1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Asean, Trung Quốc, Biển Đông và Việt Nam

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi MMichelHung, 27/06/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Triumf

Triumf GDQP Moderator

Khái niệm "gần" của tớ và của bạn hơi khác nhau rồi. Với tớ, "gần" không hàm nghĩa là ngay cạnh. Mà bạn ở QK4 thật à? Mấy địa danh bạn kể là Sư đoàn bộ (sở chỉ huy cơ bản của sư) còn các trung đoàn/tiểu đoàn trực thuộc đóng quân trên địa bàn rộng hơn nhiều mà mình không tiện kể ra vị trí cụ thể ở đây. Với lại thông tin của bạn chưa chính xác ở chỗ: Trên dải đất hẹp đó (Bắc Trung Bộ) có tới 2 lữ xe tăng chứ không phải 1 lữ và 1 trung, ngoài ra bạn còn kể thiếu Sư đoàn bộ binh KTT 341 - Sư đoàn Sông Lam (có 1 e bộ binh đủ quân).
    nguyenvanx, engkhoi, duongdzu4 người khác thích bài này.
  2. TSY

TSY Thành viên rất tích cực

Hik sao các bác lại khai hết ra ở trên này...................lộ hết bí mật QS rồi
  3. su_30

su_30 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

bác Triumf nói thì khỏi lo lắng bạn ah. vì có chủ ý hết
    bacdau thích bài này.
  4. TSY

TSY Thành viên rất tích cực

Chắc bác "Trùm" đang dùng chiêu "rung cây nhát khựa" hả các bác !!!
  5. engkhoi

engkhoi Thành viên tích cực

nói chung là bác Trùm hé một chút thông tin cho anh em yên tâm là ổn rồi, thời buổi bây giờ ai chơi chiến tranh tổng lực nữa, cách mạng màu là chủ yếu thôi, cho nên phải nói cho mọi người vững dạ. Mình có súng nhưng ít ra cũng phải cho con cháu biết là có dao găm chứ!!!
  6. huyenthoaimuathu8888

huyenthoaimuathu8888 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

chỗ e ở 206 ( rất nhiều loại PT 76). Vậy chắc đã nâng cấp thành lữ rồi ngoài ra còn có K82 ( kho súng ???) K86 ( kho đạn ) nói ra đây chắc không phải tiết lộ bí mật quốc gia đâu Bác Trùm nhỉ? Đợt căng thẳng trước ấy đêm nào cũng nghe Tăng bắn đạn ầm ầm...trên này có cái đường sắt cả năm không có chuyến tàu nào chạy . Em dự là để khi có biến vận chuyển Tăng cho dễ....
  7. thanhle2004

thanhle2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

su_30 thích bài này.
  8. nguyenvanx

nguyenvanx Thành viên tích cực

ngủ vẫn nghĩ về chém gió à bác, nghĩ về người yêu có lẽ ngon giấc hơn, nếu bọn chúng muốn dỡ trò qua vụ này thì nhất định có những kế hoạch đi kèm, cho nên phải cảnh giác nhưng cũng đừng quá lo vì nó giống như việc họ đi một nước cờ và nếu chúng ta biết cách xử lý thì có thể làm đối phương thất bại nặng [​IMG]
    cuchuoi_kt115 thích bài này.
  9. dragonboy1080

dragonboy1080 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác lo lắng + muốn tìm hiểu vấn đề là rất đáng khen! Bác không có gì phải thanh minh!

Dân Vịt ta khổ như ngày nay không phải tại bọn Tàu, bọn Tây hay bọn 4 bản, + sản nào hết!

Mình khổ như thế này chính bởi vì cái văn hóa ỷ lại, lười suy nghĩ, lười tìm hiểu, lười đặt ra câu hỏi "Tại sao?" đã ăn sâu vào tiềm thức.

Chuyện nhỏ thì tặc lưỡi cho qua, chuyện lớn thì "đã có người khác lo, chả đến lượt mình phải nghĩ" <== cái suy nghĩ nô lệ tôi đòi này trải qua biết bao thế kỷ đau thương mất mát và lừa gạt vẫn không chừa!
    Boeing01, karate_hnhalosun thích bài này.
  10. Prohp

Prohp Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em còn mải cơm áo gạo tiền quá, lâu ko vào hóng, các bác cho em hỏi là HD981 nó về hẳn chưa vậy, dạo này thấy ít thông tin quá. Tình hình sắp tới dự là thế nào, lại anh em tiếp hả