1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Aquarius

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi nhoc_con_pdp, 23/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dep_tong_quai_hong

dep_tong_quai_hong Thành viên rất tích cực

Gà qué thật, tìm 3 lần tới tận trang 5 mới thấy nhà mình ở trang 1! Mắt với chả mũi.

Không thấy ai nhắc vụ leo Fan nhỉ? Có đi Không Mèo với Lil ới???
  2. dep_tong_quai_hong

dep_tong_quai_hong Thành viên rất tích cực

Tin tốt lành giữa năm cho cuối năm nay:

ĐÁM CƯỚI!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

[r32)] [r32)] [r32)] [r32)] [r32)] [r32)] [r32)] [r32)]
  3. aquarius1902

aquarius1902 Thành viên rất tích cực

Em bé là trai hay gái?
  4. meo_con_0181

meo_con_0181 Thành viên mới

Hê hê, bạn Dép khao đê, khao đê!
  5. ieltsandaim

ieltsandaim Thành viên mới

Các bác ơi, sau cả tuần im lặng thì Bảo Bình gọi mỗi từ "em" và không nói gì thêm cả, nghĩa là thế nào ạ? Cháu chả thấy nói gì thêm nên im lặng luôn vì đang giận.

Tình huống, anh ấy đang quen thêm người, vì ... bỗng dưng chán cháu (hoặc) vì anh ấy bị đưa đẩy???
    Chắc có tình yêu mới rồi (cái này cháu chẳng trách vì anh ấy đang lựa chọn thì có quyền quen và cũng chưa yêu cháu lắm, mới có tình cảm thôi), nhưng chẳng đoái hoài gì đến cháu nữa, cháu tủi thân và buồn chán khi thấy anh ấy ngày càng xa rời cháu, lạnh nhạt, nói với anh ấy anh ấy cũng không quan tâm nữa. Anh ấy cũng chẳng nói gì. Sau đó cháu cho anh ấy vào ignore list vì anh ấy làm cháu buồn và thất vọng quá nhiều lần, cháu nghĩ cháu chẳng còn gì là trong mắt anh ấy nữa. Rồi tự dưng hôm qua lên gọi "em" bằng 1 nick khác ...

Và đến hôm nay thì lên nhờ các bác tư vấn hộ, cháu chỉ muốn biết anh ấy nghĩ gì thôi, nhưng thạt sự là muốn buông xuôi lắm rồi, mặc dù cháu thấy hợp, anh í lại bảo chúng ta khác nhau nhiều, cháu hỏi thì không nói, Bảo Bình lại hay thay đổi cảm xúc, tình cảm và có máu "dễ yêu nhiều người", có đúng không các bác, Bảo Bình thậm chí là còn quan tâm đến bạn bè và người ngoài hơn cả người yêu nữa. Không lẽ Bảo Bình nào cũng vậy?

Ai yêu Bảo Bình thì rất khổ vì cứ phải .. giữ, và chạy theo anh/cô ấy, cháu đã chạy theo nhiều lần rồi, nhưng quả thật lần này nếu anh ấy còn vì tự ái cao mà không giữ cháu, cháu đành dứt tình thôi, vì cháu sợ mình phải chịu đau nhiều nữa!

Hôm kia là sinh nhật cháu, cháu đã thức chờ anh ấy online chúc mừng, vậy mà ...., thế là cháu cho anh ấy vào ignore list luôn. Giờ lại thế, sao anh ấy cứ bắt cháu phải suy nghĩ hoài, huhu.

Cháu là Song Sinh ạ! Các bác đừng chuyển tâm sự của cháu qua box tình yêu, vì chỉ có Bảo bình mới hiểu được Bảo Bình thôi ạ! Cháu thì cháu nghĩ mình hiểu anh ấy nhiều, nhưng mệt mỏi, không biết anh ấy có gọi lần nữa không, không thì cháu chẳng muốn tiếp tục nữa, dù rất yêu anh ấy. Cháu lên hỏi các bác thế này để hiểu thêm về anh ấy thôi. (chúng cháu yêu online và yêu xa ạ)

Cám ơn các bác! @};-
    p/s: các bác có nghĩ rằng, nếu con gái cứ phải chạy theo con trai thì hạnh phúc không bền vững đúng không? Và con trai nên chạy theo con gái thì hạnh phúc mới lâu bền?

(Có 1 ngày nào đó em nghĩ anh sẽ thấy post này và nhận ra em, nếu cần em thì chắc anh biết mình nên làm gì, còn nếu anh thấy hạnh phúc bên người khác hơn là với em thì ... chắc anh cũng chẳng muốn gặp em. Mọi lần có cảm xúc, suy nghĩ gì em cũng nói với anh nhưng hình như anh chẳng còn quan tâm nữa, vì vậy em im lặng sẽ tốt hơn cho cả 2, anh nhỉ!)
  6. lilz

lilz Thành viên mới

Chạy theo nó làm gì, kệ nó, mỏi chân thì nó sẽ về thôi, thấy bơ bơ nên thỉnh thoảng nó thả thính đấy mà. Với lại Song sinh toàn em xinh đẹp, yêu zai Bảo Bình làm gì cho mệt người.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Tặng cho em gái Song sinh xinh xinh một cái horoscope về BB:

Love traits
    • Exciting and fun
    • Almost never jealous
    • Many Aquarians prefer not to get involved in serious relationships, although not all of them are like this
    • Very caring and will always try to help when they can
    • Normally are natural flirts
  7. meo_con_0181

meo_con_0181 Thành viên mới

Cháu Song sinh thân mến, có một số điều tớ muốn chia sẻ với cháu về ca đẻ khó của cháu.
    - Không phải lúc nào zai cũng "nông nổi giếng thơi" đâu, cháu muốn gì thì nói với zai một câu, chứ có chuyện một cái, cháu lặng lẽ ấm ức, để zai phải lặng lẽ đoán lý do cháu dỗi thì có đến Bụt người ta cũng chẳng chịu được đâu cháu ạ.
    - Với zai nói chung, và zai BB nói riêng thì cháu phải nhớ, mỗi zai đều là một chú bé nhớn tuổi. Cháu mà cứ đi chấp từng chuyện một, đếm tất cả những lần cháu bị ấm ức, rồi ấm ức thêm lần nữa về những lần trên thì chỉ có cháu là thiệt chứ chẳng ai thiệt cả.
    - Đối với zai, có thể những điều như "ngày sinh nhật" không phải là thứ quá quan trọng, nên họ nghĩ chẳng cần nhớ đến lắm, hoặc giả người ta có nhớ nhưng chẳng may lúc đó quên mất. Nên nếu zai có quên mất mà không chúc mừng SN cháu, cháu chỉ cần vui vẻ nhắc nhở là người ta sẽ chúc mừng cháu ngay, đằng này cháu lại tống thẳng người ta vào ignore list, làm người ta có nhớ ra cũng không thể chuộc lỗi được, và cháu lại thêm một lí do nữa để ấm ức. Rõ tội thân cháu!
    - Zai đã hối lỗi, muốn liên lạc với cháu, đã dùng nick khác (không bị ignore) để gọi cháu, cháu lờ đi. Đã lờ đi rồi thì kệ cha nó đi, còn lăn tăn làm cái gì nữa? Cái gì làm thì cháu đã làm rồi, có hối hận cũng không khác được, chắc chắn là cháu không muốn chạy theo níu áo năn nỉ người ta rồi, và cháu tốt nhất là đừng có mơ điều tương tự về phía người ta. Có thể người ta cũng đang ngán đến tận cổ thói "đỏng đảnh" của cháu rồi (ấy là người ta nghĩ vậy). Điều nên làm nhất bây giờ là gì? Cứ coi như chưa có chuyện gì xảy ra, coi như đoạn phim đó bị cắt, cư xử như bình thường đi, mối quan hệ của cháu tớ nghĩ sẽ bình thường trở lại.

Còn cháu muốn người ta thay đổi ư, đó là ảo tưởng, chẳng bao giờ có ai có thể thay đổi một người đàn ông, chỉ trừ khi tự anh ta muốn vậy.
    (Tớ tò mò một tẹo, có phải là cháu đang yêu 1 zai trong nhà tớ, và vụ này là đang ném đá dò đường không????)
  8. ieltsandaim

ieltsandaim Thành viên mới

Cháu bẩm cụ là cháu không có dám tơ tưởng dzai nào nhà cụ đâu ạ, cũng chẳng bao giờ ném đá dò đường vì căm thù cái trò í, chắc ngày xưa có bị đá nó văng trúng đầu từ tay anh/chị nào chơi cái trò này nên thấy cú vọ thôi ạ ^_^
    Chúng cháu đang chơi trò "yêu lại từ đầu" í mờ. Cháu thì cháu làm vậy vì 1 chút giận, 1 chút ghen tị, 1 chút bí ẩn để anh í nhớ cháu hơn thôi (con gái mờ, thông cảm nha!), cháu gì cũng tâm sự và nói tuốt cho anh í nghe í chứ, cơ mà cứ làm anh ấy đau đầu nên tự kỷ chút thôi.
    Nghĩ đi nghĩ lại thì thấy là con dzai ở xa, cho anh í tung tăng một tí, mà đã đang tình cảm với cô kia thì bơ cháu là chuyện thường, không lại bị khép tội "bắt cá 2 tay", thôi thì anh ấy đang lựa chọn cứ để anh ấy lựa, dưng mờ mình cũng phải "tự vệ" tí nên nói có hơi phần bức xúc (tự kỷ mà), nhưng thú thật là hôm qua anh ấy có pm emoticon bông hồng, để cháu đánh 1 dấu "?" pm lại, xong vẫn không thấy gì luôn. Thôi thì kệ, không nói với anh ấy là mình ghen được, anh ấy cũng có lý của anh ấy mà biết Bảo Bình cũng không thích thế.

Coi như chúc mừng sinh nhật rồi. Cháu thì cháu vẫn giữ thế, nếu thấy cần nhau sẽ tự khắc biết phải làm gì thôi mà. Vâng, và nếu cần nhau thì sẽ thay đổi vì nhau. Cháu nghĩ cháu xa anh ấy một thời gian thế này để anh ấy thoải mái hơn, tự do yêu đương hơn, chẳng mong gì người ta suy nghĩ về mình, vì nếu đã là của nhau thì sẽ trở về bên nhau thôi. Chúng cháu còn gặp nhau nữa mà, mà biết chắc đến lúc đấy tình cảm nó thế nào, nếu chỉ là bạn cháu sẽ chúc phúc cho anh ấy.

Cháu cám ơn bác lilz và bác Meo nhé, chả có gì tặng 2 bác nhân dịp ra mắt cả, dưng mà có cái này mong 2 bác không chê:

Cái này cháu tự sáng tác: Khi bạn yêu là bạn đã xây dựng một cái cầu, mỗi người bạn yêu sẽ đi qua chiếc cầu đó, mỗi một người qua sẽ làm chiếc cầu thêm một yếu dần, và người cuối cùng đi qua sẽ là người mãi mãi đứng trên chiếc cầu đó cùng bạn bất kể chiếc cầu bạn xây đã yếu đến mức nào, chúc các bạn xây được chiếc cầu chắc chắn cho mình nhé! ♥

Cái này là cháu "ăn cắp":P :

‎2 vợ chồng cãi nhau
    chông: cô là vợ tôi hay cô là mẹ tôi mà tôi nói 1 câu cô chửi lại 10 câu thế hả?
    vợ: không biết, thằng nào bú tôi, thằng đó là con tôi
    thằng con đứng ngoài vỗ tay: chuẩn quá, chuẩn quá.
    chồng tức quá quát thằng con: thằng kia, mày là con tao hay mày là anh tao mà dám hỗn xược thế hả?
    ......thằng con: không biết, thằng nào cai sữa sau thằng đấy là em
    =))
  9. aquarius1902

aquarius1902 Thành viên rất tích cực

Có nhà ông chồng mới đi công tác về râu ria xồm xoàm làm đứa con trai 2 tuổi sợ tí khóc.
    Tối hôm đó lúc ông chồng đi tắm thì thằng con đã ngủ.
    Đến nửa đêm nó dậy thấy bố đang xoay đầu đuôi làm cái gì đó còn mẹ thì ú ớ linh tinh,
    nó tỉnh luôn, ngồi dậy nhìn ông bố hỏi với giọng lo lắng thấy rõ "Bố sao lại cắn chân mẹ thế???"
    rồi quay ra nhìn mẹ, ngỡ ngàng và hét lên sợ sệt hơn nhiều "Mẹ! Sao râu của bố lại dính vào mẹ thế kia hu hu hu..."
  10. lordcharmed

lordcharmed Thành viên mới

dạo này nhà mình thế nào roài ạ :)