1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

APACHAI - cung đường nhiều cảm xúc - ký sự ảnh từ trang 11

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi sondaica43, 10/02/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. toida17kitu

toida17kitu Thành viên mới

Uh Apachai chẳng có cái gì đâu :(( đi rồi mua quà về cho em nhé, em hết chán đời rồi nên ko cần hái lá ngón đâu, đi mát mẻ nhá á á á
  2. sondaica43

sondaica43 Thành viên mới

Thank dozemon đã chia sẻ những kinh nghiệm rất quý báu.
    Cung đường mình mới sửa lại tối qua nhờ các bạn xem giúp liệu có ổn ko? Nếu có thể giúp mình luôn chỗ ăn nghỉ (có sdt nhà nghỉ thì càng tốt)
    Đoàn mình chắc chắn đi vào tối t7 này, bạn dozemon có thể gửi ảnh mình mang giúp lên cho
  3. Black_Hands

Black_Hands Thành viên rất tích cực

Ngày 1 :
    Tàu SP3 thì đến LC sớm khoảng 5 rưỡi, ăn sáng Lào Cai rồi đi Sapa sẽ nhanh gọn hơn.
    từ LC đi Sapa là 38km mất khoảng 45-50 phút
    Chơi ở Sapa nên 1 tiếng thôi có quái gì đâu đi nhiều rồi , trưa ăn dọc đường cứ chỗ nào có hàng quán rộng rộng là tạt vào mà ăn :D Bạn cắt dán hơi giống mấy ông phóng viên báo điện tử :)) từ 1h chiều rồi tiếp theo là 12h trưa
    Mà trong lịch trình ko thấy qua Điện Biên xin giấy phép ? Ku Vũ Thanh Minh cũng vì ko có giấy phép mà chỉ ở chơi với đồn ko đc lên mốc đấy :)) . Lời khuyên với bạn nữa là đừng làm lịch trình quá chi tiết đến từng km như thế, nhìn như tour của mấy cty du lịch chả hay gì cả, có tí ngẫu hứng vẫn hơn. Đường dài nên ngày cuối đi tàu là tốt nhất.
    Đây là lịch trình mình đã chạy, có chơi bời Điện Biên 1 ngày.
    Ngày 1: Hà Nội - Sơn La: nghỉ đêm ở nhà nghỉ Trường Sinh. 7h đi, 17h đến nơi.
    Ngày 2: Sơn La - Điện Biên , xin giấy, chơi bời thăm các khu di tích chiến tranh
    Ngày 3: Điện Biên - Mường Chà - Mường Nhé - Suối Chung Chải. cắm trại nghỉ đêm gần suối.
    Ngày 4: Chung Chải - đồn 317. Đến nơi 11h kém, giao lưu ăn trưa mỳ tôm 12h leo mốc 0, 6h xuống gần chân núi lang thang tiếp 8h tối về đồn nghỉ đêm ở đồn.
    Ngày 5: Đồn 317 - Mường Chà - Mường Lay nghỉ đêm tại khách sạn to nhất giá 200k :D
    Ngày 6: Mường Lay - Phong Thổ - Lai Châu - Sapa - Lào Cai, lên tàu về HN
  4. motmi85

motmi85 Thành viên mới

Hay đấy. Bạn rửa ảnh đi rồi gửi bọn mình. Bọn mình sẽ đem lên đó cho.
  5. 892891

892891 Thành viên quen thuộc

Mình bên 369 mới đi apachai về tối qua, cũng chưa kịp đọc lịch trình của các bạn nên chưa biết khuyên gì nhưng có lời nhờ các bạn trước là gửi hộ ảnh lên cho các anh trên đồn biên phòng 317, mình vừa gọi điện cho bạn chủ topic.
  6. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Đường từ Phong Thổ về Mường Lay đang làm nên cực xấu, các bạn đi cẩn thận, đoàn mình vừa chạy qua đó, hỏng xe và xoè 2 phát.
    Lên đến Mường Lay nếu ban ngày thì có thể chạy tiếp ko vấn đề gì, còn nếu phải nghỉ lại thì e rằng hơi khó vì ở đó có duy nhất 1 nhà nghỉ Lan Anh giá chát xít, doan minh da phai ngu dem o ngoai duong
    400k / phòng / 3 giường / 3 nguoi (đầy đủ nóng lạnh)
    150k / phonfg / 2 giuong / 2 nguoi (Chi co phong - ko co nha tam + nong lanh)
  7. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Quên - Đoạn từ Mường La chạy xuống ko có bất kỳ 1 cây xăng nào, khi đi qua mấy bản Mường nhớ phải hỏi chỗ mua xăng trong bản không thì dắt xe đấy nhé
  8. sondaica43

Ok hôm nào bác mang xuống HN thì gọi cho em hoặc tối t7 mang thẳng ra ga.
    Nếu có time các bác nghía qua cái lịch trình bọn em (update trang 4) xem có ổn ko nhé
    Được sondaica43 sửa chữa / chuyển vào 12:26 ngày 23/02/2010
  9. sondaica43

Mình lên lịch 8 ngày rồi mà vẫn thấy thiếu thời gian, ngày cuối vẫn phải chạy hơn 300km về HN ko hiểu sao các đoàn trước đi đuợc 5,6 ngày nhỉ?
    Mà đi xa như vậy các bạn vẫn chuẩn bị được lều trại à? mình nghe nói dựng lều ở mường nhé bên suối nổi lửa luộc gà nghe thật hấp dẫn nhưng ko biết có đủ sức thực hiện ko? nếu nghỉ đêm ngòai trời thế thì cần chuẩn bị nhiều thứ ko? có sợ cồng kềnh quá ko?
    @All: Đoàn mình đang tuyển gấp 1 ôm các bạn liên lạc với mình theo số 098-890.35 85 nhé
    Được sondaica43 sửa chữa / chuyển vào 12:38 ngày 23/02/2010
  10. girlrock

girlrock Thành viên mới

Tuyển ôm xinh tươi nào, các chị em đăng ký nhanh để em còn có ng` tâm sự kể chuyện đêm khuya. Em kể chuyện hơi bị hay