1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Apachai (28/4- 3/5/2011), bài và ảnh từ trang 32

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi LANTRAI, 22/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

He he cảm ơn các tiền bối!
    Mình đang cố gắng ép chuyến đi vào 5 ngày hoặc 4 ngày. Sau khi tham khảo ý kiến các xế, mình sẽ chỉnh sửa cung cho vừa đủ ngày nghỉ, cũng không muốn đi quá nhiều ngày (dàn trải quá)

Tiếp tục lắng nghe và chờ...hồi âm!
  2. yukiter1408

yukiter1408 Thành viên mới Đang bị khóa

em làm xế có được ko chị [:D]
  3. ZtoilaaiZ

ZtoilaaiZ Thành viên mới

Cố chạy ép thời gian nàm gì bạn ơi, ko cảm nhận được gì cả. Nếu muốn ép thời gian thì bạn chạy thế này đi.
    Tối gửi xe HN - ĐB.
    Ngày 1 : ĐB - Đồn 317.
    Ngày 2 : Leo Mốc. Tối ngủ tại đồn, giao lưu rượu chè bê tha ......
    Ngày 3 : Về ĐB, tối gửi xe về HN.
    Đây nà đi với mục đích chỉ để leo Mốc đơn thuần ko có gì khác nữa.
    Chúc vui. An toàn !
  4. xu_ngo85

xu_ngo85 Thành viên tích cực

Oài, đi như bác thì chả còn có tí thú vị nào cả :((
    Từ đầu tới giờ chỉ thấy có mỗi ôm thôi chị Lan ơi :(( Qủa này chị em mình xế nhau :))
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Thanks bác Fav và bác Bồi!!!
    Chị Lan ui, em nghĩ đi thế này là xế chạy ổn mà, không lo đâu. Quan trọng chị em mình ko tìm được xế :(( Sao lúc em muốn đi thì ko ai đi cùng hết thế này Hu hu hu
  5. lordZ

lordZ Thành viên mới

ngày cuối 400km ah chịu chơi đây
  6. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Nàng quyết 1 câu có cần thiết chạy Lai Châu với Yên Bái ko thì mới tư vấn tư veo chi tiết được [:D]

Nếu đi thuần APC thì lịch trình chi tiết nó dư lày:

Ngày 1: Tối đi xe Hải Vân lên Điện Biên

Ngày 2: 6h sáng có mặt Điện Biên, lắp bánh xe + ăn sáng đến 7h. Thăm hầm Đờ Cát, Đồi A1... tối đa đến 9h sáng xuất phát chạy thẳng Mường Chà - Si Pha Phìn (Nghỉ ăn trưa) ~ 100km

Đến Si Pha Phìn thì nghỉ ăn trưa ở quán này (50k/người/thức ăn đầy ắp) [:D]

Ăn xong Nhớ đổ xăng - Chạy 1 lèo lên Mường Nhé ~ 110km (Đổ xăng tiếp để hôm sau quay ra)

Lên Mường Nhé thì gọi điện lên đồn 317 báo cơm - Từ đây lên 317 còn đúng 60km nữa (Nếu thấy có thể lên trước 7h tối thì hẵng báo cơm - Nếu cảm thấy ko đủ sức chạy lên kịp thì ăn tối ở Mường Nhé để các anh ấy ko phải đợi cơm)

Trên đường lên 317 ghé Xín Thầu 1 lúc rồi chạy cho kịp tiến độ

Chạy tiếp lên đồn 317 nghỉ tối, ăn cơm (~ 25 km) - Nhớ báo nhà bếp nắm cơm để sáng hôm sau leo mốc

Ngày 3: 6h sáng dậy ăn cơm với các anh biên phòng. 7h xuất phát. Ăn trưa trên mốc, 5h chiều về đồn, chạy ra Mường Nhé nghỉ (~ 60km)

Ngày 4: Mường Nhé - Mường Chà - Điện Biên - Tuần Giáo (Ngủ Tuần Giáo ~270 km)

Ngày 5: Tuần Giáo - Sơn La - Mộc Châu - Hòa Bình - Hà Nội.
    (~380km)
  7. ZtoilaaiZ

ZtoilaaiZ Thành viên mới

@ xu ngo 85 : Thì bà chị Lan đang muốn ép thời gian 5-4 ngày còn gì nữa.

Còn lịch của caoboiol : nếu đi theo nịch này thì hơi bị khó cái ngày thứ 2 đới nớ. Đảm bảo thời gian đi sẽ bị muộn khi ra đến Mường Nhé ( ko đảm bảo an toàn vì đoàn vừa leo Mốc xong rất mệt mà nại còn bị đi đêm ) ú ớ lúc leo xuống đã tối rồi ấy chứ, như thế nà phải ngủ nại đồn rồi.

Được LastWalkman sửa chữa và chuyển vào lúc 22:55 31/3/2011 / Lý do: Gây hiểu nhầm
  8. thienlt2

thienlt2 Thành viên mới

Hôm tớ lên ĐB cỡ 6h sáng, lên BCH cỡ 7h, "bị" chỉ chạy lòng vòng cũng tới nơi cần xin,xin giấy cũng nhanh lắm, vì bây h thoải mái rồi
    Tới Mường Nhé, nếu ước chừng lên 317 quá h cơm thì nên ăn ở Mường Nhé, và cũng nên báo truớc với đồn để khỏi phải chờ cơm,kẻo làm phiền mấy anh
    Nếu có bạn ở ĐB rồi thì nhờ họ xin giấy luôn đi chứ, khỏi cần mất công nhỉ :D

Đoàn đông theo mình nên ở lại 317 giao lưu 1 tối cho vui, còn chặng về tùy tình hình sức khỏe mà tính tiếp
  9. HienAnh158

HienAnh158 Thành viên mới

Trộm vía lịch này đi tốt. leo mốc cả lên cả xuống 5giờ 30 phút thôi. Nhóm này fix vài xe, chạy bộ đủ 1 vòng hồ tây mới đc lên đường[r32)]
  10. ZtoilaaiZ

ZtoilaaiZ Thành viên mới

1 vòng HT = 17,5 km :D cũng chơi đấy. khi chạy yêu cầu đeo thêm cái 3 nô 5 kg nữa nớ :D.
    Nói thế thôi chứ, tùy thời tiết, sức khỏe, thời gian ... đi thì mới biết đc ... Hồi trước tôi cũng tính trong đầu nà đi APC 4 ngày hoàn toàn = xe máy đới. Hehe, đảm bảo chạy 2 vòng HT đc nuôn.