1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Anti và Pro Học viện HAGL

Chủ đề trong 'Bóng đá Việt Nam' bởi TuanUSA, 29/11/2014.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. rauquap

rauquap Thành viên rất tích cực

Vâng bạn này khách quan lắm
    Cầu thủ đá kém ở VL, ở ĐTQG mà đang giữ kỷ lục ghi nhiểu bàn nhất cho đội tuyển, ghi bàn nhiều nhất ở VL. Không hiểu cầu thủ thế nào mới bảo là không kém?
    Không chê Công Vinh khi đi Nhật nhưng đánh giá anh ta đi Nhật để bán bia
    Em đến ạ với các anh zzz
  2. ptsondr

ptsondr Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cái việc "bán bia" này nó thể hiện ở việc Sapporo nó ko hề đãi ngộ CV như các cầu thủ khác mà nó ký HĐ. Mời bác tìm hiểu lại. Còn chửi CV là chỉ có những lúc hắn đá kém thôi, có gì là ghê gớm nhỉ? Tui cũng vẫn hay chửi thằng Xuân Trường là đá công tử quá đấy ;-)
  3. cedrus123

cedrus123 Thành viên tích cực

Vậy thì bây giờ bác chủ topic nói rồi đấy được không bác, đây là topic nâng bi, liếm bi mời bác ra cho ạ. Em là fan cuồng của bọn nhỏ, em không viết bài chỉ vào đây để xem các bác ấy nâng bi để tự phê thôi ạ, bác đừng kìm hãm sự sung sướng của em nhé. Bác cũng có quyền lập topic chửi mà bác ra lập đi em thề không vào làm phiền đâu. Cảm ơn bác nhiều
  4. LackOfMoney

LackOfMoney Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đối với tôi thì CV với 6 tháng tham gia vài trận JL 2 và chủ yếu là ra sân từ sau nửa cuối hiệp 2 thì được gọi là hợp đồng mang nhiều tính thương mại và giao lưu hơn là chuyên môn. Đá tiền vệ cánh và tiền đạo cánh mà ko có bàn nào ở JL2 đúng ko? Gọi bán bia cũng đúng. Nếu bọn HAGL hết cả mùa mà tỷ lệ ra sân ít hơn, CP ko có bàn thắng, TA và XT ko có đường kiến tạo nào, thì cũng cứ kết luận luôn là hợp đồng quảng cáo đi. OK? Mà cho cái thống kê CV ở Saporo luôn đi sau này dễ đối chiếu nhỉ?
  5. football442

football442 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Lúc đầu CV mới qua tôi cũng nghĩ như bác, chỉ được vào sân ở giữa h2 hay những trận ở cúp quốc gia, nhưng xem cái trận cuối là trận quan trọng nhất, CV được thi đấu, được chọn thực hiện các quả phạt quan trọng, quả ấy bóng trúng cột dọc nếu không đã khác rồi. trong một trận đấu quan trọng quyết định đến xuất play off, tôi lại nghĩ khác, nghĩ đến chặn đường ngắn từ mục tiêu ban đầu là giao lưu thương mại , anh dần khẳn định dần dần được tin tưởng xem trọng ở những trận đấu quan trọng.
    Tôi thấy CV là cầu thủ chuyên nghiệp nhất VN, có tính cầu tiến, thích nghi thuộc loại tốt ở mọi giải đấu, CP, TA, XT có thể hay hơn CV nhưng các yếu tố như CV thì còn lâu lắm mới học được.
  6. cedrus123

Bác cứ quá lo cho sức khỏe của em, em còn chịu được, một trăm sáu mấy chứ ngàn sáu trăm mấy trang em vẫn chịu tốt, năm 08 anh Vinh đưa lên đỉnh em còn chịu được thế này chưa là gì. Bác có lòng tốt thì cứ kệ em, chứ không lên đỉnh lâu ngày không khéo lại phát điên như cái bệnh gì mà báo nó đưa vừa rồi thì lúc đấy còn khổ hơn. Mà em là fan cuồng nhé, em ko biết gì về bóng đá đâu em chỉ thích bọn nhóc đấy thôi đừng bàn chiến thuật với kỹ thuật với em
  7. LackOfMoney

LackOfMoney Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nếu CV ở lại thêm năm nữa thì có lẽ sẽ được ra sân nhiều hơn vì kỳ thực trình CV cũng xấp xỉ cầu thủ ở JL2. Nói bán bia là tiêu chuẩn đòi hỏi cao hơn. Cái này là tuỳ mỗi người. Nhưng tôi sẽ công bằng, nếu tụi JMG ko đc như CV thì cũng là quảng cáo thôi, ai nói tôi cũng ko phản đối.
    Tụi 3 đứa JMG tôi cũng muốn đòi hỏi cao như vậy vì tuy trẻ nhưng tụi nó lại có nhiều thời gian hơn CV, ngôn ngữ tụi nó cũng sẽ học tốt hơn.
    --- Gộp bài viết: 18/03/2016, Bài cũ từ: 18/03/2016 ---
    Rõ ràng là hợp đồng tụi 3 đứa JMG qua là có tính thương mại là cái thực tiễn. Nhưng liệu chúng nó có chứng tỏ tính chuyên môn cũng cao hay không thì phải cần thời gian mới nói được.
  8. mc_queen1

mc_queen1 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@muaxuanbackinh nếu có thể xin bác xoá các bài tranh cãi trong hai trang trở lại đây. Đặc biệt là các bài của @TuanUSAreturn . Tôi thấy rằng những bài này không dính dáng gì đến chủ đề, trong khi thành viên cố ý tìm cách dây dưa, dùng câu chữ để gây tranh cãi vô bổ.

Việc tranh cãi đúng sai với những thành phần như thế không đưa lại kết quả đến đâu, khi thực tế họ muốn phá rối.

Mục đích của tôi ban đầu là tổng hợp thông tin, videos của TA, XT, CP cùng bình luận về việc thi đấu của họ tại nước ngoài để sau này người hâm mộ có thể tìm lại, xem lại, sử dụng dễ dàng nếu họ thành danh, chứ không phải là một topic 1000 trang.
  9. mankichi0106

mankichi0106 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Topic này lập ra với mục đích cập nhật thông tin, tình hình của 3 cầu thủ xuất ngoại. Cá nhân tôi cũng thường vào xem tình hình, cách sống, phong độ, tập luyện của họ bên đó ntn. Các bạn nếu ko có tin gì hay thì nên vào xem thôi. Tranh luận ở đây thì ko đúng với tiêu chí topic này hướng đến.
  10. cedrus123

Thì em có cấm bác tỉnh đâu, nhưng chỗ này là chỗ các bác kia và em phê và tự phê, là chỗ hút cần, chỗ tệ nạn đã được các bác mod cấp phép, các bác tỉnh thì vào chỗ này làm gì, ai lại lý sự với lũ nghiện đang lên cơn làm gì, bác nhỉ.