1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Anh em ui lập cái bản đồ ẩm thực Thăng Long đeeee...

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi choc, 06/12/2001.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kakalot

kakalot Thành viên rất tích cực

hic họ hàng lắm thế hả chị Nguyên Lạnh, liệu ăn ở hàng này ra hàng kia co được giảm giá ko?. Bác nào biết chỗ ăn quẩy nóng ngonko? Em đê cử hàng quẩy nóng o trong khu Nghĩa Tân (ở chợ cũ NT), hic quẩy ở đây ăn ngon thật, nóng hơi ròn hơi dai, chấm nước chấm... ực ực thôi ko kể nữa thèm quá.
  2. Thieu_iot

Thieu_iot Thành viên rất tích cực

Theo lời quảng cáo của bạn Tòm mi Nguyen Vu, tôi đã tò mò thử ăn món bún riêu, sao lại có thứ bún riêu lạ thế nhỉ, có cả giò mọc gì đó nữa. Trời ạ, quả thật là một sự lai căng kinh khủng!!!!! Và điều quan trọng nhất là đắttttttttt! Dững 6000 một bát. Tôi không thích.
    Nếu ai muốn ăn miến cua, bánh đa cua giá rẻ thì đi vào chợ Khương Trung nhé, gần trường DHDL Thăng Long &THCS Nguyễn Trãi ý. 2500đ/bát. Ngon & không lai căng. Chỉ có điều hơi bị vùng sâu vùng xa, khó tìm. Mà muốn tìm thì gọi tôi, hôm nào rủng rỉnh, tôi sẽ khao, hehe...
    [green][green]Muối iốt muôn năm
  3. hoahongxanh123

hoahongxanh123 Thành viên quen thuộc

hì hì TA, lâu lắm mới thấy em. Nếu ăn quẩy nóng thì có thể ăn ở Phan Chu Trinh, gần cửa hàng chụp ảnh hoặc ở Cầu Gỗ, chỗ cửa sau của Hàm Cá Mập. Ở cầu gỗ hình như có cả bánh ú (không nhớ chính xác tên bánh, lâu lắm lắm rồi không ăn quẩy nóng) và sữa chua đánh đá ngon tuyệt.
    Thiếu Iốt ăn thử miến lươn ở chỗ tôi chỉ đi, đảm bảo ăn xong sẽ nghiện ...như tôi (hối trước là 4000/bát)
  4. pimpim

pimpim Thành viên rất tích cực

Híc. nghe các bác nói thèm quá, nhưng mà em đề nghị các bác cho chi tiết hơn nhá, nhất là về giá, bọn em ko fải SV giàu vượt sướng đâu, tiền còm lắm
    Thống kê 1 tí nhỉ :
    1- Bún ốc chấm đầu Ng Trường Tộ ( giá? giờ bán ? )
    2- Chè Thái gần trường Ams ( giá? giờ bán ? )
    3- Bún bò Cầu Gỗ ( giá? giờ bán ? )
    4- Cháo trai Lê Ngọc Hân ( giá? giờ bán ? )
    5- Nem chua nướng Hàng Chĩnh ( giá? giờ bán ? )
    6- Chân gà nướng Yên Phụ ( giá? giờ bán sau 6 giờ )
    7- Xôi Kim Mã gần trường Quốc Tế ( giá? giờ bán trước 8h sáng )
    8- Mực nướng Hàng Bồ ( giá hơi đắt? giờ bán tối )
    9- Bún riêu Phan Bội Châu ( giá? giờ bán ? ) - đã có phàn nàn
    10- Cafe trứng Fhoto- Quán Sứ ( giá? giờ bán ? chắc là cả ngày )
    11- Quẩy nóng Phan Chu Trinh sau Hàm cá Mập ( giá? giờ bán ? )
    Nhanh lên các bác, cho giá, giờ bán, địa chỉ cụ thể càng tốt ( đừng chung chung như kiểu chân gà nướng Yên Phụ...em biết đâu mà tìm)
    Em sẽ vote 5 * cho các bác nào có món ngon nhanh lên, em sắp mở màn chiến dịch " Ăn hết Hà Nội " rồi

Nqh_bonbon

5. xmas116

xmas116 Thành viên mới

Cha nghe cac bac noi em them ro rai,tien the em xin hoi cac bac luon cho nao ban mien cua ngon nhat ,em xin tien cu mot cho o trong cho thanh cong,ban vao buoi chieu vao khoang 2'-4' la cung,hehhehe an ngon quen che luon ma gia lai rat phaic hang nua,2500 thoi dam bao cuc sach cuc ngon,ma nhan tien em noi luon cung o hang do vao buoi sang me cua chi ban mien cua do ba bun oc,cung ngon ko kem,khi nao bac nao di cho xin moi re qua an thu,neu thay ngon nho vote cho em 5* nhe

xmas116
    [/size=8]
  6. Nhocconvuive

Nhocconvuive Thành viên quen thuộc

ái chà, chủ đề hấp dẫn quá...hìhì..
    ngày xưa tui có một cái list hẳn hoi nhưng vứt béng đâu rồi, nếu tìm lại được thì sẽ post lên vậy.
    tui biết một hàng bánh đúc thịt ở Nguyễn Bỉnh Khiêm đấy, nhưng hàng này chỉ bán mùa đông, ở số 35 hay 34 NBK ý. Ăn bún chả thì cũng ở cầu gỗ, hàng này sáng bán bún , chiều bán quẩy thì phải. Nem tai bà Hồng cũng ở cầu gỗ.
    có ai thích uống chè chén ko? có quán ông gia ở đường bê tông - Thanh Xuân cũng khá nổi tiếng thì phải. Dươí Thanh xuân còn có hàng Ô'c luộc co' ăn kèm khê' dầm và SUng muối, lần đầu tui ăn thấy là lạ và khoai khoái nhưng hàng Ô'c luộc tui kết nhất là hàng Ô'c luộc NAM ĐỒNG, hoặc Đức Mười ở Liễu Giai cũng được.
    gì nữa nhỉ, à, chân và cánh gà nướng...la la...cánh gà nương..... ôi tuyệt vời làm sao...hàng này ở Kim liên chứ đâu, chắc ai cũng biết nhỉ.
    Hay hôm nào có danh sách các món ăn đầy đủ, chúng ta họp lại và đi đánh chén đầ dần từng món đi....thèm quá thèm quá...[:P]
    go go ...và.......măm măm nào..
    ~~
    -Du*ng` so^'ng nhu* mo^.t ho`n da', so^'ng kho^ng mo^t ti`nh ye^u , so^ng chi? bie^'t tha^n mi`nh,ta^m ho^n` luo^n luo^n ba(ng gia'.Du*ng` hoa' tha^n thanh` da'aa..vi` ta^m ho^`n da~ gia' ba(ng
    The Wall
  7. hoahongxanh123

Bác ơi hàng ốc luộc trên đường Liễu Giai chỉ được cái sạch sẽ, gọn gàng thôi còn nước chấm thì dở lắm, cứ đắng đắng vì họ cho rượu vào với dấm nó không hợp nhau hay sao ấy. Em thấy ăn ốc luộc thì ra phố Núi TRúc có hàng ăn ngon hơn, lại còn rẻ hơn ở Đức Mười nữa chứ. ** tận 4000đ/bát còn NT có 2000đ/đĩa thôi.
    Còn công nhận hàng chè chén ở Thanh Xuân đặc biệt thật đấy, em mới chỉ đến đấy có 1 lần thôi mà ấn tượng đến tận bây giờ (về mất ngủ mà) nhưng nếu có dịp em sẽ đến đấy thường xuyên. Độc nhất vô nhị nhờ chị nhờ. Giá bao nhiêu thì chẳng biết vì hôm đấy không trả tiền.
    Xem cái gì mà bà chị gợi ý cho đồng bào ở đây nữa nhỉ, à bún chả. Em thấy có quán bún chả trên đường Hàng Bài chỗ đoạn cắt với Hàm Long có hàng cũng được lắm, 6000đ. Bà con thử ăn ở đấy xem.
    To bạn gì làm list: sao lại thiếu món miến lươn tủ của tôi giới thiệu nhỉ, đả đảo không công bằng. Miến lươn ngon thế mà ít người ăn quá.
  8. TRUNGKIENHN

TRUNGKIENHN Thành viên mới

bánh đúc nóng ở LÊ NGỌC HÂN GẦN CHỢ HÔM ai ăn chưa

KIEN

9. Toi_chi_la_toi_new

Toi_chi_la_toi_new Thành viên quen thuộc

Ốc Liễu Giai chẳng có gì ngon cả vậy mà chẳng hiểu sao đông thế, Núi Trúc thì nước chấm..ôi mẹ ơi sao mà chua gắt thế, hỏng cả món ốc. Nhảy ra Nam Đồng hoặc chợ Mơ ăn thử xem, đảm bảo thích ngay. Miến lươn ư? Góc ngã tư Tuệ Tĩnh và Mai Hắc Đế hoặc ở Hàn Thuyên, nhân tiện ghé Hàn Thuyên rồi thì nếm thử bún cá xem, hơi bị tuyệt đấy.Đi ngược lại ra Hàm Long có tới hai hàng nộm để lựa chọn nhé: hàng ở trong ngõ đối diện nhà thờ thì bình dân 3000đ/đĩa cũng ngon, nếu thích nếm vị thập cẩm bò thì chui vào cái hàng trong ngõ ở cạnh trường Ngô Sĩ Liên đắt hơn 1 tí nhưng ngon lắm. Nếu chưa no thì bạn hãy đi theo lối Ngô Thì Nhậm quẹo trái sang Trần Xuân Soạn làm bát cháo trai cho ấm bụng, tuyệt cú mèo. Ăn xong hơi đầy bụng à, chạy thẳng luôn đến hàng sữa chua dẻo ở trên đuờng Lò Đúc(ngay thẳng chỗ ngã ba Lò Đúc- TRần Xuân Soạn) vừa rẻ vừa ngon nhá.
    Cái góc bản đồ này của tớ đã được rõ ràng chưa nhỉ? Có gì mọi người bổ xung thêm nhé chứ giờ thì tớ đang đói quá, không còn đủ sức để nghĩ tới một đống món ăn hấp dẫn còn đang đợi đâu, lúc nào rảnh tớ sẽ lại post tiếp vậy.

Trên đường Hàn Thuyên còn có hàng miến ngan, tiết canh vịt nữa mà, đi trên đường đấy thì nhớ ghé vào thưởng thức nhé.