1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

anh em họ yêu nhau....khổ ghê!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi vitdotnat, 11/10/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. markhn

markhn Thành viên mới

Con cá không câu được thường là con cá to, cả 2(3 thì đúng hơn), chưa đủ chín chắn hay sao mà không hiểu cái điều đơn giản về sự tai hại của quan hệ loạn luân.(Nhất là Vịt là ngưòi ngoài cuộc phải sáng suốt hơn chứ, đừng có thương bạn kiểu này) Cái này chắc tôi cũng không cần nói thêm gì nhiều vì mọi người ở đây cũng đã nói rồi, kẻo lại nặng về phần mắng mỏ! Bây giở nếu 2 người kia tình cảm thấy quá gắn bó thì chỉ có cách 1 trong 2 người phải ra đi, đừng gặp nhau nữa!! 2 người đều lớn rồi, găng khít với nhau như vậy, có ngày không chịu nổi "phạng" nhau bất cứ lúc nào! Do đó, sự chia cắt, tách rời là chuyện không thể tránh khỏi
    [/QUOTE]
    Bạn hoàn toàn lầm, mối quan hệ trên không thể gọi là loạn luân được, có lẽ vì người Việt ta tư tưởng vẫn còn từ xưa nên mới nghĩ vậy. Nếu anh chị em trong gia đình thì không nói làm gì, quá đáng quá rồi. Nhưng bạn nên biết là ở Hồng Kông, họ hàng con chú con bác cũng được cưới nhau và đẻ con đẻ cái, sao không thấy quái thai. mình nghĩ nếu là tinh yêu thật thì nên tiếp tục còn cưới thì đi thành phố khác cưới. Còn không mặn mà lắm thì nên dừng, vì cuộc sống còn phải có họ hàng người thân nữa, người ta nhìn vào kỳ lắm. chúc vui
  2. YeuCaiDep

YeuCaiDep Thành viên mới Đang bị khóa

Hix ai đã đọc truyện Gia đình giáo hoàng của Puzzo chưa, cái lão viết Bố già ấy. Cái lão Giáo hoàng bệnh hoạn gán ghép để cho 2 đứa con để của lão xxx với nhau. Bệnh hoạn cực kì . Có lẽ ở thời đại đó là chuyện bt. Trong kinh thánh hình như cũng chép về những chuyện như vậy để duy trì huyết thống ...
  3. lionqueen

lionqueen Thành viên rất tích cực

Con cá không câu được thường là con cá to, cả 2(3 thì đúng hơn), chưa đủ chín chắn hay sao mà không hiểu cái điều đơn giản về sự tai hại của quan hệ loạn luân.(Nhất là Vịt là ngưòi ngoài cuộc phải sáng suốt hơn chứ, đừng có thương bạn kiểu này) Cái này chắc tôi cũng không cần nói thêm gì nhiều vì mọi người ở đây cũng đã nói rồi, kẻo lại nặng về phần mắng mỏ! Bây giở nếu 2 người kia tình cảm thấy quá gắn bó thì chỉ có cách 1 trong 2 người phải ra đi, đừng gặp nhau nữa!! 2 người đều lớn rồi, găng khít với nhau như vậy, có ngày không chịu nổi "phạng" nhau bất cứ lúc nào! Do đó, sự chia cắt, tách rời là chuyện không thể tránh khỏi
    [/QUOTE]
    Các bác đúng thật là... thiếu hiểu biết. Theo tôi thì
    1. Nên hỏi tư vấn pháp luật xem trong trường hợp 3 đời như thế này có được phép yêu nhau ko. Nếu tôi ko nhầm, trường hợp này pháp luật cho phép. Xã hội cho phép thì các bác phản đối con khỉ. Còn nếu trường hợp này pl ko cho phép thì miễn bàn nữa.
    Tuy nhiên mối quan hệ này cũng hơi gần nên trở ngại lớn nhất chính là 2 gia đình. Có lẽ lộ chuyện ra thì cũng căng thẳng, Nói chung là tình yêu này chẳng đi đến đâu đâu. Dứt được càng sớm càng tốt. Đau khổ, nhưng đành chấp nhận đi
  4. GREEN_PINE

GREEN_PINE Thành viên mới

Chắc chắn là không đi đến đâu... Không vượt nổi rào cản Gia đình trừ khi bỏ xứ....
    Tớ nghĩ mọi chuyện sẽ chấm dứt khi 1 trong 2 tìm được người khác. Có thể tiếc vì cá sảy bao giờ cũng là cá to nhưng không còn con đường nào khác.
  5. thanhxinhdep

thanhxinhdep Thành viên mới

Nói chung em nghĩ nên càng xa càng tốt . Anh em như thế là gần rồi , còn lâu các cụ mới đồng ý . Rồi ko loạn luân cũng mang tiếng loạn luân mất .
    Không thể tiến xa được đâu Tốt nhất mỗi người tìm cho mình một nửa còn lại mọi chuyện sẽ qua cả thôi . Rồi sau này nghĩ lại mới thấy thật ngớ ngẩn
  6. theInvincible

theInvincible Thành viên mới

Bạn badger giỡn hay thật vậy, tôi không có thời gian kiểm chứng thông tin bạn đưa, Nhưng giả sử những gì bạn nói là đúng thì 5%-6% là một con số rất đáng quan tâm. Xin lỗi, nhưng nếu tôi định cưới 1 người mà biết chắc 1% khả năng con tôi sau này phát triển không bình thường thì chắc chắn tôi sẽ không cưới. Tình yêu là quan trọng nhưng nếu không có lý trí thì sẽ để lại hậu quả rất nghiêm trọng sau này. Nhân đây, tôi cũng mong những bạn đưa ra lời khuyên trong những chủ đề như thế này suy nghĩ cẩn thận một chút. Đây hoàn toàn không phải là chuyện đơn giản. Hãy đặt bạn vào địa vị người trong cuộc mà đưa ra lời khuyên.
    My point => against this so-called love.
  7. bediudang

bediudang Thành viên mới Đang bị khóa

to phoipha ... ngu chưa tưng` thấy... suy nghĩ sao ma bảo mối quan hệ họ hang` nay xa lắc xa l8 hả??? pháp luật VN qui định họ hàng hơn 3 đơi` mới được kết hôn .. ở đây mời đơi` thứ ba .. lấy nhau la` loạn luân...con` bác gi nói la ở VN minh` mới thế ..chứ ở Hông` Kông ko thế... thế nghe câu nhập gia tuy` tục chưa ..sống ở đâu thì phải biết văn hoá va truyên` thống ở đó chứ.. ở HK đông` ý la` có chuyện anh em họ lấy nhau ..nhưng la thơi` phong kiến ngày xưa ..bây giờ làm gì còn...với lại giới PK ngày xưa ở HK ko muốn tài sản trong gia tộc bị chia xẻ ra ngoài nên mới co việc cho anh em họ trong cùng 1 gia tộc kết hôn với nhau ..hiểu chưa hả... quay lại vấn đề chính....2 người kia cứ thử quen va tìm hiểu 1 người khác xem sao ..chưa gì đã dám tuyên bố la ko ai thích hợp với mình ... co quá nhiều đàn ông va phụ nữ cho cả 2 lựa chọn.. đã biết chắc la ko thể ma con thế này thì khổ thân thôi... sau này cả 2 có gia đình khác nhau rôi`... nếu còn nhớ tình xưa thi cho con cái lấy nhau .. làm sui gia với nhau .. hihihh đến đời chúng nó la thứ 4 rồi .. cưới xin thoải mai
    Xoá do xúc phạm thành viên
    Vyhuynh
    u?c vyhuynh s?a vo 00:50 ngy 17/10/2005
  8. bucky_badger

bucky_badger Thành viên mới

Bạn không có thời gian thì lúc nào có thời gian kiểm tra xong thì hãy phát biểu.
    Néu nói là chỉ cần 1% xác suất con bị bệnh di truyền cũng không lấy vợ thì tốt nhất là đừng lấy nữa, vì kể cả nếu bố mẹ hoàn toàn không có quan hệ huyết thống thì con cái cũng có tới 4% xác suất bị bệnh di truyền.
    Gửi bạn mở topic này ra: Tôi không ủng hộ cũng không phản đối chuyện mà bạn nêu ra. Tôi chỉ đưa ra con số thống kê để cho bạn hiểu nguy cơ. Trường hợp này luật pháp cũng không cấm, nên có tiếp tục hay không là hoàn toàn do quyết định của đương sự.
  9. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Úi chà... cãi nhau ỏm tỏi rốt lại cũng chưa giải quyết được vấn đề cốt lõi: trường hợp này có phải là phạm pháp hay kô.
    Đề nghị mang chủ đề này sang box Tư vấn Pháp luật để nhờ giải đáp thắc mắc trước cái đã. Hay là ở đây có bác nào có nguồn thông tin bê luôn cái bộ Luật Hôn nhân gia đình lên đây phát.
    Sau khi thủ tục pháp lý đã được giải quyết, ta mới tính đến chuyện tình củm trai gái kì lạ sau.
    + Phạm pháp <---- kô làm.
    + Kô phạm pháp <---- tùy vào sức mạnh của tình củm.
  10. nguoi_con_o_lai

nguoi_con_o_lai Thành viên mới Đang bị khóa

Cái chính là các bác này bao nhiu tuổi ? Đã từng yêu 1 người khác chưa ?? Nếu còn trẻ và mới chỉ là tình cảm đầu đời thì ko nên cho rằng "ko còn ai hợp hơn nữa" !!
    Lúc còn có tình cảm với 1 người thì cả tỷ người khác giới khác trên quả địa cầu đều được cho là "ko hợp" .Nhưng khi chia tay rồi, mở rộng quan hệ với nhìu đối tượng thì sẽ thấy là có hàng tá người hợp với mình và tốt hơn "người cũ" trăm lần ! Đừng có lý tưởng hoá mối tình đó thì sẽ dễ dàng get over it thôi !
    Lý do khác là anh em, có nhìu cơ hội ở gần nhau .Tuổi tác lại chẳng có sự chênh lệch gì nhìu ----> hợp tính ----> lâu rồi thì lửa gần rơm cũng thấy khói bay mù mịt ! Các bác lại rõ tính tình nhau, tính tốt thì thấy nhìu hơn (do bản thân cha mẹ ưa khen con mình, và người ta khi lớn cũng thích làm mình trở nên perfect) ----> đối phương là tuyệt nhất !!
    Chuyện 2 người đã chia tay mà ko quên được vì ...có ai cho người khác 1 cơ hội để tiếp cận đâu mà có dịp so sánh, cân nhắc ??? Hoặc giả cả 2 đều gặp người ko ra gì, bây giờ thấy anh/ em họ mình perfect như thế thì cứ nghĩ là sẽ yêu và có cảm giác an toàn hơn là yêu người khác họ !
    Em thì nghĩ các bác ấy đừng có tư tưởng "duy nhất" ấy trong đầu . Hãy cho người khác cơ hội!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa