPPPPP

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi phaicuoivo, 22/02/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phaicuoivo

phaicuoivo Thành viên mới

- Anh chị chịu khó đọc vì chuyện của em được hơn 1 tháng rồi và giúp em ca này với. Khó hiểu quá, em không biết cách phân tích tâm lý con gái ạ, hic.
    - Tình hình là em được gia đình bên bác (anh trai mẹ em) giới thiệu cho một em sinh năm 90 (mẹ em này là em ruột vợ bác em). Bác em đã lên nhà em ấy nói chuyện muốn đưa em lên để cho hai đứa tìm hiểu nhau rồi nếu ưng nhau thì cưới xin. Em ấy học đại học, đã ra trường, đang chờ việc. Em học đại học, đang đi làm. Được mấy hôm khi em rủ đi uống nước, em ấy chủ động hỏi em về chuyện tình cảm, rồi hỏi em đoán xem học đại học em ấy yêu mấy người, em bảo ko biết, em ấy chia sẻ là chỉ yêu 1 người trong 4 năm học, và vì khi chia tay mỗi người một nơi xa nhau, em ấy nghe lời gia đình nên về gần nhà xin việc.
    - Trải qua thời gian đầu truyện trò, cưa cẩm, em ấy có lần đã nói với em là chỉ thích và quý em vì em hiền lành, tình cảm yêu đương thì chưa thấy gì, bảo là chỉ muốn là anh em thôi. Lúc đầu em nghĩ là em ấy đã nói thế thì đành tôn trọng nên đã có ý định thôi không tán nữa. Nhưng sau em cứ mặc kệ, cứ lên chơi, nhắn tin gọi điện. Đã có lần em ấy ra Hà Nội họp lớp, hôm đó em lên chơi, gặp đúng lúc như thế nên em bảo để em đèo ra vì em cũng tiện đường đi mang đồ cho đứa em ở đó. Sau một lúc nói ngại này nọ em ấy cũng đồng ý để em đèo đi. Sau khi đến nơi, em đi ra chỗ đứa em em. Độ một tiếng sau em ấy gọi điện hỏi em đến nơi chưa, ăn cơm chưa, bảo nghỉ ngơi này nọ.
    - Mọi chuyện cứ trôi qua như thế. Em vẫn nhắn tin gọi điện hỏi han em ấy. Rồi lại một hôm em ấy lại nhắn tin bảo muốn nói chuyện thẳng thắn, lại là chuyện chỉ thích và quý em vì em hiền lành, chứ tình cảm yêu đương thì chưa có, em bảo mọi thứ thời gian và cuộc sống vợ chồng sau này vẫn có thể vun đắp được mà, rội này nọ. Em hỏi hay em đã có người khác rồi, hỏi xong em ấy nói cũng có thể coi như thế, em hỏi rồi sau nói là em đã thích người khác, rằng hãy là anh em nhé.
    - Em vẫn tiếp tục điện thoại, nhắn tin, lên nhà chơi. Tết thì cũng có ít quà mang lên biếu, gọi em ấy ra cổng rồi đưa cho em ấy, bảo biếu gia đình. Em ấy bảo anh vào đưa cho bố mẹ em chứ, bố mẹ em cũng biết anh lên đấy, em không cầm đâu. Em mặc kệ, cứ nắm tay em ấy rồi đưa gói quà, nắm mãi, đưa quà vào tay rồi lúc sau em ấy cũng nhận, bảo em đi về cẩn thận.
    - Tết em có lên chơi, ngồi truyện trò uống nước, mừng tuổi bà em ấy và em ấy. Xong có khách, em bảo em ấy xuống bếp ngồi, hai đứa đi xuống. Em rủ em ấy xuống nhà em chơi, em ấy cứ bảo ngại này kia, bảo xuống đấy mà không sang nhà bác thì ngại, mà sang thì bác lại biết em ấy xuống nhà em, ngại bác nghĩ hai đứa đã yêu nhau, blah blah. Em cứ ngồi nắm tay rồi thi thoảng lại kéo đi bảo đi về nhà em chơi Tết. Em cứ nắm tay, mặc kệ có lúc em ấy giằng ra nhưng không dứt khoát lắm, em cứ nắm tay rồi rủ xuống nhà em chơi. Ngồi nắm tay, nói mãi xong em ấy lăn tăn bảo để em ấy xem, đi đường về nhà em mất bao nhiêu thời gian, em bảo độ mười phút, rồi chỉ ngồi đó mười phút rồi về nhé, em bảo ừ, và đi về mười phút nữa tổng là 30 phút. Lúc bà em ấy đi xuống bếp em ấy kiểu như muốn nói kìa có bà em kìa, bỏ tay em ra, thế là em bỏ ra vì ngoảnh lại thì bà em ấy đang xuống thật. Bà em ấy bảo thôi bà xin phép để em ấy đèo mẹ về quê bà chúc Tết vì mẹ em ấy không đi được xe máy. Rồi bà em đi lên nhà. Em ấy bảo chán thế, đúng lúc mình đồng ý đi rồi thì lại thế. Thế là em đành thôi, tiếc quá đi mất. Rồi em đi về. (Nắm tay em ấy thích thật :D)
    - Mấy hôm sau em lại lên chơi, ngồi ghế uống nước, cũng lại nắm tay rủ xuống nhà em chơi, Em ấy lại vùng vằng kiểu không cho nắm nhưng mặc kệ, em cứ nắm, bảo là bỏ tay em ra không cái nhẫn ở tay em ấy nó ép vào đau tay em ấy, em xoay xoay cái nhẫn ra rồi bảo thế là không đau nữa. Xong vẫn nắm tay, rủ đi chơi. Có tin nhắn, em ấy một tay ra nhắn tin, tay kia vẫn trong bàn tay em, xong em lại lôi nốt tay kia và nắm cả hai tay. Mấy lần bố em ấy đi từ sân vào nhà, lại kiểu muốn nói bố em vào kia, bỏ tay em ra, thế là lại bỏ, bố ra cái lại nắm. Hôm đó vì nhiều việc ở nhà em ấy phải làm nên em lại không rủ được em ấy đi.
    - Hôm 14-2 em lên tặng socola, lúc đầu em ấy cứ bảo không nhận đâu, nếu là người yêu thì nhận là bình thường nhưng đằng này lại chưa, em cứ nắm tay đưa cho, em ấy bảo không nhận đâu em cầm về đi. Em cứ mặc kệ, rồi em ấy cũng cầm và để ra ghế, rồi hai đứa ngồi nói chuyện. Em ấy bảo tí nữa em cầm về, em bảo về là về thế nào, thế em đuổi anh về à, em ấy bảo không phải, anh cứ ở đây chơi thoải mái nhưng em ấy không nhận quà. Em bảo không nhận là không thế nào, có gì đâu mà không nhận, anh tặng quà lại không nhận. Em ấy bảo chỉ nhận quà của người yêu, nếu nhận như thế này thì có lỗi với người ấy. Em cứ mặc kệ. Ngồi nói chuyện, xong một lúc có khách, em ấy chạy ra lấy gói quà và bông hồng đem cất vào nhà, không quên nói thêm là em cất đi rồi tí nữa anh cầm về nhé. Khách khứa về, ngồi nói chuyện một lúc rồi em đi về, em ấy bảo em cầm quà về nhưng em dùng cử chỉ khuôn mặt ý bảo là không được, thế là em ấy bảo thế em nhận nhưng với tư cách bạn bè chứ không phải người yêu nhé.
    - Hôm làng em ấy có hội làng, buổi tối em lên đó ăn cơm, em ấy gọi điện mấy lần bảo anh lên nhà em đi mọi người đủ hết rồi. Lên đó, ngoài anh trai em ấy còn có bạn của anh trai và hai cô bạn cũng chỗ làm thêm của em ấy. Ngoài ra còn một nhân vật nữa, sau một lúc thì em đoán được là hình như cũng đang tán em ấy. Cơm xong em kệ em ấy ngồi dọn, nhân vật kia cũng ngồi lại ý muốn dọn hộ em ấy, em đi rửa tay rồi vào uống nước. Xong xuôi em ấy vào ghế ngồi uống nước. Em ngồi ghế dài, nhân vật kia ngồi một trong hai cái ghế ngắn, đối diện em. Em ấy đi vào, vòng qua chỗ ghế ngắn còn lại, và sang ghế dài bên em đang ngồi và ngồi xuống. Chỉ có ba người ngồi ghế uống nước là em ấy, em và người kia. Em ấy có việc chạy đi rồi sau đi vào cũng ngồi như thế.
    - Tới giờ em vẫn gọi điện nhắn tin và từ hôm đó (thứ 2 đến hôm nay em chưa lên chơi được, chỉ nhắn tin gọi điện, vì mưa gió, vì em và em ấy cũng bận này kia).
    - Anh chị và mọi người giúp em đánh giá tâm lý và đánh giá xem cửa của em còn không, em nên làm gì tiếp theo với ạ, em khó nghĩ quá :(
  2. glassheart07

glassheart07 Thành viên rất tích cực

Ôi đọc xong mún xỉu quá! :))
    Tán tiếp! Quyết liệt! :D
    Cáo từ chối kệ cáo! Khi nào từ chối mà mặt lạnh như tiền, nt ko trả lời, đến nhà ko tiếp thì mới là tạch còn thế này cửa vẫn rộng chán!
    Cáo đang mún mượn gió bẻ tre lun đấy! :D Có thể mượn bạn để dằn mặt đối phương hoặc dùng đối phương để thăm dò bạn (nhiều khi là cả hai).
    Cáo yêu 1 ng 4 năm mà ko có kết quả e là cũng tổn thương tâm lý, nên bạn phải nhiệt thành và tình cảm trước sau vẫn nồng cháy như ban đầu! ^^ Đại khái thế!
    Cơ mà phải cao tay hơn nữa là đi sâu hơn vào cuộc sống của cáo chứ đừng chỉ đi chơi với nắm tay vào bỏ tay ra nữa ... ^^ Xác định để cưới xin thì hãy tỏ ra là 1 người cáo có thể dựa dẫm!

Nói chung cũng chưa có nhiều chi tiết để nói lên tâm lý lắm vì bản thân cáo cũng chưa dứt khoát!
  3. linhmoi2013

linhmoi2013 Thành viên mới

:-OĐàn ông con trai gì mà viết chuyện dài lê thê như thế,lần sau tóm tắt lại là muốn phang cáo phải ko?Thiệt tình.Anh thì cũng gà,gà chỗ khó nắm bắt tâm lý con gái thôi,còn chuyện phang phầm phập thì anh chia sẻ với chú vài đều này.
    Bỏ qua chuyện g/d biết nhau đi,cốt lõi ở đây là phang thôi[:D]
    Vẫn rủ cáo đi uống cafe bình thường,độ khoảng đi được 5,7 lần thì mình chuyển qua cafe tình nhân(Vào đó tối hù à,thoải mái hun hít,sờ mó)Nhiều con cáo ngại ko dám đi về hay la lên đâu.
    Đi được khoảng 2,3 lần gì đó thì bắt đầu tung chiêu đi về nhà hơi trễ 1,2 lần.Đến lần thứ 3 thì cố ý chở đi chơi xa xa 1 tí,rồi cố tình về nhà thật trễ(Giả bộ hư xe cũng được)[:D]ngồi đêm ở ngoài đường thì cáo nào cũng sợ hết,nè nhớ hù cáo 1 chút cho mặt cáo xanh lè luôn nha(Đêm thì cướp nè,tụi xì ke,gái nó lòng vòng ở đây đó)Thôi mình vào chỗ nào nghỉ ngơi,đến sáng sớm thì về=>hotel thẳng tiến thôi[:D](vào đó thì tuỳ theo bản lĩnh vào chú em thôi).
  4. linhmoi2013

linhmoi2013 Thành viên mới

:-OĐàn ông con trai gì mà viết chuyện dài lê thê như thế,lần sau tóm tắt lại là muốn phang cáo phải ko?Thiệt tình.Anh thì cũng gà,gà chỗ khó nắm bắt tâm lý con gái thôi,còn chuyện phang phầm phập thì anh chia sẻ với chú vài đều này.
    Bỏ qua chuyện g/d biết nhau đi,cốt lõi ở đây là phang thôi[:D]
    Vẫn rủ cáo đi uống cafe bình thường,độ khoảng đi được 5,7 lần thì mình chuyển qua cafe tình nhân(Vào đó tối hù à,thoải mái hun hít,sờ mó)Nhiều con cáo ngại ko dám đi về hay la lên đâu.
    Đi được khoảng 2,3 lần gì đó thì bắt đầu tung chiêu đi về nhà hơi trễ 1,2 lần.Đến lần thứ 3 thì cố ý chở đi chơi xa xa 1 tí,rồi cố tình về nhà thật trễ(Giả bộ hư xe cũng được)[:D]ngồi đêm ở ngoài đường thì cáo nào cũng sợ hết,nè nhớ hù cáo 1 chút cho mặt cáo xanh lè luôn nha(Đêm thì cướp nè,tụi xì ke,gái nó lòng vòng ở đây đó)Thôi mình vào chỗ nào nghỉ ngơi,đến sáng sớm thì về=>hotel thẳng tiến thôi[:D](vào đó thì tuỳ theo bản lĩnh vào chú em thôi).
  5. phaicuoivo

phaicuoivo Thành viên mới

Anh/chị cho em hỏi là đi sâu hơn vào cuộc sống của em ấy là ntn và làm theo cách, hướng ntn ạ? Tỏ ra là người em ấy có thể dựa vào thì e phải làm gì, ntn ạ?? Giúp em với.
  6. dilentuga

dilentuga Thành viên gắn bó với ttvnol.com

hình như bác chủ top không có khiếu chém gió cho lắm[:D],e nghĩ bác nên đưa cáo về sân nhà của mình thì hơn,chứ đừng đá sân khách như thế này,cáo nó ngại nhiều khi bác không thực hiện đúng ý đồ của mình vì có khá nhiều tình huống bất ngờ xày ra như : ông đi qua ,bà đi lại làm cụt hứng,với lại có thêm nhiều chuyện để nói bác:)),nói chung là bác làm đúng rồi đới:)>-,va chạm nhiều vào
  7. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

em ấy cũng mót lấy chồng lắm rồi. dù mắc nhiều sai lầm cơ bản nhưng chú vẫn còn cửa.
    muốn tán được em này thì hãy tán đổ ông bà già nó. chỉ cần mẹ nó ưng, rồi thỉnh thoảng "bơm" cho vài câu tốt về chú thì anh đảm bảo sẽ đổ.
    cái này nó rào chú. nghĩa là : thời sinh viên em cũng trớt lỡ .... với người khác rồi, nhỡ đâu anh là người cổ hủ, phong kiến không chấp nhận điều đó thì sao. chú phải đòn lại để lấy lòng tin từ nó. thỉnh thoảng chém vài câu " anh có ông anh họ, quan niệm về con gái của ông ấy cổ hủ lắm. con gái thì phải còn nguyên vẹn này nọ. xời! anh thì nghĩ khác, yêu nhau thì phải hợp tính cách là chính chứ điều đó chỉ là nhất thời, làm sao lâu dài được em nhỉ. hihi "
  8. glassheart07

glassheart07 Thành viên rất tích cực

Tức là làm thân với bạn bè, họ hàng thì thân sẵn rùi, quan tâm đến công việc của em ý xem thế nào! :D
  9. TheDoEm

TheDoEm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình xin lỗi , nhầm Topic .
  10. quanghuy1388

quanghuy1388 Thành viên mới

Bác tán khá hay, em gà nên thấy thế là ngon rồi, độ chì của bác ổn đấy, em thấy cửa thắng của bác là khá cao đó, em này chắc cũng thích bác, chả qua là có thể đang có thằng khác tán thôi. Theo em thời gian tới là khá quyết liệt, bác tiếp tục tấn công dồn dập vào :-*