1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ảnh cuộc gặp gỡ Box YTST lần 2 - 15h00 ngày 21/11/2004 (trang 3)

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi srilanka, 05/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. srilanka

srilanka Thành viên mới

Ảnh cuộc gặp gỡ Box YTST lần 2 - 15h00 ngày 21/11/2004 (trang 3)

Mọi người ơi, Box mình có nhiều thành viên mới, nhiều thành viên không mới lắm nhưng hôm họp mặt thì chẳng nói được chuyện gì, cũng chẳng chia sẻ được ý tưởng gì vì ? chương trình bị kín đặc!

Hay hôm nào Box mình tổ chức họp mặt lần 2, lần này sẽ đơn giản hơn. Chỉ nội bộ Box mình (mở rộng một số thành viên tiềm năng của Box), ko nhiều khách mời như lần trước. Gặp nhau đơn giản để chia sẻ ý tưởng, để bày tỏ sự say mê, yêu thích sáng tạo, hay đơn giản là để gặp mặt một số người tò mò muốn biết mặt (phục vụ mục đích cá nhân quá).
  2. doimatmaunang

doimatmaunang Thành viên mới

Hội hè chè chén tí nhỉ các bác ơi !
    Ý tưởng này hay đấy chứ ... ai chủ chì đi .... ai chủ chi đi ....
  3. thuyduongnsx

thuyduongnsx Thành viên rất tích cực

Đồng ý, vào cuối tháng 11 này nhé, Chủ đề cả nhà thích nói là gì? Có cần mời người đến nói chuyện không?
    Buổi họp sẽ được chuẩn bị kỹ, theo mình cần như vậy. Srilanka và những bạn quan tâm có thể cùng mình bàn về việc này được ko?
    Nội dung chính sẽ có:
    - Sẽ bàn về phương hướng hoạt động cuối năm 2004 và đầu năm 2005 của CLB. Mong mọi người giúp sức vì thú thật Dương ko đủ sức để làm một mình đâu à.
    - Làm quen và trao đổi ý kiến giữa các thành viên
    - Trò chơi vui nữa nhỉ?
    - Đi ăn uống, kết thúc buổi sinh hoạt CLB.
  4. srilanka

srilanka Thành viên mới

Thực ra mình hy vọng buổi họp YTST sẽ diễn ra sớm hơn, để mọi người có thể chia sẻ ý tưởng về Chương trình ?oKhởi nghiệp? ý. Hơn nữa mình thấy cũng nhiều bạn muốn tìm đối tác, cũng hợp tác xây dựng đề án. Làm một mình có nhiều khó khăn vì ko phải ai cũng giỏi trong tất cả các lĩnh vực. Nhưng nếu cuối tháng 11 họp thì chắc là ko kịp cho Chương trình Khởi nghiệp số 1 rồi (vì theo thông báo là 25/11 hết hạn nộp bài), thôi để đợt sau vậy.
    Đồng ý với thuyduong là cần phải chuẩn bị kỹ. Hãy liên lạc với mình nhé thuyduong để bàn kỹ hơn về buổi họp.
    Mọi người hãy đưa ra ý tưởng nhiều hơn về buổi họp này nhé.
  5. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Nói ra thì sợ mọi người cho mình là đứa làm việc vô tổ chức ....chứ thật ra hội mình cứ quan trọng hoá vấn đề ....hãy đơn giản mọi việc đi ! để cho dòng chảy nó mang hơi thở cuộc sống , thác ghềnh tý ....Dăm ba người là được , rồi gặp nhau thiếu gì cái bàn ....
    Kể lể tí ...đấy sri thấy ko ...cái vụ hôm chủ nhật ở Vô thường đó ....thứ bẩy hô anh em , chủ nhật đến vẫn hơi bị đông , đủ cả nhỉ ! Thư pháp thì gặp nhau ôh ! off thư pháp à , Thi ca thì ..off Thi ca mà có cả Cuộc sống kìa , kiến trúc thì ...ơ có cả bọn Trịnh ! mà ai cũng vui , có gì góp đấy ....Cũng cho và xin chữ , cũng đàn ca sáo nhị , lẩy thơ ...nội thất , hát hò , rồi cả bàn về khởi nghiệp ...tìm chọn đối tác làm dự án .... Tiếc là thời gian lại quá ít ....Rồi thống nhất nhanh là cứ Chủ nhật đầu tiên của tháng hội quán , và lần sau ...hê hê !có thêm món mặn ...
    Cứ tụ cái đã ....rồi anh em thấy vui và bổ ích thì lần sau sẽ góp mặt đông hơn !
  6. Tham-lam

Tham-lam Thành viên quen thuộc

có cần xoáy sâu vao dự án nào trước không để có t hời gian chuẩn bị để luc đến bàn, họp hành sẽ được nhiều và chất lượng hơn không nhi?
  7. zikiz

zikiz Thành viên mới

Chào mọi người , em la` thành viên mới toanh ra nhập box, em thấy rất thích hoạt động của box và em cũng muốn box nhanh chóng gặp mặt trao đổi làm quen để mọi việc của box đi vào ổn định và hoạt động ngày càng phong phú, mở rộng , em nghĩ mỗi lần họp chúng ta nên có 1 chủ đề rõ ràng báo trước với mọi người, và khi họp mặt chúng ta cùng trình bày những điều mà mình tìm hiểu được 1 cách thật lạ , theo phong cách mỗi người chứ ko phải là chép i nguyên ra từ 1 tài liệu nào đó , em nghĩ hoạt động này là rất có ích , nó tăng khả năng tự nghiên cứu của mọi người , với lại cũng cho mọi người thấy những cách tiếp cận vấn đề khác nhau của từng người , khả năng diễn thuyết , sáng tạo của mỗi người . em thấy rất hứng thú với hoạt động này .Mọi người tháy sao ạ?
    Em cũng rất mong cùng mọi người bàn bạc và lập kế hoách hoạt động rõ ràng cho câu lạc bộ, nhưng em ko biết liên lạc thế nào , ngoài cách gửi mail , nhưng em đã gửi mail cho chị thuỳ dương đăng ký tham gia câu lạc bộ từ mấy ngày trước mà em ko thấy trả lời , thế nên em cũng ko biết làm cách nào để liên lạc với mọi người được nữa .
    ]
    Được zikiz sửa chữa / chuyển vào 13:44 ngày 11/11/2004
  8. zikiz

zikiz Thành viên mới

9. thuyduongnsx

Sinh hoạt câu lạc bộ sáng tạo lần II
    Chào các bạn, trước sự thành công của buổi offline lần thứ 1, và cũng vì lâu quá không tổ chức hoạt động gì, nên CLB mong muốn các bạn sẽ tham gia nhiệt tình vào buổi offline lần 2 này.
    Nội dung chính của chương trình:
    - Gặp gỡ, làm quen, giao lưu trao đổi gặp gỡ các thành viên của CLB - Box Sáng tạo
    - Cùng bàn về phương hướng hoạt động của CLB
    - Giải quyết những bài toán cuộc sống thành viên đặt ra
    - Bàn về việc hoạt động để gây quỹ cho CLB, ai tình nguyện đóng góp thêm thì càng hoan nghênh!
    Rất mong mọi người sắp xếp tham gia buổi sinh hoạt lần này! Dương xin lỗi vì sự chậm trễ của mình khi nhận được email của các bạn vẫn chưa trả lời!
    Thời gian: Chiều 15h ngày 21/11/2004 (chủ nhật)
    Địa điểm: tại AMOR cà phê, số 34 Ngõ 370 Đường Cầu Giấy, HN (Click vào hình ảnh bên cạnh để nhìn sơ đồ chi tiết)
    =============
    Xem chi tiết tại đường link sau:
    www.soulofvietnam.com/newindex.html
    Được thuyduongnsx sửa chữa / chuyển vào 20:43 ngày 13/11/2004
  10. thuyduongnsx