1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ảnh đời thường Saigon - street life

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi Guest, 30/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quantb

quantb Thành viên mới

Hi bác Nhật,
    Thực ra trước đây, favourite của mình là ảnh chân dung và phong cảnh thôi, nhưng từ khi được xem hình của bác trên forum này, mình nhận ra là từ những khoảnh khắc rất bình dị cũng có thể tạo ra được một bức ảnh thật đẹp, vấn đề là người cầm máy phải có được sự rung động trước những khoảnh khắc bình dị ấy.
    Mình cảm thấy rất bị lôi cuốn với đề tài này và cũng mới bắt đầu học hỏi thôi, ảnh của mình chắc còn non tay lắm, xin được mọi người chỉ giáo thêm :-)
  2. tamta

tamta Thành viên mới

21/03/2005
    [/quote]
    Cám ơn bác nhưng bác nói tui xử lý cái gì ???
    Cái này chụp kiểu pan đó mà , shutter spd chậm rồi rê theo chiếc xe thôi . Chả xử lý gì đâu
    [/quote]
    Cám ơn bác, buổi trưa em ăn cơm, vác máy xuống đường ''ban'' tá lả, khoảng 30 tấm mới được 1 tấm không bị rung, nhưng mà lại out focus. Chắc phải luyện cỡ vài chục ngàn phát mới quen tay
    Ông bạn em bày là nên lựa lúc chiều chiều, đánh flash lên thì ăn gian thêm được một xíu. Hướng chuyển động xéo xéo thì dễ hơn, và lấy được mặt của người chạy xe. Chưa có dịp thử!
  3. HCMLOVE

HCMLOVE Thành viên mới

Tớ cũng là một người rất yêu SG ,và dạc biệt rất có hniều kỉ niệm vói mưa SG , tơ'' dang ở rất xa SG , vào dây tìm lại duoc cho mình những cảm giác rất đặc biệt , vừa thân thương vừa gần gũi .Cảm ơn những người bạn da dem dên cho tớ nhưng cảm giác êm đềm như thế .Các bạn có thể post lên những khoảnh khắc của SG khi trời mưa ko ?? .Tớ rất yêu mưa SG .Thanks all