1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Áp lực tuổi around 30 - Kết nối nhịp cầu bè bạn

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi bluesand0806, 20/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haccvan

haccvan Thành viên mới

Đọc bĂi nĂy sao thấy thảm quĂ, chả nhẽ mĂnh cứ phải lấy những người bỏ vợ hoặc những Ăng hĂm Ă
  2. bluesand0806

bluesand0806 Thành viên mới

Nói chung là than thở một tí thế thôi các bác ạh, em thấy cứ phải AQ mà sống thôi, nồi tròn thì có vung tròn, mà nồi méo thì có vung méo, nhưng mà cũng đừng AQ quá nhé, phải tranh thủ chủ động tìm kiếm nữa. Em thì khuyến khích các bác khoảng 26t trở lên vào diễn đàn này thôi(around - 1%,; + n tuổi), vì cùng tâm trạng thì dễ chia sẻ hơn, còn các bác ít tuổi hơn thì chịu khó đi giao lưu chỗ khác nhiều vào, chứ vào đây thì chỉ thấy áp lực thôi, sau nay lại giống em bây giờ thì đừng trách nhá.
    Em nghĩ mọi người vào đây vừa chia sẻ, vừa có thể để lại nick để giao lưu luôn. Có thể hẹn một buổi nào đấy trong tuần để offline trên conference của YM. Em có ý kiến như vậy, còn ai có ý kiến khác thì em xin hoan nghênh.
  3. chiaki77

chiaki77 Thành viên mới

Lấy ông chồng đã qua tập 1 chắc gì đã kém chưa tập nào, hehe
    Ý kiến off hay conference hay đấy tớ ủng hộ
  4. cookcu

cookcu Thành viên mới

anh ơi, em đây...
  5. cookcu

cookcu Thành viên mới

ý kiến của bác hay quá. Đề nghi triển khai và thực hiện luôn đi chứ nhỉ.
  6. buoixanhvn

buoixanhvn Thành viên mới

7. susuhuong

susuhuong Thành viên mới

Thật lòng mà nói, tớ rất thích tuổi 30. Nếu được chọn giữa 20, và 30, tớ sẽ chọn 30. Nhưng khi 30 tuổi, sẽ có rất nhiều áp lực đi kèm, không, thật ra cũng kô hẳn là áp lực, nhưng đó là những điều tối thiểu mà bất cứ ai ở tuổi này cũng fải có. Vậy mà với chúng mình, những điều tối thiểu đó vẫn chưa có, và đơn giản - nó trở thành áp lực, híc,
  8. quehuongmoit

quehuongmoit Thành viên mới

hee, làm quen đi, tôi mới 23 tuổi đc ko
  9. openheart

openheart Thành viên rất tích cực

Bạn chủ Topic đề xuất rồi, sao không để lại nick giao lưu cho vui, giờ này thì không để offline ở VN được, nhưng rất vui để nói chuyện về cuộc sống hay đây đó du lịch (áp lực cuộc sống thì có nhưng cưới vợ thì chưa .... ăn chơi đã).
    Ngày còn đại học thấy cuộc sống toàn màu hồng, ra đi làm thấy màu bắt đầu sẩm sẩm... thấy chán lại vác balo đi học tiếp và giờ lại muốn đi làm. Cuộc sống đúng là không biết thế nào là đủ, còn 3 năm nữa đến tuổi 30 không biết lúc đó tài sản có bao nhiêu ? Cuộc sống lúc đó thế nào ? Ở đâu ? Vợ rồi lại con sớm hay muộn ? Bạn bè thời đại học thằng nào cũng lo kiếm tiền ? Người chân thành thì ngày càng hiếm ? Nhiều câu hỏi cho người mớm mớm đầu 3 hơi bị nhiều. Chán thế.
    Chắc các "Chị" gần 30 thì câu hỏi đầu tiên là "Bao giờ sẽ kiếm được người ưng ý?"
  10. akirafan

akirafan Thành viên mới

BĂc Qua_dang nĂi 'Ăng quĂ hehe. Ch<, em cứ gọi lĂ mĂt mặt