1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Anh em ui lập cái bản đồ ẩm thực Thăng Long đeeee...

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi choc, 06/12/2001.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phuongphuc

phuongphuc Thành viên mới

con lau a! chan ga nuong buoi toi o pho NGÕ GẠCH ngay gần cái đình mới là No.1 đó các bác ạ.
    Có bác nào khoái nộm thịt bò với lá lách rán không?Ngon tuyệt vời,mời ra phố hàng buồm nhé!
  2. Guest

Guest Guest

nếu ngon +giá rẻ chỉ có trường Bách Khoa là ngon nhất bác ạ, gần mấy chỗ chơi điện tử và hàng ốc cũng ngon luôn.
    Thế đấy...
  3. Mr_Bugs

Mr_Bugs Thành viên quen thuộc

Xôi xéo Kim Mã đeeeeeeeeeeeee.Hàng này vừa ngon vừa rẻ,chưa thấy ở đâu bằng ở đây.Hàng này hơi khó tìm,đây là một gánh hàng xôi đối diện với trường quốc tế,cạnh khu ngoai giao Vạn Phúc,bác nào muốn ăn thì phải nhanh chân,hàng này đến 8h sáng là đã hết hàng.
    Ở đây đã có ai ăn bánh đúc thịt trên Lê Ngọc Hân chưa,ai đã từng ăn xin hãy lên tiếng,ai chưa ăn thì nhớ đến ăn cho biết.he he.
  4. Mr_Bugs

Mr_Bugs Thành viên quen thuộc

Yeessssssssssssss.
    Đúng là chỉ có mỗi ở trên đó là có bánh đúc thịt thôi,tìm cả HN ko có hàng thứ 2 đâu.
  5. khoaitaychienbo

khoaitaychienbo Thành viên mới

Hi hi hi, có ai biết ăn cháo trai ơ đâu là ngon nhất ko.Tôi xin đề cử cháo trai Quán Thanh,quán gần trường Nguyễn Tri Phương,bên cạnh đó có hàng bánh đa cua cũng cực ngon luôn.
  6. Thieu_iot

Thieu_iot Thành viên rất tích cực

Này, nếu tôi tìm thấy hàng bánh đúc quấy thứ hai thì mọi người mất gì nào????
    Đùa thế thôi, hồi trươcá cũng có một hàng nữa ở chỗ hồ Hai Bà(gần trường Trần Nhân Tông), nhưng nó chuyển sang bán chè và mỳ vằn thắn rồi. Kể cũng hơi tiếc!
    [green][green]Muối iốt muôn năm
  7. bagiakhotinh1908

bagiakhotinh1908 Thành viên quen thuộc

Chào các bác!
    Các bác có bác nào thích ăn mưc nưóng ko ạ?Các bác thư ghé qua phố hàng bồ vào các buổi tối xem mưc ở đấy ngon tuyệt nhưng mỗi tội là hơi mắc một chut nhưng đảm bảo ăn một lại muốn ăn hai mà đã ăn hai rui thi ko ai biế trước là sẽ thêm bao nhiêu nữa.Em đảm bảo với các bác là ngon nếu ko ngon cứ mang đầu em đi mà chặt.Còn thích đồ vừa mát bổ lại ít xiền thì mời các bác đến Nguyễn Trường Tộ(số1)ăn kem cẩmen thì đảm bảo sẽ ngất ngây con gà tây luôn.Thôi em chẳng nói nưa đâu ko thì lai chết vì them mất.Chúc các bác vui miệng
    [marquee][size4]VUI_ĂN_CHƠI[/size4][/marqee]

Hien
    HIỀN[/red][/size=5]
  8. nguyenvu2662

nguyenvu2662 Thành viên quen thuộc

Các bác ơi ! Các bác đến 48 Phan Bội Châu đê ! Ở đó có hàng bún riêu ngon vật luôn .Riêu ở đây không có nghĩa là chỉ có gạch cua nổi lều phều đâu,có cả giò quế và mọc nữa,ui đang đêm nghĩ đến phát thèm !
    Tommy Vu
  9. nguyenvu2662

nguyenvu2662 Thành viên quen thuộc

Quên nữa bác ơi ! Các bác đến quán Fhoto o quán sứ,ở đó có cà phê trứng ngon khủng khiếp,ai thích sành điệu thì dẫn người yêu đến đây!
    Tommy Vu
  10. hoahongxanh123

hoahongxanh123 Thành viên quen thuộc

Sao đối diện trường Quốc Tế lại có hàng quán được nhỉ, đấy là SQ Nhật cơ mà. Tôi vẫn chưa hình dung ra chỗ đoạn đường đấy lại có quán bán xôi. Bác nói rõ hơn được không? Nhân tiện các bác đi trên đường đấy thì cố gắng dịch lên một đoạn về phía đường Đội Cấn, gần phố Kim Mã Thượng có một hàng miến lươn ngon lắm, cả cháo lươn nưa (nhưng tôi chưa ăn cháo lươn bao giờ cả).
    E hèm, tiếp tục với chè nhé: Có hai hàng chè mà tôi thấy ngon mà rẻ, hàng thứ nhất ở phố Đội Cấn, đoạn số nhà 38,40 gì đấy, chỉ là ngồi vỉa hè thôi nhưng mà hàng chè này ngon lắm, có chè khoai, chè chuối, chè thái. ĐIều bạn thấy đặc biệt ở cửa hàng này là ngoài chè thái ra thì các loại chè khác chỉ là thỉnh thoảng mới có, hình như hai mẹ con bà chủ này hứng lên thì mới làm hay sao ấy. Cửa hàng thứ hai ở GiảngVõ, gần khu nhà D2, mặt sau của Bưu điện Giảng Võ cũng ngon, chè thái, chè ngô, chè khoai,....chè đủ thứ luôn (bà chủ của hàng thứ hai này là em gái bà chủ cửa hàng thứ nhất).