1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Anh chịu thua rồi vợ ơi!

Chủ đề trong 'Tiến tới Đại hội mạng TTVNOnline lần thứ IV' bởi thiensu123, 07/04/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thiensu123

thiensu123 Thành viên mới

Có bác nào đã bao giờ bị vợ chửi chưa ạ. Em là em ko chấp nhận được chuyện những chị em chửi mắng hay hỗn láo sở hữu chồng đâu. Quan điểm của em hơi bảo thủ là vợ xấu một chút cũng được, vụng về 1 chút cũng được, nhưng hỗn láo có chồng là tuyệt đối không được.

Vậy nên hồi tìm vợ Nhận làm video clip em cũng tìm kĩ lắm, cô nào mà với vẻ đanh đá là em chào luôn. lúc gặp nàng - là vợ em bây giờ, em thích lắm. Cô đó là giáo viên dạy Văn, ăn kể nhẹ nhàng và cũng tâm lí. Ngày yêu nhau, thỉnh thoảng chuyện trò em cũng thổ lộ cho nàng biết em ghét nhất là những cô chửi chồng chửi con như hát hay. Cô ấy cũng đồng quan điểm với em. Thế là em quyết tâm “hốt” nàng về làm vợ.

Cuộc sống gia đình em chẳng có gì để phàn nàn cả. Tính em thực ra cũng dễ chiều, vợ em cũng ngoan. 1 năm sống cộng nhau, cũng với đôi lần em bực tức chuyện này chuyện nọ mà lớn tiếng, nhưng vợ em biết điều toàn nhịn. Cô đó đã nhịn rồi thì em cũng chẳng bao giờ để bụng.

Người ta nói phụ nữ Clip tặng người yêu có bầu thì giở tính giở nết, hay khó chịu và khó chiều lắm. Trộm vía, vợ em ko thế. Cô đấy chẳng nghén ngẩm gì, cũng không thay tâm đổi tính là bao. Chỉ thỉnh thoảng kêu khá khó chịu, khó ngủ, vậy thôi. Bạn bè ai cũng bảo vợ em hiền, chứ ko giống mấy “mụ sư tử” nhà chúng nó. Nhưng, ai bảo bản tính khó dời? Vợ em một sáng một chiều bỗng quay ngoắt 180 độ, khiếm em xây xẩm mặt mày.

Chuyện là, hôm đấy em vừa tới công ty, ngồi chưa ấm chỗ thì nhận được điện thoại vợ gọi “anh về nhanh, hình như em chuyển dạ rồi”. Nhận điện, em ngay tắp lự phi như bay về nhà, thấy vợ đã gần sẵn hành lí đứng chờ ở cửa. Em bảo “chờ anh, anh đi vệ sinh một tí”. Cô ấy gắt lên: “Giờ này mà anh còn vệ sinh nữa à. Đẻ mà chờ được à?”. Xin thề là lúc đấy em sở hữu khá bực, nhưng nghĩ vợ lo quá mới vậy cần thôi. Suốt quãng đường ngồi trên taxi, cô ấy vừa kêu vừa khóc làm cho em và cậu tài xế sốt hết cả ruột.

Cho đến lúc dẫn vợ vào khoa sản Làm clip tặng sinh nhật thì ôi thôi, cảnh tượng làm em cảm thấy vừa buồn cười vừa mang chút sợ hãi. những bà các cô mỗi người một bụng to đùng, người thì thít tha nhăn nhó, người thì gào khóc thảm thiết, người thì chửi bới loạn xạ cả lên, mang chị còn đòi cắn lưỡi tự tử. những đấng mày râu ngày thường chắc oai phong lẫm liệt lắm, cá là sở hữu các ông không biết sợ vợ là gì, hôm nay cố câm nín để vợ chửi mắng, để vợ vò đầu bứt tai mà không phải phản kháng, thỉnh thoảng còn nhăn nhó cười khổ sở.

Em cười nghĩ “đúng là vợ mình hiền thật”. Vừa nghĩ xong bỗng giật mình vì tiếng vợ quát: “Anh cười loại gì ấy, giờ này mà còn cười được à?” Và thế là giữa bàn dân thiên hạ, cô đó cứ xơi xơi chửi em, càng đau thì càng chửi tợn. Em đề cập câu nào cũng bị cô đó gắt. Em dỗ dành cô đó cũng cáu. Khổ thân em, nhà người ta mang bà nội bà ngoại, chị dâu chị gái đỡ đần. Vợ chồng em thì nội ngoại đều ở xa, vợ em lại sinh trước ngày dự kiến đến cả tuần thành ra chưa kịp thông báo. Vậy là chỉ mình em dắt cô đó đi tới đi lui dọc hành lang bệnh viện, vừa đi vừa nghe chửi.

Em thề, cả đời em từ nhỏ đến giờ chưa bị ai chửi bới thậm tệ như thế. tới mẹ em cũng chỉ mắng em vài câu mỗi lần em sai ý bà. Đằng này, em khiến gì nên tội? Cô đấy cứ vừa khóc vừa kêu: “chết mất, đau chết mất thôi”. Nghe thế, em ngay tắp lự động viên: “Em đừng lo, anh chưa nghe ai chết vì đau đẻ cả?” Chỉ thế thôi mà cô ấy trợn mắt lên, cào cấu tay em bảo tại em mà cô ấy khổ. Mà ko biết cô đó với học hỏi kinh nghiệm các bà những cô đi trước ko mà chửi bài bản ghê lắm. một số anh đang chờ vợ trong phòng sinh cứ nhìn em tủm tỉm cười. Em xấu hổ không ngấc mặt lên được. Lòng thầm nghĩ “cứ chửi cho đã đi, chờ cô sinh xong mẹ tròn con vuông đã, có gì rồi tính sau. Giờ ông ko thèm chấp nhé, chấp gì đàn bà đau đẻ”.

Cho tới khi bác sĩ gọi em và vợ em vào phòng sinh bảo: Vợ em cổ tử cung ko chịu mở bắt buộc bắt buộc phẫu thuật bắt con ra .Vợ em nghe tới ấy thì gật đầu lia lịa. khi đấy em mới dám ra không tính ngồi xuống thở phào một loại. Em sợ đến nỗi, vợ sinh xong rồi, em cũng chỉ dám rón rén tới bên, ko dám hỏi han, chỉ sợ cô ấy ngứa tai lại chửi cho tràng nữa. Nhưng đúng là sau cơn mưa trời lại sáng, vợ em chắc sau cơn đau đã ko còn sức để chửi nữa, chỉ nhìn em mệt mỏi hỏi: “anh xem con có giống em không?”.

May quá, sau sinh mang bà ngoại bà nội lên hỗ trợ kịp thời phải em không hề xoay như chong chóng ở bệnh viện. Đôi lần thay băng vết mổ cho vợ em xót hết cả ruột, khi không loại bụng đang nguyên lành như thế, đem rạch cho một phát, nghĩ lạnh cả xương. Đau vậy mà cô ấy vẫn cứ cần đi di chuyển lại quanh nhà kẻo dính ruột gì đó. Rồi tắc sữa đau phát sốt cả lên. Con khóc, con bú, thức đêm thức hôm rạc cả người…Đại chiếc những kiểu. Chưa bao giờ em thấy phụ nữ khổ tới thế. Và thú thật, chưa bao giờ em thấy thương mẹ em phổ biến như thế. Vậy mà ngày xưa, mỗi lần em hư, mẹ em bảo “tao đẻ mày ra cho rát đít”, em còn gân cổ lên cãi “ ai bảo mẹ đẻ con ra giờ còn kêu”. Giờ nghĩ, thấy hối hận kinh khủng.

Sau sinh, vợ em lại trở về hiền lành như trước kia. sở hữu lần em nói chuyện hôm đi đẻ vợ em chửi em, cô đó bảo “Thế giờ anh muốn sao nào. Chửi nhau xem ai thắng hay làm cho sao?”. làm mẹ rồi khẩu khí nghe kinh chưa? Em chẳng dại, chỉ biết đưa tay đầu hàng: “Vợ ơi, anh thua rồi!”

Là lúc đấy bực thì em kể thế. Chứ nghĩ lại thấy thương ko hết sao còn giận được nữa. Ai đời, con gái nhà người ta nuôi hai mấy năm trời, ăn học xong, nghề nghiệp đàng hoàng thì đem gả cho mình. Người ta nói, con gái lấy chồng rồi thành kẻ bơ vơ. Ra khỏi nhà đi lấy chồng rồi thì nhà mình không còn là nhà mình nữa, mà nhà chồng thì cũng là nhà chồng thôi. Rồi chịu bao nhiêu đau đớn sinh con đẻ cái cho mình. ko thương thì buộc phải tội chết.

Vợ em bảo khi nào công chúa nhà em ba tuổi mới sinh đứa vật dụng hai. Em nghe xong lại thấy sợ. Nhưng may quá, vợ em hứa, khi nào đẻ đứa đồ vật hai sẽ nhờ bà ngoại lên, không để em đưa đi đẻ nữa. Giờ em chẳng cần gì lớn tát đâu ạ. Chỉ nên “cách cách” nhà em ăn ngoan ngủ ngoan cho mẹ nó đỡ vất vả. Nghĩ xa xôi lại thương con gái mình, được mang “thiên chức trời cho” là vinh quang nhưng khổ lắm đấy ạ.

Trước, đề cập ra thì xấu hổ chứ thỉnh thoảng em vẫn nhỏ nhen so bì có vợ: “phụ nữ sướng thế, 1 năm sở hữu đến mấy ngày lễ tôn vinh. Đàn ông chẳng sở hữu ngày nào”. Giờ thì em biết rồi, chẳng dám so bì nữa. sở hữu bác nào vẫn còn thấy đàn ông thiệt thòi hơn, vất vả hơn phụ nữ. Xin mời những bác đưa vợ đi đẻ, em đảm bảo những bác sáng mắt ra ngay.