1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Apply to Norway 2011

Chủ đề trong 'Du học' bởi hongchuyenvn, 19/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hongchuyenvn

hongchuyenvn Thành viên mới

Em mở box này, hy vọng năm nay các anh chị và các bạn sẽ trao đổi giúp đỡ nhau apply thành công qua Nauy.
    Năm rồi những ace box Thụy điển rớt mà còn tiếp tục apply thì có thể thử Nauy vì đây là nước duy nhất còn lại không thu học phí (không tính Đức).
    Nào mọi người, come on!
  2. lissauer

lissauer Thành viên quen thuộc

Năm ngoái mình apply TĐ cũng bị rớt, nhưng nghe nói chi phí sinh hoạt ở NU đắt hơn TĐ nhiều lắm. Tài chính của mình không dư dả lắm nên cũng phải cân nhắc kĩ, nhưng vẫn nghe ngóng xem thế nào. Có gì thì cùng trao đổi nhé!
  3. nhimxu169

nhimxu169 Thành viên mới

bạn ơi, học phí được miễn, vậy mình có thể xin được học bổng tiền ăn ở ở Nauy ko? mình đang muốn apply khoá master, mình cũng thích Nauy, nhưng ko biết có khó ko bạn nhỉ?
  4. will2009

will2009 Thành viên mới

Mình cũng đang định apply Msc Finance, Eco hoặc Biz, nếu các bạn biết thông tin học bổng nào ở nước này thì chia sẻ giúp mình nhé, tháng 6/201 mình tốt nghiệp, cho nên muốn apply trong năm 2011 (vì năm nay cũng đã muộn, sợ không chuẩn bị kịp). Thanks nhiều nhé
  5. bilubili87

bilubili87 Thành viên mới

http://www.studyinnorway.no
    Bạn nào muốn tìm hiểu thông tin du học Na Uy thì vào link trên tìm hiểu thêm nhé.
  6. will2009

will2009 Thành viên mới

Học bên Norway không mất học phí, đó là một điểm quan trọng nhưng mình đang băn khoăn một số điều, các bạn cho ý kiến nhé:
    -Nếu muốn apply bên Norway mình có phải chứng minh tài chính không (ý là tiền ăn ở đó), nếu có thì phải tối thiểu là bao nhiêu?
    -Ranking các trường...có thể tham khảo ở đâu được
    -Entrance requirements tương đối thấp, chẳng hạn như IELTS chỉ 6.0 cho Msc
    Thanks in advance, indeed
  7. MrLinh2008

MrLinh2008 Thành viên mới

Đi Nauy thì là nhất rồi.
  8. will2009

will2009 Thành viên mới

Bạn Mr Linh à, bạn có đọc hay biết thông tin gì về Na uy không mà bảo học Na uy là nhất, đc mỗi cái ko mất học phí chưa kịp mừng thì tiền ăn ở lại đắt kinh khủng.
    đấy là chưa kể tới vấn đề chất lượng. Chưa biết học thế nào nhưng rõ ràng đầu vào yêu cầu thấp hơn nhiều so với các nước trong khu vực.
    Mong bạn lần sau có comment --->tinh thần đóng góp thì hãy viết ra, đùng comment bừa như thế
  9. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Na Uy không mất phí, nhưng thấy bảo thời tiết khắc nhiệt hơn, và đặc biệt Na Uy ko thuộc EU, tức là học ở Na Uy thì sẽ khó đi chu du hơn nhiều so với ở Thụy Điển, Đức hay Pháp.
    Ranking các trường thì mỗi trang xếp 1 khác, tớ thì hay xem ở www.topuniversities.com Na Uy thì có 4 trường nổi tiếng nhất là University of OSLO, University of BERGEN, NORWEGIAN University of Science And Technology, University of Tromsø => http://www.topuniversities.com/country-guides/norway
  10. phuong1612

phuong1612 Thành viên mới

Bạn htcuong thân mến, mình vừa học ở Nauy về, thấy bạn nói có mấy điểm chưa chính xác nên nhảy vào comment!Keke!
    Nauy không thuộc EU nhưng chính sách visa lại thuộc Schengen nên việc đi du lịch không có gì khác biệt so với các nước khác cả, visa của mình vẫn đi vòng vèo gần hết Châu Âu! :)
    Về thời tiết, có lẽ tùy khả năng chịu đựng của mỗi người!Theo mình thấy mùa hè ở Nauy dễ chịu nhất trong tất cả các nước mình từng đi, khoảng 19,20 nước, trời trong xanh, nắng đẹp, khí hậu mát mẻ, mỗi tội hơi ngắn, có lẽ chỉ khoảng gần 2 tháng hè!Mùa thu thì trời bắt đầu ẩm ướt và hơi lạnh. Đến mùa đông nhiệt độ bình thường khoảng từ -1,-2 đến 10 độ, tuy nhiên nếu bạn ăn mặc đủ ấm thì ra đường không vấn đề gì!Tuy nhiên, có lúc lạnh cao điểm, có thể lên tới -40 độ, nhưng lúc đó thì các nước Châu Âu khác cũng ngang ngửa như vậy!
    Về cá nhân mình rất thích Nauy, con người rất thân thiện, cuộc sống dễ chịu, tất nhiên chi phí sinh hoạt hơi cao, có lẽ là cao nhất trong mấy nước Bắc Âu luôn! :)
    Vài dòng đính chính về Nauy, hi vọng các bạn có quyết định sáng suốt!
    Chúc may mắn! :)