1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Áo lông vũ: cách nhận biết, mua ở đâu, giá cả thế nào?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi interyl, 19/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. interyl

interyl Thành viên mới

em đang cần mua 1 cái, áo nam nhé ^^ tks cả nhà
  2. sunny_boy

sunny_boy Thành viên rất tích cực

1. Chất lượng tốt, quan điểm cá nhân mình thấy kiểu dáng cũng tạm: Cửa hàng tên là Tolia, Ha Noi Tower - Tháp Hà Nội, phố Hai Bà Trưng.

2. Rẻ hơn, Made in Viet Nam, có nhiều cửa hàng ở nhiều nơi, ví dụ tiêu biểu: phố Thái Hà.

3. Rẻ hơn nữa, của hàng ở đầu đường Bạch Mai đoạn ngã tư Bạch Mai - phố Huế, Đại Cồ Việt - Trần Khát Chân. Khi đi từ phố Huế xuống, qua ngã tư 1 đoạn tầm 200 mét nhìn sang bên tay trái.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    À còn cái cách nhận biết nha: mình thì cũng không để ý, kinh nghiệm yếu khoản này nhưng mà thấy cảm quan nó như sau:

Nhẹ, thường là nhẹ hơn hẳn các áo mu-dông thường,
    Mặc vào thì mới đầu thấy nhiệt độ cơ thể vẫn vậy, ra ngoài lạnh thấy nó cũng vẫn vậy. Còn áo mu- dông thường mặc vào phát thấy nóng như lửa ngay he he, nhưng mà ra ngoài thì lại thấy lạnh đi, tức là chênh lệch nhiệt đô môi trường ảnh hưởng đến áo bình thường nhiều còn áo lông vũ thì ít.

Một số áo thì giật tí chỉ ra xem kỹ nó có bay bay cái lông tơ nào ra không, lông bay ra thì soi vào thấy bé nhìn kính lúp lấy điện thoại ra zoom 8x lên thấy đúng là cái lông rồi là chuẩn men.

Thường là áo đắt là nó dùng lông tơ, áo rẻ nó sẽ cũng dùng lông đấy nhưng mà lông to, cái sống lông nó to nhìn rõ bằng mắt thường - một số nó có thể lấy lông vịt dùng hàng này cạch.

Áo lông vũ thì không được giặt bình thường mà người ta giặt khô.

Thêm nữa là cẩn thận rách áo là rách việc mà rách thêm cả túi tiền nữa hi hi.
  3. thodan244

thodan244 Thành viên mới

em cũng giống bác suny boy em thấy Tolia chất lượng ổn mà cũng nhiều kiểu khá độc mà ở ngoài không có
  4. sunshine_6545

sunshine_6545 Thành viên mới

Bác cho em hỏi giá cả cụ thể thế nào ah???
  5. Khongco0

Khongco0 Thành viên mới Đang bị khóa

Chẳng biết các ấy thế nào chứ zai tớ là tớ không cho mặc áo lông vũ hay dòng áo phao .
    Thời tiết ở Hà Nội chẳng rét đến như thế ...mặc hàng Da , dạ len là quá được rồi .
    Hic mặc áo lông vũ hay áo phao vừa béo vừa lùn đi , to như con Gấu bông đó ^_^
  6. snovvhite

snovvhite Thành viên mới

trái đất ngày càng nóng lên, mấy khi dùng đâu mà để chật tủ :)
  7. interyl

interyl Thành viên mới

tks bạn nhiều, bạn có thể cho mình giá tham khảo tại tolia và Made in VN ko :)
  8. xoxoxo

xoxoxo Thành viên rất tích cực

bác mua làm gì ..... nghe ai tư vấn mua chuẩn bị để đi sang nước ngoài đỡ lạnh thì thôi nhé .... đi US , EU thì sang bên đấy mua nhé ngon xinj đẹp hơn nhiều
  9. interyl

interyl Thành viên mới

bác cho em hỏi giá áo ở Tolia với
  10. Scorpio_girl

Scorpio_girl Thành viên mới

tầm từ 800k-1triệu. Nhưng bạn yên tâm về chất lượng và độ ấm nhé. Đi rồi mới chịp chịp sao lại rẻ thế :))