1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

áo mới mừng xuân - chạm vào cổ tích (nhunguocmoxanh)

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi t19pha, 17/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. t19pha

t19pha Thành viên mới

áo mới mừng xuân - chạm vào cổ tích (nhunguocmoxanh)

" ÁO MỚI MỪNG XUÂN"

Một năm mới rộn ràng, tưng bừng với hoa mai vàng, bánh chưng xanh và ngập tràn nắng đang đến gần.

Trẻ em lại được náo nức xúng xính quần áo mới mừng mùa xuân về, niềm vui ngây thơ thật giản đơn và chân thật:

- Con thích mặc áo mới đón tết nè! - Một ước mơ giản dị mà chúng tôi được lắng nghe và muốn chia sẻ với bạn trong những lần đến với các em tại các mái ấm nhà mở, đến với những trẻ em cộng đồng nghèo.

Và chính ước mơ bình dị đó đã thôi thúc chúng tôi ?" nhóm tình nguyện NHỮNG ƯỚC MƠ XANH ?" mong muốn các bạn hãy cùng chúng tôi chung tay góp sức mang đến cho các em một niềm vui nho nhỏ trong mùa xuân này.

Hãy gửi đến các em những bộ quần áo mới như một lời chúc xuân và trao tặng niềm hạnh phúc trong mùa xuân mới. Vì bạn biết không, hạnh phúc thật sự nằm trong sự sẻ chia!

Mọi đóng góp vui lòng gửi về Nhóm tình nguyện Những ước mơ xanh - số 5 Đinh Tiên Hoàng Quận 1.

Ngày hội thu chương trình ?oÁo mới mừng xuân?: từ 8h00 đến 17h00 ngày 04/02/2007 (chủ nhật) tại số 5 Đinh Tiên Hoàng - Quận 1
    Hoặc liên lạc trực tiếp với Trung Hải: 0903870848

Chúng tôi sẽ thay các bạn trao tận tay cho 200 em tại mái ấm, nhà mở, trẻ đường phố những bộ quần áo mới vào chương trình ?oCùng em vẽ mùa xuân? diễn ra vào ngày 11/02/2007

Mong mùa xuân hạnh phúc gieo tiếng cười trong trẻo khắp mọi nơi.

" CHẠM VÀO CỔ TÍCH"

?oNgày xửa, ngày xưa?? lời mở đầu quen thuộc của những câu chuyện cổ tích và chuyện cổ tích muôn đời vẫn là thế giới đầy hấp dẫn đối với trẻ em. Còn những mẩu chuyện quà tặng cuộc sống giúp các bé nhận ra những giá trị sống tốt đẹp.

Những câu chuyện như vậy trẻ em có thể dễ dàng đọc được ở khắp mọi nơi?nhưng?

Bạn có bao giờ ?ochạm vào? những câu chuyện theo đúng nghĩa của từ ?ochạm? chưa? Chúng tôi muốn cùng bạn tạo nên một câu chuyện cổ tích giữa đời thường, đó là viết nên những trang truyện chữ nổi dành cho trẻ khiếm thị - những thiên thần bé nhỏ chỉ có thể ?ochạm vào? thì mới có thể ?ođọc? được chữ!

Chúng tôi ?" nhóm tình nguyện Những ước mơ xanh đang làm điều đó, bạn cũng có thể giúp chúng tôi đem đến cho các em khiếm thị niềm vui ấy, bằng cách gửi cho chúng tôi các tờ lịch cũ, các loại giấy cứng, chúng sẽ trở thành chiếc cầu nối kỳ diệu mang những lâu đài, bà tiên, nàng công chúa? - có thể ?ochạm? được - đến với các em khiếm thị.

Mọi đóng góp vui lòng gửi về nhóm tình nguyện Những ước mơ xanh - số 5 Đinh Tiên Hoàng Quận 1.

Ngày hội thu chương trình ?o Chạm vào cổ tích?: từ 8h00 đến 17h00 ngày 04/02/2007 (chủ nhật) tại số 5 Đinh Tiên Hoàng - Quận 1
    Hoặc liên lạc trực tiếp Hồng Hạnh: 0918922639
  2. meouot231

meouot231 Thành viên mới

chào bạn,
    Về chương trình "Áo mới mừng xuân" thì không còn gì phải hỏi, trừ việc tôi cũng muốn được tham gia trong ngày đi trao qua tận tay các em. Có điều kiện hoặc phải đang ký thế nào, bạn hướng dẫn tôi với.
    Về chương trình " Chạm vào cổ tích", tôi rất muốn biết các bạn sẽ sử dụng các tấm bìa cứng như thế nào? tôi có thể giúp thêm gì được ngoài việc đóng góp bìa cũ.
    Tôi làm việc tại một NXB, tiếp xúc hàng ngày với các xưởng in, tôi mong có thể đóng góp cho chương trình nếu hiểu thêm về chương trinh này.
  3. t19pha

t19pha Thành viên mới

Tất cả đều rất đơn giản bạn ah !
    Trước hết nếu bạn muốn tận tay trao áo cho các em thì chỉ cần đến ngày chúng tôi tổ chức hội xuân cho các em, bạn đến và đi cùng chúng mình đến các ấm nhà mở để trao quà cho các em. Ngoài ra bạn cũng có thể quyên góp tiền thay cho quyên góp áo, quần.
    Ngày giờ chi tiết chúng mình sẽ thông báo cụ thể trên trang web, bạn vui lòng theo dõi diễn đàn để biết các hoạt động của chúng tôi: nhunguocmoxanh.org.
    Còn về chương trình "chạm vào cổ tích" ngoài việc bạn quyên góp lịch, giấy cứng... bạn còn có thể đến với chúng mình vào ngày chủ nhật tới đây (Nhằm ngày 21/1/07) vào lúc 7h, tại số 5 Đinh Tiên Hoàng và cùng chúng tôi đến mái ấm người khiếm thị để cùng học chữ nổi ( Lớp chữ nổi đã khai giảng vào chủ nhật tuần trước (ngày 14/1/07). Khi đã có những kiến thức cơ bản của viết chữ nổi, bạn có thể tham gia cùng chúng tôi viết những mẫu chuyện cổ tích, bài học làm người trên giấy cứng cho các em.
    Cũng đơn giản thôi, nếu bạn có ít thời gian và lòng nhiệt tình.
    Những ước mơ xanh luôn chào đón các bạn !
  4. LHX_NDD

LHX_NDD Thành viên mới Đang bị khóa

@t19pha: Tuyệt vời quá, thế là được gặp một người ở nhóm Những ước mơ xanh đến đây rồi, www.ttvnol.com! Hân hạnh làm quen nhé, t19pha!
    Mình là mình rất rất muốn làm từ thiện và các hoạt động xã hội!
    Mình có thể làm sao để được gặp các bạn ở nhóm Những ước mơ xanh, và cùng các bạn tham gia các hoạt động đây? Bây giờ mình lại ngay số 5, Đinh Tiên Hoàng đây!!!
    À, CN này, các bạn tổ chức hoạt động từ thiện xã hội phải ko? Mình sẽ tham gia!
    Cảm ơn các bạn vì mọi người, vì tất cả những gì các bạn đã làm, mình nhất định sẽ góp sức, chung tay với các bạn, CN này bắt đầu, các bạn nhé!
    PS: mình đã biết đến nhóm Những ước mơ xanh từ lâu rồi, và mình nhớ có một lần đã xem trên TV, buổi toạ đàm Tôi và chúng ta, nói về các bạn ở nhóm Những ước mơ xanh rồi, nhưng ko có điều kiện để tham gia cùng các bạn được, nhưng bây giờ thì được rồi. Hy vọng các bạn sẽ quan tâm và giúp đỡ mình để mình có thể được cùng các bạn giúp đỡ những mảnh đời còn nhiều bất hạnh và cùng mang lại niềm vui, niềm tin yêu và cuộc sống cho những con người ko may mắn, thiếu thốn đó!
    Cảm ơn các bạn một lần nữa rất rất nhiều vì tất cả!
  5. t19pha

t19pha Thành viên mới

@LHX_NDD: Rất hoan nghênh bạn đến với bọn mình!
    Gần đến chương trình tết nên có rất nhiều công việc, và mỗi tuần đều có cuộc họp nhóm vào chủ nhật hàng tuần tại Dinh Độc Lập, tại đó thành viên mới sẽ giới thiệu với mọi người luôn.
    thân !