1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Apachai dịp 30.04.2009, tìm nhóm tham gia!!!

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi digivina, 16/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dinhxlinh

dinhxlinh Thành viên mới

Gửi samtinhin
    Bạn đừng buồn nếu bây giờ tính cách bạn nhí nhố và trẻ con bạn có thể phượt ở Thủ Lệ, Công Viên Thống Nhất, Công viên Đầm Sen... Bến Hàn Quốc, Nhật Bản,...Một vài năm nữa khi bạn lớn lên ko còn nhí nhố và trẻ con nữa bạn có thể tham gia vào đoàn khác lên APC.
    Bạn chuối đã thay lời cả đoàn nói rất đúng về vấn đề này qua chuyến APC năm ngoái của đoàn chúng tôi, bản thân chúng tôi cũng phải rút kinh nghiệm sâu sắc và kiên quyết hơn nữa trước khi tuyển thành viên trong các chuyến phượt sau:
    Một lần nữa cảm ơn Chuối - Trưởng đoàn tận tụy - Kiêm Tổng tư lệnh Biệt đội Minu
    [/quote]
    Chào anh Chuối, vẫn nhớ em chứ, thành viên hụt nhóm Hà Giang 02/09/2008 mà bác tổ chức đây. Thấy bác và MinksPro nói vậy em cũng có đôi lời thế này, đồng ý với bác là không nên nằn nì, gây khó dễ cho các đồng chí biên phòng, các đồng chí ý rất nhiệt tình, nếu đưa đoàn đi được là các bác ý đưa đi ngay. Còn về việc các thành viên mà bác cho là nhí nhố và trẻ con không đi được thì em ko đồng ý, các anh biên phòng thiếu thốn tình cảm lắm, cái đêm em ngủ trong đồn 317, lạ nhà không ngủ được nên nằm nghe cánh lính trẻ tâm sự mới thấy được sự thiếu thốn không những về vật chất mà còn cả về tinh thần, có đoàn lên thăm và chơi là nguồn động viên lớn về mặt tinh thần cho anh em trong đồn, nhất là các ôm xinh tươi, vui vẻ (các bác đừng hiểu nhầm câu này của em, em nói hoàn toàn trong sáng và thật lòng đây). Hôm đoàn em lên, các anh đều hỏi sao không có đồng chí nữ nào, có con gái lên là các anh ý quý lắm. Các anh lính trẻ trên đấy cũng nhí nhố vui vẻ ra trò đấy chứ
    Còn về mặt sức khỏe thì cũng không phải quá nghiêm trọng, chỉ cần các bạn không có vấn đề gì về tim mạch và huyết áp thì lên mốc 0 tốt, đoàn em có mấy bác toàn U50 trở lên mà vẫn lên mốc tốt, khỏe thì leo nhanh, yếu thì leo chậm, không sao hết, quan trọng là vui và đoàn kết.
    Ngoài ra em còn biết anh em đồn 317 rất muốn đưa các bạn đến Apachai lên tham quan mốc, nhưng vì lệnh cấp trên là phải có giấy giới thiệu mới được lên nên các anh đành lực bất tòng tâm.
    Giờ đây, đi Apachai theo mình chỉ khó nhất là đoạn xin giấy phép ở ĐB thôi, hy vọng các đồng chí BP ở ĐB sớm bỏ quy định này để thế hệ trẻ Việt Nam được biết đến mốc 0 nhiều hơn, cũng như hiểu hơn về những gian nan, khó khăn của các anh trong việc bảo vệ biên giới.
  2. xaoxuyen

xaoxuyen Thành viên mới

Mỗ tôi vừa trở về từ A pa chải , cũng ngẫm ra một vài điều bất bình với dân TTVN khi lên trên đó . Ko fải là vơ đũa cả nắm nhưng rất bức xúc với các bác TTVN trên đó .
  3. kilotu

kilotu Thành viên mới

Có điều gì bức xúc thì bạn cũng nên nói hết ra để những bạn đi sau còn rút kinh nghiệm chứ.
  4. mambition

mambition Thành viên mới

Có gì bác cứ nói để anh em còn rút kinh nghiệm.
    Tôi là tôi rất ghét cái kiểu nói ậm ờ thế này, có gì bác cứ nói thẳng ra đi.
  5. toilacuop

toilacuop Thành viên mới

Có j` bác nói ra thì mọi thứ sẽ tốt lên, còn không thì đừng buông 1 câu như thế.
  6. lifeisamess

lifeisamess Thành viên quen thuộc

Hơi bị buô?n khi đọc cái ba?i như thế na?y, thế hóa ra bạn Minkspro tự nhận thấy mi?nh đu? tư cách đi APC co?n ngươ?i khác thi? ko đu? tư cách a?? APC đến bây giơ? cufng pha?i va?i chục đoa?n đi rô?i, có ngươ?i na?y ngươ?i kia la? việc khó tránh kho?i, nếu bạn đaf đi rô?i thi? nên góp ý đê? nhưfng ngươ?i đi sau rút kinh nghiệm va? có cách ha?nh xư? cho hợp lý thay vi? việc lên giọng rao gia?ng vê? vấn đê? tư cách thế na?y, tớ nói thật, đọc đoạn trên tớ thấy bạn khinh ngươ?i quá.
    Việc đi hay không đi la? quyê?n quyết định cu?a môfi ngươ?i, có điê?u la? đi đâu thi? nên tự điê?u chi?nh ba?n thân, ho?a đô?ng với cuộc sống ơ? đấy, đê? lại ấn tượng tốt với ngươ?i dân ơ? nhưfng vu?ng mi?nh sef đi qua chứ không nên vâfn giưf nguyên thói sinh họat như ơ? Ha? Nội, chi? câ?n biết việc cu?a ba?n thân mi?nh chứ ít quan tâm đến ngươ?i khác.
  7. dinhxlinh

dinhxlinh Thành viên mới

8. langbiang78

langbiang78 Thành viên mới

Chuyện gì?
  9. digivina

digivina Thành viên mới

Digivina đợt này sức khỏe không tốt nên không cập nhật tin tức được. Giờ mới vào, thấy anh em xôm tụ quá, rất, rất vui! Hihi...
    Làm gì mà cả nhà cứ ồn ào việc đi ở, đối xử người - người nơi này, nơi kia thế ạ? Theo digivina, đến đâu, sống ở đó, như người ở đó, hòa văn hóa ở đó... Để ý một chút là OK thoai!!!
    Em post tạm cái lịch trình, cũng lấy ở trên box thoai ạ! Nhà mình góp ý ạ!
    Lịch trình dự kiến (theo đoàn của Sạch Sùng đã đi từ hồi tháng 10/08):
    Thời gian hành trình : từ 21h ngày 26/04/08 đến 22h ngày 03/05/09
    NGÀY 0: Hà Nội - Lào Cai: Người + xe máy đi tàu.
    Người đi tàu SP3; Xe máy đi tàu LC1 or LC3.
    NGÀY 1: 290Km.
    06h30: Đến Lào Cai ăn sáng.Lấy xe máy. Chỉnh đốn hành lý, tư trang, phương tiện...
    08h: Rời Lào Cai đi SaPa, Ô Quy Hồ, Bình Lư, Lai Châu(mới) - Phong Thổ.
    Nghỉ ăn trưa, nếu nhanh có thể ăn trưa ở Paso .
    Tiếp tục đi Chăn Nưa, PaSo, thị xã Mường Lay, thị trấn Mường Chà(Mường Lay cũ).
    18h30: Nghỉ ăn tối. (Có thể tiếp tục về Chà Cang nghỉ đêm.)
    Cung đường: Lào Cai - Sa pa - Lai Châu - Mường Lay - Mường Chà.
    + Lào Cai - Sa pa : 38km.
    + Sa pa - TT Tam Đường (Bình Lư cũ): 45km.
    + TT Tam Đường - TX Lai Châu (Tam đường cũ): 27km.
    + TX Lai Châu - TT Phong Thổ: 30km.
    + Phong Thổ - Pa Tần: 15km.
    + Pa Tần: 39km - Chăn Nưa: Không có trạm xăng )- 21km - TX Mường Lay(Lai Châu cũ): 60km,
    + Mường Lay - Đèo Ma Thì Hồ - TT Mường Chà; 45km.
    Note: Tất cả các địa điểm viết ở phần chi tiết trên đều có cây xăng, quán ăn. Trừ ở Chăn Nưa và trên đỉnh đèo Ma Thì Hồ.
    NGÀY 2: 188km
    6.00: Khởi hành đi thị trấn Mường Nhé: 80km. Nghỉ ăn trưa tại Mường Nhé. Tiếp tục hành trình đi Chung Chải, Leng Su Sìn. Ăn tối, nghỉ đêm. Nếu thời tiết tốt và đường xá thuận lợi, có thể đi cố đến Sín Thầu(Tả Kho Khừ), ngày hôm sau đi sẽ đỡ vất vả.
    Cung đường:
    + Mường Chà - Chà Cang: 60km.
    + Chà Cang - Mường Nhé:80km.
    Đoạn này đường nhựa ngon lành, có đoạn đầu là hơi xóc, qua vài cái ngầm và một con suối to (Mường Toỏng). Nghỉ ăn trưa tại Mường Nhé.
    + Mường Nhé - Chung Chải: 18km.
    + Chung Chải - Leng Su Sìn: 12km.
    + Leng Su Sìn - Sín Thầu (Tả Kho Khừ): 18km.
    NGÀY 3:
    Khởi hành từ Tả Kho Khừ (TT xã Sín Thầu), qua Bản A -Pa - Chải, bản Tá Miếu. Chinh phục mốc "0"( đi bộ khoảng 16km cả đi lẫn về). Quay về ăn tối, nghỉ đêm ở Tá Miếu.
    NGÀY 4: ~ 150km.
    7.00: Lên đường về Tả Kho Khừ, Leng Su Sìn, Chung Chải, TT Mường Nhé. Ăn trưa. Cố về tới Chà Cang ăn tối, nghỉ đêm.
    Cung đường:
    + Tá Miếu - A-Pa-Chải: 6km(2h đi bộ)
    + A-Pa-Chải - Tả Kho Khừ.
    + Tả Kho Khừ - Leng Su Sìn: 18km.
    + Leng Su Sìn - Chung Chải: 12km.
    + Chung Chải - TT Mường Nhé: 18km.
    + Mường Nhé - Chà Cang: 80km. Nghỉ đêm tại Chà Cang.
    NGÀY 5: 197km.
    Chà Cang - Mường Chà - Điện Biên - Nà Tấu - Mường Ắng - Tuần Giáo. Ăn tối, nghỉ đêm.
    Cung đường:
    + Chà Cang - Mường Chà: 60km.
    + Mường Chà - Điện Biên: 57km.
    + Điện Biên - Xã Nà Tấu: 20km.
    + Xã Nà Tấu - Mường Ắng: 24km.
    Mường Ắng - Tuần Giáo: 36km.
    NGÀY 6: 154Km
    Tuần Giáo - Sơn La - Hát Lót - Yên Châu
    Cung đường:
    + Tuần Giáo - Thuận Châu - Sơn La: 90km.
    + Sơn La - Hát Lót - Yên Châu: 64km.
    NGÀY 7: 240Km
    Cung đường: Yên Châu - Mộc Châu - Mai Châu(Hòa Bình) - Hà Nội: 240Km.
    Note: Ngày 5 có thể chạy thêm 90km về Sơn La, và ngày cuối cùng có thể Hà Nội thẳng tiến (Rút ngắn được 1 ngày)
    LỊCH TRÌNH:
    - Ngày 0: Hà Nội - Lào cai(tàu hỏa): (294Km.)
    - Ngày 1: Lào Cai - Ô Quy Hồ - Bình Lư - lai Châu mới - Phong Thổ - Mường Lay - Mường Chà : (303km.)
    - Ngày 2: Mường Chà - Chà Cang - Mường Nhé - Chung Chải - Leng Su Sìn - Tả Kho Khừ (183Km).
    - Ngày 3: Tả Kho Khừ - A Pa Chải - Đồn 405 - Tá Miếu - Cột mốc 0 - Đồn 317 (29km)
    - Ngày 4: Đồn 317 - Tả Kho Khừ - Mường Nhé - Chà Cang - Si Pa Phìn(147km)
    - Ngày 5: Si Pa Phìn - Mường Chà - Điện Biên - Mường Ẳng - Tuần Giáo - Đèo Pha Đin - Sơn La (240Km)
    - Ngày 6: Sơn La ?" Sơn La - Hát Lót - Yên Châu (154km)
    - Ngày 7: Yên Châu - Mộc Châu - Mai Châu(Hòa Bình) - Hà Nội (240km)
    Tổng cung đường: 1276Km(Xe máy) + 294Km(tàu hỏa).
    Kinh phí : 1,2 M (ăn uống, phòng nghỉ, đồ dùng chung cho đoàn) + 300K (tiền xăng) = 1,5M.
    ALL - S.O.S: VẪN NHỜ MỘT BÁC NÀO ĐÓ LÀM leader GIÚP DIGIVINA!!!
  10. nortonxe

nortonxe Thành viên mới

Em hụt APC 1 lần rùi, lần này có cơ hội em đặt 1 cục gạch với các bác.
    YM: r0ckitvn
    phone: 0987439198
    em có xe, làm xế nhiều rùi nhưng chưa làm xế 1 mạch 7 ngày bao giờ :)