1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ảnh offline Vancouver lần thứ 1

Chủ đề trong 'Canada' bởi lat_kt, 16/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lat_kt

lat_kt Thành viên quen thuộc

Ảnh offline Vancouver lần thứ 1

Ông Lý-ninh ở nước Nga Mà sao ông đến vườn hoa nước này, Ông ưỡn ngực, ông chỉ tay, Ông xem như thể nước này của ông

Được luongvec sửa chữa / chuyển vào 12:15 ngày 17/09/2003
  2. earlybird

earlybird Thành viên mới

Khà khà...
    Mình chụp ảnh cũng ngon đó chứ nhỉ.
    Rất vui khi được gặp các bác nhà mình. Mọi người thật nồng ấm và friendly.....
    Thank everybody for that night.
    Cheers,
  3. Tus

Tus Thành viên quen thuộc

Những chuyện ấy của các thành viên khu vực Van!
    Các chuyện ấy là các chuyện gì, các đồng chí khu vực Van muốn làm topic riêng thì move sang, nhưng chị nghĩ để đây cho thành một cụm mà đổi cái tên topic đi.
    Vừa viết gần xong thì sờ mó thế nào nó lại biến mất, hay ko có duyên để viết bài này nhỉ????
    Các đồng chí ở khu vực Ton thế nào chứ, các đồng chí ở Van lắm chuyện ấy ấy lắm, mà có đi mới hiểu, mà có đi cũng khó hiểu Ví dụ như chuyện ấy của đồng chí lat_kt, lat_kt bảo là cái ấy của anh nhỏ lắm. Em mokimoon nói: bé bằng quả ớt cái gì ấy nhở??? Lat_kt nói: có 26 "mê" thôi. Cậu bé bút chì vênh vang: của em hơn 100"mê" hay 200"mê" cơ. Ý trời ơi, lúc này xỉn chưa xỉn mà te te chưa nhưng nghe ko rõ nữa. Đó là một chuyện ấy, còn các chuyện ấy khác để các đồng chí viết tiếp. Còn đồng chí lat_kt phải giải thích vì sao đồng chí vào rest room mà ko đóng cửa, tay cầm giấy mà gọi các đồng chí khác đến báo cáo, cái này để lại nhiều nghi vấn nên yêu cầu giải thích rõ nhé.
    Buổi offline đầu tiên khi bị trì hoãn đã được tổ chức khá thành công, ấm cúng và vui vẻ tại nhà đồng chí lươngvec. Mọi người đến khá sớm, mỗi mình đến muộn ngượng quá đi. Cũng tại là cái nhà đồng chí lươngvec hơi bị củ chuối, phía trước ko cho đậu xe, phía sau khoá cửa rào kín, điện thoại gọi ko xong, Cell của behu_ cũng ko được nốt. Tus nhà ta cứ phải ngồi chờ đến khi lôi cổ được đồng chí lươngvec và em moon ra. Rồi các đồng chí đi chợ, ko biết ăn cái gì, nấu cái gì. Hỏi đến món nào các đồng chí nữ nhà ta cũng lắc nên quyết định làm món bò lúc lắc, ăn xong thì đầu cũng lúc lắc vì dở quá. Cậubebutchi nấu chứ ko phải Tus nấu đấy nhá. Bằng chứng là cái ảnh trên cùng kia kìa. Nhìn ra dáng đầu bếp nhể? Mà quên giới thiệu, có thêm 2 đồng chí khu vực ở Van là đồng chí Earlybird và caubebutchi. Cho một tràng pháo tay thật to để đón mừng 2 thành viên mới của box và của khu vực Van nào
    Các đồng chí định overnight nhưng các đồng chí kém tắm nên các đồng chí bí bo đồng chí lươngvec lúc gần 11h30 mặc dù Mokimoon đã cầm theo bàn chải đánh răng rồi. Cái này cũng ấy à nghe, vì sao thế nhở??? Nghĩ mãi cũng chưa ra
    Các đồng chí viết tiếp tục sự nghiệp đi, vừa nãy viết mà ko được giờ tụt hết cả cảm hứng sáng tác.
    Àh, h_unforgiven đã biết ai gọi chú là êu baby chưa???
    ---------------------
    Anh chính là con đưòng, là kẻ lữ hành và là những cánh buồm dẫn về biển cả !
  4. lat_kt

lat_kt Thành viên quen thuộc

Buổi offline lần 1 của box Canada khu vực Vancouver đã diễn ra thành công tốt đẹp. Tham dự lần này chúng ta được biết thêm nhiều chiện bí mật về các thành viên của box tại Van sẽ được bật mí dưới đây.
    Tham gia lần này có nhân vật mới là Cậu bé bút chì. Anh là người con của đất HN lưu lạc đến chốn này. Trước khi vào SFU học, anh bôn ba nhiều nơi trên đất khách, bán báo, đánh giầy, buôn chuyện tranh ăn dỗ trẻ con, thôi thì đủ nghề hòng kiếm chút tiền để vào ĐH. Thực hiện ước mơ của các đấng sinh thành là "kiếm tí chữ vào bụng cho nó đỡ khổ con ạ".
    Khi được hỏi tại sao lại chọn nick là "cậu bé bút chì" anh lặng đi như có ai chọc vào nỗi đau thầm kín của mình. Tâm sự cùng chúng tôi anh nói: Đời em ko tiếc cái gì cả, duy chỉ có một thứ làm em luôn canh cánh bên lòng là .... (tự điền vào chỗ trống ) của em nhỏ và nhọn như cái bút chì. Và để chứng minh cho lời nói của mình anh từ từ ...... (lại tự điền vào chỗ trống nhá ) chúng tôi ồ lên kinh ngạc, quả là như cái bút chì thật. Giận ông trời sao nỡ hành hạ người con trai đa tài như anh (Anh biết chơi đàn bằng chân, viết web, sáng tác chuyện tranh, nghe đâu còn là mod của box nào đấy trong cái TTVN này, bla bla bla) Nghe chiện anh kể chúng tôi càng thêm cảm phục anh, con người đã biết vượt qua số phận để vươn lên thành đạt như hôm nay. Đúng như lời bác dậy "Tàn nhưng ko phế"
    Tạm thế đã nhở, để lần tới viết về em earlybird, giờ phải đi ăn đã, đói quá ko chịu được nữa roài.
    Ông Lờ-nin ở nước Nga Mà sao ông đến vườn hoa nước này Ông ưỡn ngực, ông chỉ tay Ông xem như thể nước này của ông  
  5. netwalker

netwalker Thành viên mới

Wow, Có lẽ nên đặt nick name cho bõ Canada là box Tiệc tùng Box Offline
    Ofline mọi lúc, mọi nơi, mỗi khi có thể, Off các kiểu Bây giwò lại còn có cái gọi là Off "ấy ấy " ( định nghĩa bản quyền của cô Tus, copyringht 2003)
    Nhưng mà trong ảnh chỉ nhận ra được mỗi luongvec.
    Hình như ảnh gửi liền mấy cái như vậy, mạng ở VN và những người dùng dial-up cũng sẽ rất khó xem. Mod nào nên ngắt ảnh ra thành từng cái một tiện cho người đọc hơn. Nếu thêm được vào mấy lời thoại caption thì càng hay!
    Vui quá!
  6. emxinh

emxinh Thành viên rất tích cực

chú bé bút chì với cả tớ hồi trước là ở hội 82, sau lưu lạc lung tung. hồi tớ ở Van có liên lạc với chú ấy nhưng mà hồi đấy chú ấy lại ở tận An Bớt Ta cơ. mà còn nhớ hồi đấy đầu chú ấy vàng khè như là . . . (điền vào chỗ trống) cơ
    Tor và Van làm offline xôm quá nhể. hôm nào em cũng kêu gọi anh em trên Mtl này làm offline một thể. hôm trước có bác gì ntv77 liên lạc với em mà em mất béng số cell của bác nên ko gọi được
    [​IMG] Anh Yêu Em Như Mắm Tôm Yêu Đậu Phụ
  7. Jihad_vn

Jihad_vn Thành viên rất tích cực

trời trên đấy đông vui đầy rẫy chị em wá hầy, đóng gói gửi xuống đây 1 ít đi chú Luongvec, trên đây tỷ lẹ đều quá hỉ
  8. CAUBEBUTCHI

CAUBEBUTCHI Thành viên quen thuộc

Của đáng tội hồi trước mình cũng...ngượng nên không dám tham gia vào box Canada. Chẳng may 1 hôm gặp em Mokimoon ở trường, than vãn với em là anh có..256MB :D (mặt buồn). Nào ngờ em ý giật mình bảo "ơ, các anh ở đây có..16MB mà...". Làm em hớt ha hớt hải chạy đến nhà bác Luongvec xem thực hư ra sao...Đến nơi thì quả thực là "danh bất hư truyền" . (Nhìn ảnh cũng đoán được đấy!!!) Nửa buồn nửa hấp hé hy vọng, em gặng hỏi mãi, cuối cùng thì bác Lat_kt cũng tâm sự đôi lời "của anh..8MB"......
    Lời cuối, thôi, anh em cũng đừng buồn, "trông lên thì chẳng bằng ai, trông xuống thì cũng chẳng ai..bằng mình"..đừng buồn các bác nhé, anh Lat_kt nhé! Chào mọi người! :D

Suốt đời giữ lòng thanh tịnh
    Không để nữ sắc quấy rầy
    Ăn ngủ điều độ
    Học hành tiến bộ
    Cha mẹ vui mừng
    Bạn bè mến mộ
  9. luongvec

luongvec Thành viên mới

Giới thiệu với cả nhà đây là Caubebutchi "siêu truyện tranh" và có cái ấy 256 Mê, ngồi cạnh là chị Tus "siêu mỏng mảnh", là bậc bô lão khu Vực Vancouver.
  10. luongvec

luongvec Thành viên mới

ảnh dưới đây xin giới thiệu đến mọi người các đồng chí mái khu vực Vancouver, từ bên trái qua là Earlybird, Behu_, Tus, Monkimon.
    Còn đây là các đồng chí Trống hé hé hé...từ bên trái qua: Caubebutchi, Lat_kt, Luongvec, Yaimhy