1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Argentina sẽ vô địch nếu tự chủ

Chủ đề trong 'Argentina (ArFC)' bởi Ricci, 04/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ricci

Ricci Thành viên quen thuộc

Argentina sẽ vô địch nếu tự chủ

Ở bất kỳ kỳ WorldCup nào từ 1986 tới nay, Argentina luôn có khả năng đoạt cúp. Thật hiếm có đội bóng nào có lối chơi công thủ toàn diện biến hoá khôn ngoan như Argentina. Tuy nhiên điểm nổi bật của Argentina là phải có một tiền vệ kiến thiết siêu đẳng biết chỉ huy và đầy tự chủ. Ở Mundial90, chỉ cần 2 đường bóng từ Maradona tới Carnigia là đã có bàn thắng. Song năm 94 thì Maradona đã luống tuổi còn 98 thì Ortega xem ra còn quá trẻ. Nếu các bạn đều cổ vũ Argentina thì chắc còn nhớ những sự kiện buồn đó.
    Năm nay lớp cầu thủ như Crespo,Lopez,Siviola,Ortega,Ayala,Veron đã thật chín. Họ chơi bóng không chỉ bằng đôi chân mà còn có bộ óc thông minh, tỉnh táo. Chỉ cần họ tự chủ trong mỗi tình huống thì khả năng vô địch của họ rất nhiều , thậm chí hơn Pháp. Và ta cùng chúc cho Argentina đoạt ngôi lần thứ ba và là đội đầu tiên đoạt cúp ở châu Á.
  2. Ghost_Killer

Ghost_Killer Thành viên rất tích cực

Đúng vậy..he..he..đội hình của chúng ta gồm rất nhiều các cầu thủ đang ở độ chín.Điều quan trọng bây giờ chỉ là lối chơi mà thôi.

Argentina là tất cả những gì tôi muốn nói
  3. Ricci

Ricci Thành viên quen thuộc

về vụ Argentina phải tập trung tại Italia trước khi tới Worldcup, các bác bình luận ra sao. Liệu tình hình biến động nơi quê nhà có làm họ nao núng.
    A thấy bảo năm nay Canigia cũng được gọi vào đội. Không biết người con của thần gió này sẽ đá như thế nào. Theo các bác thì sao.
    Ricci Simms
  4. Undertaker

Undertaker Thành viên mới

Argentina xứng đáng là đội bóng vô địch. Giờ họ chỉ thiếu một thứ mà Pháp đã có để đoạt 2 chiếc cúp danh giá gần đây thôi: Đó là sự may mắn.
    Theo tôi, tình hình bất ổn định về kinh tế, chính trị tại tổ quốc biết đâu lại là động lực thúc đẩy các cầu thủ Argentina thì sao. Và khi mà các cổ động viên ko còn quá tập trung vào bóng đá (do điều kiện trong nước) thì sức ép sẽ giảm và biết đâu đó lại là điều hay cho Argentina?
    Trái bóng tròn sắp lăn rồi, đề nghị chúng ta dành một phút cầu chúc cho Argen nào. Trong thời gian bóng lăn sắp tới, khi nào anh em mình làm một buổi bình luận (chat) trên Yahoo được chứ nhểy.
    YM của tôi là hungdaisy.
    Rất muốn làm wen với các tín đồ của Argen và đặc biệt là của Batigol.
    To Ricci:Chào bác tiền bối. Cho phép em được gọi bác như thế vì đọc Profile của bác thấy bác ko còn là sinh viên nữa. Em cũng rất phục bác về kiến thức nhạc Guitar (Cám ơn bác đã ủng hộ vài dòng tại box về anh Tuấn ). Nay lại hội ngộ tại Box này, thật là hữu duyên. Bác làm quen với em được ko ??
    To Batigol81:Theo dõi diễn đàn này, tôi thấy bác thực sự là một tín đồ của Argen. Bác hãy duy trì phong độ nhé. Tôi kiến thức hạn hẹp lại tiếc xiền Net nên chắc ko thể đồng hành cùng bác được. Tiện đây Vote cho bác 5*.

The Undertaker never say Never