1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

anh em họ yêu nhau....khổ ghê!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi vitdotnat, 11/10/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trecon20t

trecon20t Thành viên mới

nói thế này thì có vẻ nặng nề quá....anh em ruột thịt thì còn nói là loạn luân....đằng này....
    hình như ở trên có nói là 3 năm trước chia tay 1 lần lúc năm 1...tức là giờ cũng năm 3 4...cũng 21-22 tủi roài...ko còn bé đâu
    2 người này chắc ko đến được với nhau đâu....2 gia đình gia giáo thì chắc sẽ ko chấp nhận chuyện thế này....khổ thật...đúng là ngang trái...giờ chỉ còn biết cố gắng quên nhau đi mà thôi...ko thì cứ yêu....và chỉ yêu thế thôi....đợi đến ngày gia đình phát hiện nhột mỗi đứa 1 nơi....lúc đấy còn đau khổ hơn gấp bội
  2. theInvincible

theInvincible Thành viên mới

Bạn badger hài quá.
    Thứ nhất, bạn theInvincible nói không có thời gian đọc link mà bạn badger đưa ra nhưng cũng đã giả sử là bạn badger nói đúng thì theo bạn theInvincible là làm như vậy là không nên. Điều này đồng nghĩa với việc nếu bạn badger nói sai thì điều này lại càng không nên. Như vậy either way, thì việc cưới nhau trong trường hợp này cũng là không nên. Bạn badger vì tự ái mà mất khôn rồi. Bạn badger bình tĩnh lại mà đọc bài của bạn theInvincible nhé.
    Thứ hai, xin quote lại lời của bạn badger trong bài viết trước:
    Bạn theInvincible chỉ có thể nói "bó tay". Giả sử bạn badger kết hôn với người trong dòng họ thì ngoài việc con của bạn sau có 1% bị dị tật bẩm sinh thì nó còn có thêm 4% bị bệnh di truyền nữa đó. Bạn badger chọn cái nào đây. Một lần nữa mong bạn badger suy nghĩ thật kỹ trước khi post bài nha.
    Cuối cùng, mods đừng xem bài viết này là tranh luận cá nhân mà xoá bài của bạn theInvincible nha. Lý do: không hề off-topic, tác giả topic có thể tham khảo để đưa ra quyết định đúng đắn.
    Được theInvincible sửa chữa / chuyển vào 22:47 ngày 12/10/2005
  3. sweetiecutie

sweetiecutie Thành viên mới

Trong tình iu đôi khi những người trong cuộc thường hay mù wáng và ko tỉnh táo. Mặc dù iu là chỉ giữa hai người nhưng dù sao thì cũng phải tính đến những người sống chung wanh mình, sống cùng với mình. Hơn nữa nếu đứa con giữa hai người ra đời sẽ quái thai thì hai người sẽ càng đau khổ hơn nữa. Liệu tình iu của mình có bền vững được hay ko khi đem lại cho người thân trong gia đình đau khổ và tủi hổ. Dù sao trong trường hợp này nên bằng lý trí để xử lý. Người ở ngoài sẽ nhìn rõ và biết cách khuyên bạn mình ko đi đến lỗi lầm và đau khổ về sau. Đừng vì tình iu trước mắt mà ko nghĩ đến tương lai.
  4. haynoivecuocdoi

haynoivecuocdoi Thành viên rất tích cực

Mấy bé thiếu hiểu biết thì anh không chấp, nhưng vì thế mà mấy bé chửi anh ngu thì anh ếch chịu được
    Có thể ở trên tôi nhầm về đời 3 và ngoài đời 3, nhưng tôi khẳng định quan hệ như trên thì pháp luật không cấm, nó đã thuộc về quan hệ đời thứ 4
    Vấn đề này đã được hỏi cách đây 1 năm tại đây
    http://www.ttvnonline.net/khpl/166333/trang-4.ttvn
    Các nội dung về Điều kiện kết hôn được quy định tại Điều 9, Điều 10 Luật Hôn nhân và Gia đình năm 2000 (hiệu lực từ 1/1/2001) và mục 1, khoản c.3, c.4 Nghị quyết số 02 /2000/NQ-HĐTP ngày 23/12/2000 của Hội đồng thẩm phán Tòa án nhân dân Tối cao hướng dẫn áp dụng một số quy định luật HNGD 2000.

Mời tham khảo cái này trích từ vinalaw
    http://www.vinalaw.com.vn/Vietnam/tuvan.cfm?FAQID=1378
    ...
    Theo như ông (bà) hỏi, thì ở đây ông (bà) muốn biết là hai anh em có cùng cụ ngoại có được kết hôn với nhau không, nghĩa là họ rơi vào trường hợp có họ trong phạm vi ba đời hay không. Về vấn đề này, Nghị Quyết số 02 của Hội đồng thẩm phán ngày 23/12/2000, tại Mục 1, Điểm c, Tiết c.3 giải thích cụ thể như sau:
    ?.Giữa những người có họ trong phạm vi ba đời là giữa những người cùng một gốc sinh ra: Cha mẹ là đời thứ nhất; Anh chị em cùng cha mẹ, cùng cha khác mẹ, cùng mẹ khác cha là đời thứ hai; Anh chị em con chú, con bác, con cô, con cậu, con dì là đời thư ba.
    Theo cách tính trên của Nghị Quyết 02 thì cụ ngoại của hai đương sự là đời thứ nhất, ông bà ngoại của hai đương sự là đời thứ hai, cha mẹ của hai đương sự là đời thứ ba, hai đương sự là đời thứ tư.
    Như thế, hai đương sự trên đã ở ngoài phạm vi ba đời, do đó đã đảm bảo điều kiện không thuộc trường hợp có họ trong phạm vi ba đời.
    Vì vậy, nếu hai đương sự trên đảm bảo các điều kiện khác được quy định tại các Điều 9 và Điều 10 của Luật hôn nhân và gia đình năm 2000, thì họ hoàn toàn được phép Đăng ký kết hôn.
    ...
    Được phoipha sửa chữa / chuyển vào 00:45 ngày 13/10/2005
  5. quarker

quarker Thành viên tích cực

Bạn theInvincible gì đó kiến thức về xác suất thống kê yếu quá, một mệnh đề đơn giản như thế cũng không hiểu nổi. Mặc dù bạn chêm rất nhiều từ tiếng Anh trong bài viết của mình nhưng một bài báo tiếng Anh chỉ có mấy trăm từ thì bạn lại nói là "không có thời gian để đọc". Vì thế tôi cho là mục tiêu của bạn là tranh luận sao cho thắng và tôi thấy không cần đáp lại làm gì, sẽ là phí thời gian vô ích.
    Thắc mắc về pháp lý thì bạn phoipha đã giải đáp rồi. Nếu bạn vitdotnat muốn hiểu thêm về khía cạnh di truyền thì nên gặp bác sĩ, không nên nghe những lời đe dọa "quái thai" ấu trĩ và không có cơ sở khoa học.
    Nếu còn thắc mắc gì về tính tin cậy của kết quả nghiên cứu mà tôi đã đưa ra bạn vitdotnat có thể nhắn tin riêng cho tôi. Tất cả những thông tin và quan điểm của tôi đã trình bày ở trong chủ đề này là đủ, tôi thấy không cần phải tiếp tục tranh luận công khai nữa.
  6. vitieubao22

vitieubao22 Thành viên mới

7. vitieubao22

vitieubao22 Thành viên mới

khong sao dau!
    em dong vien ban em cu thoai mai ma song.
    du sao cung xa lac xa lo roi.
    dung vi may cai quan niem vo van ma danh mat cuoc song......
  8. theInvincible

hehe, bạn quác có vấn đề về đọc hiểu à ? Hay là bạn quác muốn show off mà không biết mình đang show off cái gì? Nếu không phải thì chứng minh bạn theInvincible hiểu sai chỗ nào đi? Nhắc nhỏ bạn quác là quái thai với bệnh di truyền khác nhau đoá nha.
  9. theInvincible

Để làm vừa lòng bạn quác, bạn theInvincible đã đọc sơ qua bài báo và phát hiện ra bạn quác hơi bị kém trong khả năng đọc hiểu tiếng Anh đoá nha. Chứng minh nè:
    Người ta nói thà không biết nguy hiểm chứ biết nguy hiểm mà vẫn lao đầu vào chỗ đó là thiếu trí khôn đoá nha. Kết hôn với người trong dòng họ sẽ tăng khả năng sinh con bị thiểu năng trí tuệ và quái thai(genetic disorders là trật tự gen bị đảo lộn chứ không phải là bệnh di truyền đâu nha bạn quác). Bạn theInvincible nói gì cũng chứng minh chứ không nói xàm rồi bảo tôi không thèm tranh luận với anh đâu nha (giống AQ quá). Bạn quác có muốn tranh luận thì post bài vào topic này hoặc PM cho bạn theInvincible cũng được. Chứ nói chuyện kiểu như dzậy là chạy trốn đoá nha.
  10. optimistic

optimistic Thành viên mới

Hình như mỗi anh theInvincible là không có vấn đề về đọc hiểu thôi nhỉ ? Lý luận của anh chung quy lại là chỉ có bấy nhiêu thôi chứ gì ? Rốt cục thì đúng hay sai anh cũng quy tuốt thành " có vấn đề về đọc hiểu " phải không anh ?
    Một vấn đề đơn giản như vậy có hơn ba người đưa ra những dẫn chứng cụ thể đến vậy mà anh ngoan cố lấy được. Tại sao không ai đặt câu hỏi về vấn đề " đọc hiểu " đối với anh, biết không ? Bởi vì người ta cố gắng muốn anh hiểu đúng vấn đề.
    Pó tay với anh thật rồi đoá
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa