1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ánh mắt

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi omaylangthango, 27/09/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Có khi là dấu hiện xấu: "anh trai" "em cố gắng lo học hành tốt"
  2. omaylangthango

omaylangthango Thành viên mới

đính chính lại là trong tin nhắn của thầy không có chữ anh trai mà chỉ có chữ anh thôi >>> hãy coi thầy là một người anh...
  3. sunyang

sunyang Thành viên mới

Mình có thể khẳng định chắc chắn là thầy đã yêu bạn. Thầy bạn là 1 người tử tế, tốt bụng đã dấu t/c mấy năm trời chỉ để bạn tập trung vào việc học, đây là điều đáng trân trọng.
    Chúc bạn và “thầy” luôn vui vẻ, hp!!
  4. omaylangthango

@chua_lap_nick Điều quan trọng là như mình đã nói mình cảm thấy khoảng cách được thu lại đáng kể, sau này nếu mình có quan tâm chăm sóc thì cũng không thấy kỳ nữa, vì là anh em mà ^^.
    @hado sunyang: Cám ơn hai bạn đã ủng hộ !!!
  5. hongkong_girl

hongkong_girl Thành viên rất tích cực

chúc bạn dream come true~ ty đẹp đấy
  6. omaylangthango

Đi học, để đt ở nhà.
    Chiều về, mở đt ra, 30 cuộc gọi nhỡ. 29 cuộc gọi của ba mẹ, 1 cuộc gọi của anh H.
    Thì ra ở nhà hai đấng sinh thành k liên lạc đc với mình đâm cuống lên tưởng tượng ra đủ thứ chuyện kinh khủng : nhảy lầu, đụng xe, trúng gió . . . Mình đã nghĩ ba mẹ đã thôi việc lo lắng thái quá như thế nhưng mình đã lầm. Ba mẹ còn đt bảo anh H. đt cho mình thử nữa.
    Đt về nhà giải thích rõ ràng, rồi lại phải đt cho anh H.
    Hic thật ra mình mạnh bạo thế lúc nt bảo thay đổi cách xưng hô thôi, chứ chưa có quen với thay đổi này.
    Đt - anh bốc máy - mới đầu mình gọi anh trước - anh thì cứ nói chuyện trống không, chẳng gọi mình là em, cũng chẳng xưng là anh, lúc sau mới xưng là anh nhưng hình như là mắc cỡ lắm, nói mà cứ nuốt chữ, còn lỡ miệng bảo là rất lo cho mình :)) Lúc đó anh đang đi ngoài đường, lúc cúp máy bảo anh đi dạy nha, mà chưa chịu thôi ở đó còn đế thêm thầy đi nha :)).
    Mình cúp máy xong thấy mắc cười quá. Quen anh 4 năm rồi, nghe giọng anh mình biết, anh vừa vui vừa ngượng, nhưng cũng rất cố gắng thích nghi, thật tình là muốn nhìn mặt anh lúc đó ghê.
    Ngồi cười cười, nghĩ nghĩ, mình nt : " thầy ơi, anh có chn gì vui mà nc cứ tươi như hoa thế ? "
    Cứ nghĩ nt chọc vậy thì anh sẽ im lặng không nói gì hết, ai ngờ, cũng cố mà tl nữa, mà trả lời nghe vô là thấy không có ăn nhậu gì rồi.
    Anh đáng yêu quá :))
    Chưa rõ tình cảm sẽ đi về đâu. Nhưng mình cảm thấy rất là vui. Gần gũi và thân mật với anh hơn, 1 người mà mình đã dành rất nhiều tình cảm.
    Mọi người cmt cho ý kiến nhá ^^! Sẵn sàng tiếp thu mọi ý kiến. Tks.
  7. sunny_boy

sunny_boy Thành viên rất tích cực

Đây, có thể suy diễn và suy nghĩ không làm các con giời quán triệt được thì có ví dụ này, chú lập topic tỏ tình như thế nào ở bên kia sang bên này đọc và ngẫm.

Còn về cô gái này, thì ngắn gọn là thế này: Đọc chuyện này anh thấy cũng vui lây, cố gắng lên, có vẻ là hơi hồ hởi thành ra dồn dập, dịu nhẹ lại đi 1 tí.
  8. omaylangthango

@sunny_boy Thưa anh, thì em cũng không có ý làm cho anh ấy nghĩ là em đang vội vàng quá, em cũng nghĩ là sẽ để mọi chuyện lắng dịu 1 thời gian, nhưng mà hoàn cảnh nó đưa đẩy. . . Mà cái tính em chân thành thì nhiều, nhưng cũng tinh nghịch lắm, anh thầy lại hiền hiền , đáng yêu vậy là em không khỏi muốn trêu vào cho vui :D
    Chứ giờ câu chuyện này khi đã chuyển sang giai đoạn mới thì có lẽ em gác bớt nó lại, hạ xuống đất mà lo học thôi. Nhưng có gì mới sẽ up lên đây để share với mọi người.
    Cảm ơn mọi người đã quan tâm ^^.
  9. laitien

laitien Thành viên quen thuộc

ước gì mềnh được như cái "anh thầy" này này! :D
  10. Dangctm

Dangctm Thành viên quen thuộc

Không biết chuyện của bạn này kết quả ra sao nhỉ ? Ước gì mềnh là "anh thầy" này ........