1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

APACHAI - cung đường nhiều cảm xúc - ký sự ảnh từ trang 11

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi sondaica43, 10/02/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phuongrosy

phuongrosy Thành viên mới

Hôm qua mình đặt máy trong phòng rồi lang thang ra ngoài chúc Tết nên không biết bạn gọi. Xin lỗi nhiều nhé :(
    Đợt này mình rất tiếc bận việc đột xuất không join được với mọi người. Chúc cả nhà lên đường vui vẻ an toàn nhé !!!
  2. sondaica43

sondaica43 Thành viên mới

kể chuyện ma có hình minh họa tại chỗ
  3. mchien13

mchien13 Thành viên mới

Bạn chạy như này thì việc xin giấy phép lên mốc tính thế nào. Vì lượt đi như lịch trình ko qua Điện Biên theo tớ bạn chạy ngược lại đi. Lượt đi chạy xe lên còn lúc về đi tàu. Bọn tớ cũng vừa mới chạy về xong. Nhưng bọn tớ chỉ chạy có 5 ngày 5 đêm thôi. Lượt về bọn mình đi otô.
  4. sondaica43

Giấy tờ thì bọn mình lo tạm ổn rồi
    lịch trình thì có thể thay đổi 1 chút nhưng vé tàu xe mua rồi chắc ko đổi ngược lại được.
    Xem giúp mình xem lịch trình thế này đi có ổn ko? Có ngủ nghỉ đuợc đúng địa điểm mong muốn không?
    Nếu ai có địa chỉ liên lạc các nhà nghỉ ở những đỉem này thì share cho mình với
  5. mchien13

mchien13 Thành viên mới

Bạn cẩn thận nhé vụ giấy xin phép lên mốc nhé. Nếu ko cẩn thận là lên tới Đoàn 317 rồi lại phải về không đó. Lịch trình thế thì bạn yên tâm đên đâu cũng có nhà nghỉ ở các thị trấn rồi.
    Ngày 4 của các bạn có thể chạy ra mường Nhé ngủ. Sáng hôm sau đi cho thong thả. Nói chung đường chỉ khó đi từ Mường Nhé vào APC thôi. Còn những đường khác rất đẹp cứ thế mà chạy. Hêheh. Chúc cả nhà có chuyến đi vui vẻ nhé
  6. 0lala0lele

0lala0lele Thành viên rất tích cực

Em dập dòm vào hỏi các bác chút kinh nghiệm,
    Từ Mường nhé vào đến APC có xa không bác, Đi xe máy bao nhiêu lâu thì đến nơi.
    Mà ở mường nhé ngoài xe máy ra có còn kiếm được phương tiện nào khác không hả bác ...
    Mà bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi, có cách nào đem được xem máy từ HN -> ĐB, rồi vào được tiếp trong nữa không hả bác ...
    Em rất máu vụ này mà em toàn thấy đi mất 7 ngày thế thì làm sao mà nghỉ được kia chứ
  7. sondaica43

theo mình biết thì từ mường nhé vào APC mất khoảng nửa ngày
    như lịch bọn mình thì sáng sớm đi từ muờng nhé đến trưa là tới APC
    Mường Nhé - Chung Chải: 18km.
    + Chung Chải - leng Su Sìn: 12km.
    + Leng Su Sìn - Sín Thầu (Tả Kho Khừ): 18km.
    + Tả Kho Khừ - Apachai ?" Tá Miếu ?" 317. xxx km (xxx <10)
    Đừơng từ mường nhé vào ngoài xe máy ra còn có thể đi rất nhiều phưong tiện khác như xe đạp xe bò xe ngựa... tóm lại là càng thô sơ càng dễ đi
  8. 892891

892891 Thành viên quen thuộc

1. Mường nhé vào Apc ~ 63km. Đi vào trời tối, đường trơn, không biết đường ~ 5 tiếng; đi ra biết đường, đường khô ~ 2 tiếng
    2. Xe ôm thì chắc chắn có, loại xe khác thì ko biết
    3. Bạn muốn gửi xe thì có rất nhiều hãng chạy từ HN lên ĐB gửi được xe máy, muốn gửi tiếp ôtô vào đến Mường Nhé cũng được. Còn ko muốn mang xe đi thì đi như trên rồi đến Mường Nhé thuê xe ôm vào 317 .
    Quan trọng là cảm giác đi xe máy trên các cung đường ấy ấy chứ
  9. 892891

892891 Thành viên quen thuộc

Bác muốn chơi ở Sơn La nên từ ĐB chỉ về SL hả. Ngày cuối thường mệt mỏi, người muốn về sớm, người về muộn mà để chạy dài như này nguy hiểm. Ngày 6 dậy sớm chút, sau khi chơi ở mấy điểm quanh Điện Biên đến khoảng 10h phi về Yên Châu hay Mộc Châu ''an dưỡng'' thì có thể dành 2 tiếng chơi ở Sơn La.
    Khuyên bác luôn là nên chạy càng ít xe càng tốt và phải có người biết sửa xe
  10. Alo_TongDaiDay

Alo_TongDaiDay Thành viên rất tích cực

HN - DB bạn có thể vứt xe lên xe khách buổi tối và sáng có mặt ở đb
    đường từ mường nhé- ap giờ đang là mua khô , chạy tầm 2h là đến , mùa khô thì xe otô có thể chạy vào ap ngọn bạn ạ ( nếu ko thích đi xe máy vẫn có thể đi o to vào được )